Hỏi đáp gà úm 1 tuần, 2 tuần, 4 tuần bán như thế nào

• Thread starter giacamsusi
  • Ngày gửi
Cơ sở gia cầm SUSI xin thống báo về việc nhận úm gà theo tuần
Bảng giá tham khảo

1 tuần = giá giống + 4500 + chi phí vận chuyển thực tế
1 tuần gồm 1 lần vắc xin Gum, 1 lần phòng bệnh thương hàn.

2 tuần = giá giống + 10000 + chi phí vận chuyển thực tế
2 tuần gồm : Tuần 1 + 1 lần vacxin lasota, 1 lần phòng cầu trùng

3 tuần = giá giống + 16500 + chi phí vận chuyển thực tế
3 tuần gồm tuần 2 + 1 lần Gum ( lần 2), 1 lần phòng bệnh đầu den, máu loãng.

4 tuần = giá giống + 24000 + chi phí vận chuyển thực tế
4 tuần gồm tuần 3 + 1 lần vacxin tả ( lần 2), 1 lần phòng cầu trùng và kháng sinh định kỳ

bác nào có ý kiến xin góp ý cùng cơ sở chúng tôi
chúng tôi xin cảm ơn

Haha, phòng sulfa là thiếu chuyên nghiệp r. Giá tất cả vacxin tính công làm là 1k mỗi lần.
1 tuần mà công trông 4k5. Úm với chuồng với đầu tư cái bóng, trấu, chắn. Siêu lợi nhuận là đây
150 gà ăn hết 1,5 bao cám 25 kg. Đơn giá bao là 300k loại Gyromarch 18 độ đạm. Nên tiền ăn uống tất k tới 10k một tháng. Mà sao chừa ra 5 ngày mà k làm luôn newM. K làm lasota mà làm newM sớm có thể làm gà bị bệnh.

Tính luôn hao hụt mà.
Úm 100 con đến 4 tuần biết còn đủ 100 hay không. Nhưng vẫn phải giao đủ cho khách chứ!!!
==} nếu có thể hạ giá chút đỉnh nữa tui nghĩ người ta sẽ mua gà 3 hoặc 4 tuần cho chắc cú !

Haha, phòng sulfa là thiếu chuyên nghiệp r. Giá tất cả vacxin tính công làm là 1k mỗi lần.
1 tuần mà công trông 4k5. Úm với chuồng với đầu tư cái bóng, trấu, chắn. Siêu lợi nhuận là đây
150 gà ăn hết 1,5 bao cám 25 kg. Đơn giá bao là 300k loại Gyromarch 18 độ đạm. Nên tiền ăn uống tất k tới 10k một tháng. Mà sao chừa ra 5 ngày mà k làm luôn newM. K làm lasota mà làm newM sớm có thể làm gà bị bệnh.
bác chỉ có biết tính thôi, nếu như vậy thì không có việc dân Việt nghèo đâu. trên giấy rất tốt, như thực tế thì nó khác.
nếu tính ngày đầu tiên đến hết tuần đầu thôi, thì mức hao hụt trung bình là 1%( úm tốt ko bị thương hàng phân bết đít). đến ngày thứ 7 8 bọn nó bị cầu trùng ruột non, nếu nhanh mắt phòng trị kịp thì ko sao còn mấy tay vớ vẫn để chết mới bắt đầu trị thì phải hao thêm 3%. tới ngày 18 19 20 bọn nó cắn nhau, ngày 25 26 nếu có phát gum là tiêu lun, chưa kể nếu ko phát gum ngày 25 26 mà vào ngày 27 28 29 cộng với cầu trùng manh trang là coi như tiêu hết khoản 5% là tối thiểu, lượng gà bị đẹt lại thêm 2% nữa, tính tổng cộng là 11%. có ai dám nói là mình tài giỏi chưa bị lần nào ko? riêng mình thì ko.
nếu bạn giỏi, trong tháng đầu tiên, luôn cả gà đạt chuẩn bạn phải hoa ít nhất là 2%. phải dùng 2 lần cầu trùng, 1 lần kháng sinh, 1 lần phòng gum, vậy ai là người cho nó uống, chăm lúc nó bệnh, ...
gà nuôi co 3 tháng, mình chịu phần rủi ro lớn mà ko chia lời cho mình àh.
bác chỉ có biết tính thôi, nếu như vậy thì không có việc dân Việt nghèo đâu. trên giấy rất tốt, như thực tế thì nó khác.
nếu tính ngày đầu tiên đến hết tuần đầu thôi, thì mức hao hụt trung bình là 1%( úm tốt ko bị thương hàng phân bết đít). đến ngày thứ 7 8 bọn nó bị cầu trùng ruột non, nếu nhanh mắt phòng trị kịp thì ko sao còn mấy tay vớ vẫn để chết mới bắt đầu trị thì phải hao thêm 3%. tới ngày 18 19 20 bọn nó cắn nhau, ngày 25 26 nếu có phát gum là tiêu lun, chưa kể nếu ko phát gum ngày 25 26 mà vào ngày 27 28 29 cộng với cầu trùng manh trang là coi như tiêu hết khoản 5% là tối thiểu, lượng gà bị đẹt lại thêm 2% nữa, tính tổng cộng là 11%. có ai dám nói là mình tài giỏi chưa bị lần nào ko? riêng mình thì ko.
nếu bạn giỏi, trong tháng đầu tiên, luôn cả gà đạt chuẩn bạn phải hoa ít nhất là 2%. phải dùng 2 lần cầu trùng, 1 lần kháng sinh, 1 lần phòng gum, vậy ai là người cho nó uống, chăm lúc nó bệnh, ...
gà nuôi co 3 tháng, mình chịu phần rủi ro lớn mà ko chia lời cho mình àh.
vã lại. 100 gà nếu chuẩn phải dùng hết tối thiểu là 2 bao cám 25kg đạm tối thiểu cho gà con là 19,5% trong 28 ngày, thì khi giao mới đạt chuẩn, chứ nói như bạn, 150 ăn 1,5 bao 25kg đạm 18% thì khi giao chắc nó chỉ băng con chim sâu thôi quá.
bạn ko nắm dc kỹ thuật vững ko nên nói bậy làm người khác hiểu làm. gà trong tháng dầu tiên phải dùng cám tối thiểu là 19,5% đạm ( tốt nhất là 21%) năng lượng là 2900 hoặc 3000. tháng thứ 2 là 19,% đạm năng lượng là 3150.
sẵn mình hướng dẫn lun cho bạn để sau này bạn có kiến thức chăn nuôi tốt hơn

