Giá gà hiện tạii (26/12/2013) khu vực của mọi người thế nào rồi??

Hiện nay, giá gà xuống thấp quá mặc dù gần đến thời điểm cuối năm rồi. Khu vực mọi người số lượng gà đến giai đoạn xuất nhiều chưa???

Chia sẽ nhé!!

Hôm qua nhi bán 80k gà trống.
Thằng nào ép giá quá vậy ta?

Nhi bán gà gì nè? Gà nuôi nông hộ phải zậy hong? Gà trại mà bán cỡ vài ngàn thì hong có giá đó đâu!
Thông tin chuẩn rồi á, gà Bình Phước chủ yếu nuôi gà lai thôi hà. Gà ta rặc và nuôi nhỏ, bán lẽ chắc có giá đó á Nhi! (>"<)

Nhi bán gà gì nè? Gà nuôi nông hộ phải zậy hong? Gà trại mà bán cỡ vài ngàn thì hong có giá đó đâu!
Thông tin chuẩn rồi á, gà Bình Phước chủ yếu nuôi gà lai thôi hà. Gà ta rặc và nuôi nhỏ, bán lẽ chắc có giá đó á Nhi! (>"<)

giá cả cho nao cung thấy thê thảm hết dậy..

Mang ra cho bạn lun đó bạn, dịp lễ này cũng sút đc gần 200 e, còn lại hơn 100 đề tết tây cho đi lun. mình ở gần ngã ba thành ấy, hi

Ai nha, mình cũng trên diên khánh nè, pm mình số đt với, 2-3 ngày nữa mình xuống thị trấn rủ đi cafe chơi :wub:

Nhìn sơ bộ tình hình thì gà chuồng nuôi bán công nghiệp (nuôi bằng thức ăn công nghiệp, chuồng trại và sân chơi) tại Bình Định giá bèo nhất. Giá thương lái vào chuồng bắt hiện tại 57 -60k/kg (bắt số lượng nhiều > 1 tấn)
Nguyên nhân gà tại Bình Định giá rẻ có thể do chế độ nuôi quá nhanh (75-85 ngày/lứa) trọng lượng xuất chuồng 1.4 - 1.5kg/con. Tính ra thì bà con chăn nuôi vẫn có lợi nhuận một ít (nếu tỷ lệ hao hụt <10%)
Bên cạnh đó gà nuôi trên 100 ngày xuất tại chuồng vẫn đạt 62 - 65k/kg nhưng số lượng bắt ít; thương lái kèo nhèo rất nhiều.
Kết luận: Giá thấp quá!!!!
Xin c hết!!!!

Tại Thanh Hóa lúc 09h30 giá gà đã lên 12 rồi các bác ạ, thấy phấn khởi quá.
Làm gì có giá đó. Gà lai chọi tại Vĩnh Lộc 80.000/kg loại đã nhú cựa.

Tại Quảng Nam: 65k/kg. thảm quá mấy bác ơi. Em đang "ôm hàng " tết hơn 3000 con. giá thế này chắc chết

Một ngày nhi xuất 200-300 con đó. Hôm nay giá gà trống 93 rồi.

Tại Phú Thọ:
+ mái đẻ một lứa: 80.000đ/kg
+ trống đã nhú cựa: 75.000đ/kg
+ gà Dabaco (yêu cầu nuôi trên 4 tháng): 60.000đ/kg.
+ gà nuôi cám CN dưới 4 tháng tuổi: thương lái bảo nuôi thêm 1 tháng nữa rồi gọi cho nó.

Tại Phú Thọ:
+ mái đẻ một lứa: 80.000đ/kg
+ trống đã nhú cựa: 75.000đ/kg
+ gà Dabaco (yêu cầu nuôi trên 4 tháng): 60.000đ/kg.
+ gà nuôi cám CN dưới 4 tháng tuổi: thương lái bảo nuôi thêm 1 tháng nữa rồi gọi cho nó.
dabaco mà nuôi 4 tháng thì nó ăn banh nhà
không cho nó ăn thì gà gầy đi,rụng lông

vùng ven ngoài tỉnh ĐakLak giá trung bình gà (trống mái)
badaco 60-62/kg
lai chọi 65-67/kg
gà ta 65-67/kg
số em chết vì gà rồi Hoàng tử ơi Tigon ơi..................................................!

Nge các bác báo giá gà cao khiếp quá, còn gà của em bán hỏng được. Nãn toàn tập

Back