giúp em kỹ thuật nuôi ếch

• Thread starter chuadaotao0
  • Ngày gửi
em muốn nuôi ếch nhưng chưa biêt nên nuôi loại nào ! nhờ các bác tư vấn hộ em và hướng dẫn em kỹ thuật nuôi ếch ! em mới vô nghề nên chưa biết gì mong các bác chỉ giáo ! em o gia lai thi điều kiên có thích hợp nuôi ếch ko !cam ơn các bác trước

em muốn nuôi ếch nhưng chưa biêt nên nuôi loại nào ! nhờ các bác tư vấn hộ em và hướng dẫn em kỹ thuật nuôi ếch ! em mới vô nghề nên chưa biết gì mong các bác chỉ giáo ! em o gia lai thi điều kiên có thích hợp nuôi ếch ko !cam ơn các bác trước

Gởi bác tham khảo file kỹ thuật nuôi ếch
HTML:
http://www.mediafire.com/?740fg11zllb2b0b

cảm ơn bạn lamac nhiều nha.đây đúng là thứ mình cần tìm.mình có đọc qua bài của bạn nhưng có cái mình không hiểu là thuốc mà kích thích cho ếch đẻ trong đó bảo là tiêm ,nhưng o đây mình không biết là tiêm ở đâu mong bạn hướng dẫn thêm .cảm ơn bạn nhiều về bài viết.

thuốc khích thích tiêm ở đùi .nhưng bạn nên cho ếch đẻ tự nhiên thi tốt hơn tỉ lẹ trứng nơ cao .niếu đẻ bang thuốc kich thích thì ếch đẻ trứng non tỉ lẹ nơ thấp .ếch bố mẹ dẽ bị miễm trùng va nhiều bệnh phát sinh ảnh hưởn đến chất lượng giống sao này.

thuốc khích thích tiêm ở đùi .nhưng bạn nên cho ếch đẻ tự nhiên thi tốt hơn tỉ lẹ trứng nơ cao .niếu đẻ bang thuốc kich thích thì ếch đẻ trứng non tỉ lẹ nơ thấp .ếch bố mẹ dẽ bị miễm trùng va nhiều bệnh phát sinh ảnh hưởn đến chất lượng giống sao này.
Đây là lần đầu tôi nghe chích cho ếch đẻ mà chích ở đùi đấy. Tôi thì chích ở xoang nằm gần gốc chân trước. Chích quá liều thì mới đẻ trứng non và hư ếch bố mẹ luôn. Chích đúng thuốc và đủ liều thì ếch đẻ bình thường và tỉ lệ nở cũng tốt.
Vài dòng chia sẽ với anh em, có gì không đúng thì bàn tiếp nhé.

chuyện là lúc trước minh nhờ ong bác si thú y đi mua thuốc tiêm và tiêm dùm, thấy ếch vãn đẻ nhưng nở rất ích.đẻ song vai ngày sao ếch mẹ cũng đi làm mồi cho cá lum.theo miinh nghĩ là ếch có trứng già thì tự nhiên sẽ đẻ thoi can gì ma phải tiêm thuốc chi tốm kén

Thực tế

Nếu có điều kiện thì bác nên tham quan học hỏi nhieu trại khác nhau để học hỏi mọi người. đọc tài liệu chỉ gíup bác được 10% thôi, quan trọng là thực tế nguòi ta áp dụng như thế nào và nhiều thứ khác nữa.....
bác cứ liên lạc vói nhũng người nuôi truóc xin tham quan tư vấn tốt nhất.
có nhu cầu bác cứ liên lạc: 0914.021.628 :2cat::lol:

Nếu có điều kiện thì bác nên tham quan học hỏi nhieu trại khác nhau để học hỏi mọi người. đọc tài liệu chỉ gíup bác được 10% thôi, quan trọng là thực tế nguòi ta áp dụng như thế nào và nhiều thứ khác nữa.....
bác cứ liên lạc vói nhũng người nuôi truóc xin tham quan tư vấn tốt nhất.
có nhu cầu bác cứ liên lạc: 0914.021.628 :2cat::lol:

Bác này nói đúng nà !
Mình cũng đọc qua nhiều tài liệu nhưng khi tham quan thực tế thì khác nhiều, mỗi trại có cách làm khác nhau...

Cho mình hỏi là nên dùng thuốc kích thích HCG tốt hay là LRHA-2 tốt vậy bạn và chích bao lâu mới cho vào hồ đẻ, bạn cho mình hỏi thêm chích thuốc vậy mình có cần gây mưa nhân tạo ko bạn , cảm ơn bạn

Back