Xin phép b, mình nuôi rồi ạ! Mình cũng bị đủ bệnh rồi, b úm trấu hoặc chuồng lưới. Tóm lại b nuôi kiểu vấn đề vệ sinh nên mới lo gà bị bệnh dùng sulfa. Vì nuôi ít như làng gà đông tảo k có chuyện gà mắc ct. Bởi gà con chết nhanh, gà to lớn chậm. Đặc trưng là thấp bé nhưng chân to.
Về ct rõ hơn là khi gà dưới 2 tháng dễ cấp tính ở ct manh tràng. Nếu gà k chết sẽ hoặc thường mắc ct ruột non mãn tính. Gà hấp thu chất khoáng nhiều theo tỉ lệ nên đặc điểm chân to. Thực tế đó b sushi chắc gặp rồi.
Mình đã từng úm 1 đàn 100c k dùng kháng sinh trên 1 tháng k hao hụt cho tới khi nhiễm phân gà khác trên 3 tháng.
Nên b hãy cải tạo chuồng tốt, đừng dùng kháng sinh. Có vacxin thì tốt. Tuy nhiên lasota, gum cho uống được rồi, làm dùm khách newm thì lãi nghe hợp lí hơn.
Về trình độ thì tới bố mẹ m còn bảo thủ, biết nửa vời. Nên đừng đẩy khó khăn lên cao cho người mua.
Cám 18, 21 mà dùng kháng sinh, chắc j đã hấp thu hết? Lượng đạm nhân purin dư thừa thải dạng uric màu trắng trên phân. Lí thuyết độ đạm chỉ đi bịp trẻ con b ạ. Ăn giàu tinh, thiếu thô xanh, stres do ngày dài hơn đêm cũng là lí do phải dùng kháng sinh phòng thương hàn, lị. B dùng ampicoli hay flo hay? Một nỗ lực nhưng thực ra cho 2 lợi nhuận, thể hiện sự quan tâm gà?! Sao b nghiệp dư quá vậy?

