giup e với chim bị nổi cục

• Thread starter langtumiendonglk26
  • Ngày gửi
Mình mới mua gần 50 đôi bồ cầu được vài ngày đầu thì bồ câu trông khá khỏe mạnh nhưng gần đây có mấy con nổi cục ở chân như là nổi trái rạ ở người. có 2 con thì bị có khá nặng còn vài 3 con thì bị 1 nổi 1 cục to rồi khô cứng lại. mình sang nhà lúc mình mua chim thì người ta nói là chim bị kẹt chân ở lưới nên vậy, nhưng mình vẫn nghi ngờ là chim bị bệnh. Mấy hôm nay mình quan sát rất kĩ từng con có 1 con mới nổi thêm 1 cục ở ngay miệng gần lỗ mũi và cả ở ngay mí mắt chim nữa thì mình nghĩ ngay đây là bệnh chứ ko phải như chỗ trại mình mua người ta nói là chim bị kẹt chân ở lưới. mình lo quá, ko biết bệnh có lây qua chim khác không ạ. chuồng trại thì mình vẫn giữ vệ sinh 2 ngày mình dọn sạch 1 lần rồi. ACE trong diễn đàn giúp mình với có thuốc nào trị và phòng cho chim mau khỏi bệnh ko ạ?mình lo quá, kính mong ACE giúp mình với.

Bạn xem lai thân,mỏ chim ... Nếu có những cục nổi mẩn như ở chân thì đó là bệnh đậu ở chim bồ câu... nhớ xem thật kỹ thân,mỏ nhé ....

Bệnh đậu là bệnh phổ biến ở bồ câu . Hầu như ai nuôi cũng bị . Nếu sức đề kháng tốt,bệnh tự khỏi và sẽ ko bị trở lại sau này

Back