Giúp cún con mình với

• Thread starter sillyduck1
  • Ngày gửi
nhà mình có nuôi 1 con chó nhưng nó cứ đái bậy hoài .có cách nào cho nó chừa ko chỉ mình với..Hình nó đây

Bạn phải lau chùi thật sạch chổ chó đái, ko còn mùi nữa. Bạn ra tiệm PET (có thể search trên 5giay) chai thuốc xịt chổ nào chó sẽ đái chổ đó.

mún cho nó biết bơi thì làm thế nào

Bơi là đặc tính tự nhiên của con chó, thảy nó xuống hồ,lu nước là nó tự đạp nước mà nổi thôi,lúc lần đầu tiên thì sặc nước 1 chút.Muốn tập thì bỏ vào lu nước, 1 tay đỡ nó cho nó có thăng bằng lúc đầu, từ từ thả tay ra dần dần nó sẽ bơi được, qua nhiều lần có thể nó sẽ hứng thú với môi trường nước.
Lưu ý là không nên tập chó bơi quá lâu , hoảng sợ và vận động mạnh sẽ làm chó ép tim.

Nuôi chó mà không dùng..bạo lực đúng cách bạn sẽ không thể dạy bảo được..
xem ra bạn không dám dùng bạo lực với chú chó này rồi!!
tuy nhiên yêu cầu của bạn rất đơn giản nên xin góp ý với bạn vài điều sau :
Một con chó khi trưởng thành lúc đó gọi là khôn nhất thì trí óc của nó cũng chỉ tương đương đứa trẻ 1 tuổi.. cá biệt có những con chó thông minh nhất trần gian cũng chỉ tương đương đứa trẻ 2 tuổi.
do đó dạy bảo chó bạn phải chờ đến khi nó trưởng thành để nó đủ hiểu những gì bạn muốn.
một con chó gọi là trưởng thành tối thiểu cũng là 6 tháng sau khi sanh,
để chó không đái bậy : bạn dí đầu nó xuống chỗ nó đái bắt nó ngửii vài phút, sau đó đập cho nó vài gậy cực đau đến chí tử nó sẽ hiểu ngay..
hoặc bạn dùng cao hổ cốt thứ thật bôi vào những chỗ nó hay đái...bảo đảm nó sẽ sợ đến xanh mặt không dám lại gần chỗ đó đâu..
cách này bạn có thể dùng bôi vào cổng nếu các con chó của hàng xóm hay tè bậy vào cổng sắt của bạn

Cao hổ cốt thứ thiệt em còn không có uống , bác đem bôi đuổi chó ....Em ngất :D

để chó không đái bậy : bạn dí đầu nó xuống chỗ nó đái bắt nó ngửii vài phút, sau đó đập cho nó vài gậy cực đau đến chí tử nó sẽ hiểu ngay..

Cách này nhà mình đã áp dụng - rất thành công. Thanks Bác Bình Minh:D

Muốn chó biết bơi thì bạn quăng nó xuống sông hay hồ nước gì cũng dc .. Đừng sợ nó chết chìm nhé .. ko sao đâu nó sẽ quen thôi... Trại gà mình phía trướng là bờ sông nên chó con nào mình xin về cũng tập bơi bằng cách cho em nó xuống sông ... Riết rồi quen nên ngày nào cũng xuống lội hết. Nước cạn thì còn xuống bắt cá nữa đó ...

Back