nếu như bạn thấy học hành là quan trọng thì bạn nên kiếm sách đọc them vào, sau đó thi lấy bằng giáo sư rồi ngồi trên cao giống bao nhiêu vị giáo sư Việt Nam, nói cho dân Việt mà dân Việt ko Hiểu toàn là người ở sao Hỏa hiểu ko àh.
lý thuyết đúng nhưng thự tế đúng hơn, bạn dùng kháng sình mà để giảm stres, hoặc dùng ampi coli dùng để phòng thương hàn do ngày dài hơn đêm hoạc do dư tinh thiếu thô, ... có thể bạn chẳng biết gì về gà chứ đừng nói là nuôi
bạn dùng kháng sinh cho đàn 100 con àh, ko hao con nào cho đến khi dính phân gà khác mới chết, hoặc có vacxin thì tốt ko cung ko sao và con làm them vacxin New hệ M cho gà úm 4 tuần. những điều này cho mấy người mới tập nuôi lần đầu thì họ nghe và gật gù, còn những người nuôi khác thì họ sẽ thấy bạn chỉ là thằng chẳng biết gì, bạn hiểu chưa.
nhưng mình có một đề nghị, mình lập chủ đề này để mọi người góp ý xem gia cả như thế nào là hợp lý, ko tranh cãi với những người ko biết gì như bạn. bạn vui long muốn nói bậy tùm lum thì tự tôn trọng chính mình một tí là ko tham gia chủ đề của mình nữa, chúc bạn mau học hỏi dc nhiều kiến thức mới

Úm bốn tuần thì gà nặng mấy gam, phải ghi rõ cho mọi người biết, nhỡ đâu...

Haha, t có nuôi hay k t ngẫm b biết rõ, loè ai chứ. Gà đạp mái, rớt trứng trên hn còn 75k kg hơi rồi mà tiền giống 40k :)). Chắc t chết quá.
Thưa b, gà non dưới 2 tháng tốn công vệ sinh, vacxin. Trên 2 tháng ăn rất đậm, thế tiền vacxin cho trung bình 100c là nhiêu? Biết tất cả phụ trợ dưới 1tr?
T nghĩ b rành lắm, tiền thức ăn là bao nhiêu cho một lứa gà? Thực tế một hộ Hòa Bình chăn đồi có kĩ thuật khởi nghiệp 3ntv nuôi 2k5 gà mất 170tr cám phối ngô, 20tr phụ trợ vac ks vit gluco. Hết chỗ đó vẫn chưa xuất được. Vậy tính toán ra sao khi 2k5 gà 40k 1tháng? B úm còn ra lãi, v giá gà sẽ độn lên bao nhiêu?
Gối đầu cám, gối thuốc, và gối úm?
Nếu b nghi ngờ t, hãy qua trại t xem 3 mặt 1 lời.

Về phương pháp tính giá, mình nghĩ bạn nên tính giá theo cân nặng sẽ chính xác hơn.
Và theo mình nên nuôi đến đủ 45 ngày, khi đã phòng đủ các loại vaccin, và có chế độ bảo hành khi gà bị dính các loại bịnh ddã chủng thì sẽ thu hút hơn

Haha, t có nuôi hay k t ngẫm b biết rõ, loè ai chứ. Gà đạp mái, rớt trứng trên hn còn 75k kg hơi rồi mà tiền giống 40k :)). Chắc t chết quá.
Thưa b, gà non dưới 2 tháng tốn công vệ sinh, vacxin. Trên 2 tháng ăn rất đậm, thế tiền vacxin cho trung bình 100c là nhiêu? Biết tất cả phụ trợ dưới 1tr?
T nghĩ b rành lắm, tiền thức ăn là bao nhiêu cho một lứa gà? Thực tế một hộ Hòa Bình chăn đồi có kĩ thuật khởi nghiệp 3ntv nuôi 2k5 gà mất 170tr cám phối ngô, 20tr phụ trợ vac ks vit gluco. Hết chỗ đó vẫn chưa xuất được. Vậy tính toán ra sao khi 2k5 gà 40k 1tháng? B úm còn ra lãi, v giá gà sẽ độn lên bao nhiêu?
Gối đầu cám, gối thuốc, và gối úm?
Nếu b nghi ngờ t, hãy qua trại t xem 3 mặt 1 lời.
mình chỉ thấy bác tính ko àh. thực tế bác tính cho tôi. nếu tôi đặc bác 1k gà nòi bình định. ngay thời điểm này, với giá giống là 13.500, úm 30 ngày, bao gồm các vacxin 2 tả (có thể là một), 2 gum (một lần nhỏ một lần uống), một lần đậu và 1 lần cúm h5n1. cộng với 2 lần thuốc cầu trùng, 1 lần thương hàn, 1 lần đầu đen, trọng lượng phải đạt gà mái trung bình 300g đến 350g, gà trống từ 400g đến 500g. vận chuyển bao đầu con trong 7 ngày.
bác ngon thì cho giá đi, tôi đặt, tại tôi giao dự án rất nhiều, nếu bác dám nhận thì trung bình một tháng tôi lấy từ 3k đến 4k.
bác là người thế kỷ 21 nên nói phải dám làm, chứ đừng nói để cho vui cửa miệng.
bác báo giá đi, tôi sẽ đặt hàng, và đặt nhiều.
số điện thoại của tôi phí bên. hoặc bác nhắn thông tin của bác lại tôi sẽ kiểm tra và ký hợp đồng dài hạn với bác
Về phương pháp tính giá, mình nghĩ bạn nên tính giá theo cân nặng sẽ chính xác hơn.
Và theo mình nên nuôi đến đủ 45 ngày, khi đã phòng đủ các loại vaccin, và có chế độ bảo hành khi gà bị dính các loại bịnh ddã chủng thì sẽ thu hút hơn
mình từng nghỉ phương án này, nhưng nó ko thể triển khai, nếu đàn của mình nuôi ký hợp đồng với bạn là cân ký tính tiền thì mình nuôi một tháng mà trung bình nó chỉ 200g một con hoặc 250g một con thì liệu bạn có dám nhận bày gà đó ko ? vì nếu gà bệnh CRD, nó nhẹ như bông, người nuôi hoài ko lớn, mình đẩy đi thu hồi tiền cám lỗ giống nhưng người nuôi tiếp theo thì ko thu hồi dc gì cả.
nên mình nhận úm 30 ngày, độ đồng đều phải cao, và gà khỏe mạnh, và một số thông tin kèm theo, ...
40K/1 con là hợp lý rồi, cho người úm miếng cháo nữa chứ.
thực tế nó chỉ khoản 37 tới 38k thôi bạn ơi

