Học nghề nuôi rắn ri voi

• Thread starter khoailangmocmong
  • Ngày gửi
Lâu nay mình xem trên các phương tiện thông tin thấy nhiều người nuôi rắn ri voi mình rất mê. Hiện mình đã xây hồ rồi nhưng kinh nghiệm thưc tế thì chưa có gì? chỉ có lý thuyết thôi. Mình tham khảo thì hiện nay (12/2012) chưa đến mùa sinh sản nên chưa có rắn giống.
Qua diễn đàn mong các chú bác anh chị đi trước có kinh nghiệm thực tế giúp đở như: Giấy phép, các thứ cần thiết để chăm sóc tốt, ... Thức ăn thì mình chủ động được bằng cách nuôi cá trê.
Rất mong nhận được sự giúp đở của tất cả mọi người! Cảm ơn nhiều! :2cat:

Các anh các Bác cho e hỏi: Rắn ri voi và Rắn Hổ hèo thì loài nào có đầu ra mạnh hơn và nuôi hiệu wả hơn vậy?

hiện giờ theo mình nghĩ thì rắn ri voi hơn hổ hèo à vk.đầu ra ri voi dễ hơn nữa .hổ hèo con giờ còn 100k à ở tphcm luôn đó .rắn ri voi thì khá hơn xíu nhưng bán chạy hơn nhiều,muốn mua ri voi lứa thì alo mìn 01658884260 nha.hổ hèo mìn chỉ bạn đi chỗ mua dc.thân

Khi rắn đẻ mình có phải bắt rắn đực ra không Bác? để nhiều con chung 1 bể khi đẻ có được không?
ran co chữa r bạn đâu cần mua rắn đực nữa.cứ để chung với nhau rắn vẫn đẻ tốt,nhưng bạn phải bỏ nước ít thôi,khoảng 2 lóng tay la đc.nước nhiều quá rắn con dễ bị ngộp mà chết.kiếm lục bình bỏ vào cho rắn con bám vào.vậy là dc rồi.

Cảm ơn quocthinh nha

--------

Nhân kỷ niệm 103 năm ngày Quốc tế phụ nữ 8/3 và 1973 năm cuộc khởi nghĩa hai Bà Trưng, xin chúc các bà, các mẹ, các cô, các dì, các chị và các em sức khỏe, vui vẽ, hạnh phúc, thành đạt và có một ngày lễ thật ý nghĩa!

Last edited by a moderator:
Lâu nay mình xem trên các phương tiện thông tin thấy nhiều người nuôi rắn ri voi mình rất mê. Hiện mình đã xây hồ rồi nhưng kinh nghiệm thưc tế thì chưa có gì? chỉ có lý thuyết thôi. Mình tham khảo thì hiện nay (12/2012) chưa đến mùa sinh sản nên chưa có rắn giống.
Qua diễn đàn mong các chú bác anh chị đi trước có kinh nghiệm thực tế giúp đở như: Giấy phép, các thứ cần thiết để chăm sóc tốt, ... Thức ăn thì mình chủ động được bằng cách nuôi cá trê.
Rất mong nhận được sự giúp đở của tất cả mọi người! Cảm ơn nhiều! :2cat:
ở kien giang nè

Last edited by a moderator:
Chào cả nhà! Rắn ri voi con mới đẻ ăn cá trê con được 3 ngày thì ói ra nguyên phần mình cá, chỉ tiêu hết phần đầu. Như vậy có cách nào cho cá hết ói không vậy?Rắn mùa này đẻ tốt lắm các bác ạ!hiii
hihi

File đính kèm

94.1 KB · Lượt xem: 20
    112.8 KB · Lượt xem: 19
    120.8 KB · Lượt xem: 20
    124.8 KB · Lượt xem: 20
    81.5 KB · Lượt xem: 21
    85.9 KB · Lượt xem: 20
xin hỏi các thánh là rắn ri voi ở miền nam có giống con rắn đẻn đỏ ở miền bắc không nhỉ?rắn đẻn miền bắc mùa khô có giá lắm.em đang nuôi thí điểm mà rắn leo trèo giỏi quá,xây cao,làm gờ mà hắn cũng ra được.thất thoát hơi nhiều.nghe kỹ thuật thì giống nhau quá

Back