Góp ý dùm gà đông tảo nhà em

• Thread starter vanlamdn
  • Ngày gửi
Chào mấy anh, mơ ước nuôi và nhân giống gà đông tảo ra đà nẵng lâu rồi nhưng vừa rồi mới đủ tiền mua ít gà giống 1 tháng, hiện em nuôi được gần 3thang rưỡi rồi, trọng lượng có con gần 2kg8 còn lại đã trên 2kg4 , do mới nuôi nên không biết nhiều về giống gà này, em mạo muội úp hình lên mấy anh nhiều kn cho em biết có phải lai hay không và nếu có lai thì lai có nặng không ạ, hiện có mấy người bà con của em đến chơi đòi để lại ít cặp mà em không biết có lai hay không nên không dám để vì sợ sau này có gì người ta chữi, mấy anh xem giúp em:

gà đông tảo thì phải 1 năm mới thấy phát triển hết cái chân.nhiều con khi nhỏ chân to nhưng lớn lên thì chưa chắc to bằng mấy con chân nhỏ cùng bầy.nuôi gà đông tảo cũng hên xui,hên thì sở hửu con đẹp..hihi.mình cũng đang có trang trại mini ép gà con bán cho mấy tiệm chim gần nhà kiếm thêm tiền xài vì mới ra trường chưa có việc làm.hix.mình Ở quận 9 mong giao lưu với mọi người về giống gà này....mình thích giống này lắm.phải nói là gà đông tảo sở hữu vẻ đẹp gọi là "lạ".hihihi

em thì không biết nó có ngon không vì em chỉ có tàm 20 con làm giống nên chưa dám ăn thử bác ạ, nhưng em thấy dáng oai vệ, có một đặc thù riêng của 1 giống gà nên em mê gầy đàn thôi

Gà này nó đắt bởi vì ăn nó quá ngon chứ không phải là ngon :5^:

Gà Đông Tảo thuần lúc bé tới khi biết đạp mái chân vẫn bình thường, to hơn ga ta tý, phái sau chân có vẩy tròn, màu đỏ bé hơn trứng ốc bươu ti sau khi biết đạp mái 2 tháng bắt đầu chân mới bị phá hay người ta gọi là xuống chân, bắt đầu từ bắp đùi xuống tới các ngón chân nhìn có vẻ như gà bị lùn đi so với trước khi đạp mái nhưng thực chất không phải vì kết cấu nó vậy, và lúc này con trống đạp mái nhưng trứng không nở được vì kết cấu chân làm cản trở cơ quan giao cấu của con gà trống đó gọi là gà thuần chủng (chân vẩy thịt toàn bộ chứ không có 1 vẩy nào dạng sừng, và hoàn toàn không phát triển cựa như các loai gà khác, móng chân cũng ngắn kiểu bị cùn đi) Chú ý 1 đời gà Trống thuẩn chủng chỉ đạp mái được có 60 ngày, sau đó gà phát triển về chân và da. ăn con gà đó mới là đại gia. chúc các bạn may mắn khi tìm được 1 con gà thuần chủng 100%

Back