T k rảnh b ạ, t cũng đã rất thích úm bán như này. Tuy nhiên là một dân phố, t thích chơi trội. Là t k muốn kiếm lời nhưng k có trách nhiệm về sau. Tức là tiền trao cháo múc, hết trách nhiệm. T k cổ xúy tiếp cho cách làm dùng kháng sinh hoài này, vì t đã nuôi, đã đi và rất sợ cách làm ăn gối đầu rồi.
Ai hưởng nếu t bảo thủ? T k có tiền sớm, dễ như b. Điều kiện của t cho phép t k bó buộc bởi đồng tiền.

T k rảnh b ạ, t cũng đã rất thích úm bán như này. Tuy nhiên là một dân phố, t thích chơi trội. Là t k muốn kiếm lời nhưng k có trách nhiệm về sau. Tức là tiền trao cháo múc, hết trách nhiệm. T k cổ xúy tiếp cho cách làm dùng kháng sinh hoài này, vì t đã nuôi, đã đi và rất sợ cách làm ăn gối đầu rồi.
Ai hưởng nếu t bảo thủ? T k có tiền sớm, dễ như b. Điều kiện của t cho phép t k bó buộc bởi đồng tiền.
thì ra chỉ là một chàng trai cùi bắp. dám nói mà ko dám làm, mình sẽ tính chi tiết cho bạn, để bạn thấy bạn còn non và suy nghĩ còn kém lắm.
....
đã trình bày chi tiết, xin để làm vốn làm ăn
....
vậy có phải tông tiền là 34tr ko ? (ai dám nói nuôi 5 6 đợt ko bị dính một đợt)
nếu bạn cho người khác mượn 30tr thì một tháng bạn phải thu về là 1,5tr đúng ko, cho người khác mượn ko làm gì kiếm 1tr500 trong khi đó bạn phải làm và long lắng 1 tháng = 30 ngày = 720 giờ bạn giao cho người ta 38k/con tổng thu về được 38tr. 38tr-34tr =4 triệu hơn cho mượn 2tr500.
đây là tính thui, còn thực tế còn nhiều thứ khác nữa
những người như bạn còn nhỏ, ko chịu học hỏi, mà muốn chứng tỏ mình, ko thành công được đâu.
nếu bạn muốn chứng tỏ, mình cung cấp von cho, nhưng có gì để đảm bảo là mình thu hồi vốn dc ko ?
những người như bạn chỉ biết 1+1=2 thôi, bạn hỏi những người nuôi gà đi, 1con gà con + 5kg cám + 3 tháng nuôi ai dám trả lời = một con gà 1,7kg ko ?
nhớ về nhà để tay trên trán mà ... ngủ đi nhóc ạh

Last edited by a moderator:
Thực tế nhiều khi còn.... tàn nhẫn ... hơn nữa.
Trực tiếp làm thì không nói. Nhưng nhiều lúc bận công việc không chăm sóc được giao cho người thân hoặc lính lác làm thì hỡi ôi.... 5 đợt không sao mà bị phản kèo 1 đợt thôi thì từ xxx chuyển thành ooo mấy hồi !
( kinh nghiệm từ người thân đã phá sản)

Thứ nhất là t k phải là nhóc.
Thứ hai nói về cách làm ăn của b. Với hệ thống chuồng nuôi úm của b phải có vấn đề vệ sinh mới lo cầu trùng. T k nuôi nhiều như b, k có nghĩa t k biết nuôi gà.
Với cách nuôi gột cám đêm, k thô xanh, k vệ sinh đảm bảo. Thì giá độn lên vì phải cõng kháng sinh và phí cám vô lí.
B biết tại sao k? Người nghĩ mình là tiền bối?
T k nói chuyện lí thuyết, t nói t làm và luôn tìm tòi. Còn b nuôi công nghiệp, úm còn lo ct. B nghĩ đã chuyên nghiệp để dạy dỗ t?
Xin thưa là không đủ đâu, vì t k thích nghe nhiều, nhất là mấy cái máy. B đang kể lể và tự tin là t k biết tính, t nói b nhầm luôn.
Ai nói vỗ béo gà ăn đêm trong giai đoạn úm là tốt? Ai nói ăn no cám viên là tốt?
B dám đưa ra lí luận k? T đang nghe b dạy đây?

Thực tế nhiều khi còn.... tàn nhẫn ... hơn nữa.
Trực tiếp làm thì không nói. Nhưng nhiều lúc bận công việc không chăm sóc được giao cho người thân hoặc lính lác làm thì hỡi ôi.... 5 đợt không sao mà bị phản kèo 1 đợt thôi thì từ xxx chuyển thành ooo mấy hồi !
( kinh nghiệm từ người thân đã phá sản)
ko chỉ mình bạn đâu, mình và còn nhiều người khác nữa
Thứ nhất là t k phải là nhóc.
Thứ hai nói về cách làm ăn của b. Với hệ thống chuồng nuôi úm của b phải có vấn đề vệ sinh mới lo cầu trùng. T k nuôi nhiều như b, k có nghĩa t k biết nuôi gà.
Với cách nuôi gột cám đêm, k thô xanh, k vệ sinh đảm bảo. Thì giá độn lên vì phải cõng kháng sinh và phí cám vô lí.
B biết tại sao k? Người nghĩ mình là tiền bối?
T k nói chuyện lí thuyết, t nói t làm và luôn tìm tòi. Còn b nuôi công nghiệp, úm còn lo ct. B nghĩ đã chuyên nghiệp để dạy dỗ t?
Xin thưa là không đủ đâu, vì t k thích nghe nhiều, nhất là mấy cái máy. B đang kể lể và tự tin là t k biết tính, t nói b nhầm luôn.
Ai nói vỗ béo gà ăn đêm trong giai đoạn úm là tốt? Ai nói ăn no cám viên là tốt?
B dám đưa ra lí luận k? T đang nghe b dạy đây?
thui nhiêu đó đủ rồi, người ta muốn học phải vào trường, đóng học phí và nhiều thứ khác, còn trường hợp là phải bỏ ra rất rất nhiều thời gian và trả giá rất đắt mới có kinh nghiệm. bạn muốn học chùa thì lên chùa đi nhé

Haha, t k học chùa, t đang hỏi đáp. B giỏi thật ấy, t khuyên b hãy dẹp khoản kháng sinh đi. Đó mới là kết quả việc học, học gì xong cũng như người ta. Rồi gió hội nhập thổi vào nghiêng ngả, phải úm kiếm tiền. Mà vẫn nói chuyện hên xui.

Dễ hiểu là để tối đa doanh thu, ngoài bán giống. A sushi đây kiêm luôn úm, như vậy một quy trình giờ gối đầu từ a tới z dần. Gối đầu là mua trước, khi bán được gà thành phẩm mới trả tiền.
Tất cả đại lý tiêu thụ cấp 2 với lượng cám buôn giá và số đại lý cám cấp dưới tăng lên vì nhu cầu nuôi gối đầu tăng. Tức là cta dần phụ thuộc tăcn sẵn. Dần phụ thuộc nguồn kháng sinh nhập khẩu để giảm nhiễm khuẩn trong quy trình nuôi cũ, nhiều rủi ro.
Tóm tắt là gối đầu giống, tăcn, thú y, lái. Phí sản xuất tăng!
Đây là một phần xuất phát từ thói quen k tái đàn mùa hoa xoan của bà con. Một phần muốn bán giống nên thêm dịch vụ. Một công 2 lời!

Back