Hỏi cách diệt gà

• Thread starter phamdanghung
  • Ngày gửi
Tôi không biết hỏi ở mục nào nên cho vào trồng trọt vì có liên quan :lol:
số là sân nhà tôi có trồng cây nhưng nhà đối diện họ nuôi gà cứ sáng là thả ra nó rỉa sạch lá với cây con, nói cũng vô dụng, đập chết hay bẻ cổ hay cho chó vật thì tôi không muốn vì dễ mích lòng ngày nào cũng nhìn nhau.
Tôi muốn nó chết êm đẹp đằm thắm từ từ nên đã dùng thuốc rầy pha đậm phun lên các cây nhưng mấy con gà nó khôn không ăn, khi bay hết thuốc thì nó xơi tiếp, dùng lúa ngâm thuốc rầy rãi nó cũng không ăn
tính dùng thuốc chuột dạng sinh học làm từ lúa chắc có lẻ nó ăn nhưng thứ này lại không tác dụng với gà
bà con biết cách nào hay chỉ cho tôi với

số là sân nhà tôi có trồng cây nhưng nhà đối diện họ nuôi gà cứ sáng là thả ra nó rỉa sạch lá với cây con, nói cũng vô dụng, đập chết hay bẻ cổ hay cho chó vật thì tôi không muốn vì dễ mích lòng ngày nào cũng nhìn nhau.
Tôi muốn nó chết êm đẹp đằm thắm từ từ nên đã dùng thuốc rầy pha đậm phun lên các cây nhưng mấy con gà nó khôn không ăn, khi bay hết thuốc thì nó xơi tiếp, dùng lúa ngâm thuốc rầy rãi nó cũng không ăn
tính dùng thuốc chuột dạng sinh học làm từ lúa chắc có lẻ nó ăn nhưng thứ này lại không tác dụng với gà
Bác ác vãi.... Muốn còn nhìn măt nhau thì chỉ có 2 cách,
1 là bác cầm tiền sang hỏi mua rồi mang về mà thịt
2 là bác cứ thả chó ra, tại gà ng ta vào vườn nhà mình chư chó của mình đâu sang đó

Em thì rào kín rồi, nhưng con gà nó nuôi là gà đen, bay khỏi nói. Tường 2 - 3 m nó nhún 1 cái là qua :(. Đang hóng xem cách nào xử lý nó đây.

muốn diệt gà cực kì đơn giản.nhưng e nghĩ bác nên rào lại vườn nhà nhé.còn đập chết hay chết êm đẹp cũng giống nhau thôi.bác đập thì chỉ diệt một con một còn diệt theo cách e thì diệt cả đàn. lại k cần các chất độc hại ảnh huởng đến môi truờng nhé. e nghĩ bác nên suy nghĩ kĩ rồi e chỉ cách sau nhé
Có những người hàng xóm rất xấu..
Ruộng tôi trồng lúa…họ nuôi vịt
Hàng rào kẽm gai tôi dựng lên..họ trồng cây đậu rồng..chả mấy chốc không còn ra cái hàng rào…ngiêng ngả,,,rồi xập từng khúc…vì đậu phát triển rất mạnh
Thiệt hại mình chịu…lợi tức họ thâu
Rồi đến 1 ngày…họ lấy luôn mảnh đất của tôi…:
Sau giải phóng tôi phải đi tập trung học tập cải tạo…khi tôi trở về không thể đòi lại được, vì luật lúc đó : ai đang canh tác là của người đó
Bạn nên thận trọng với người hàng xóm này…bạn chỉ cần sơ xuất hoặc bị tai nạn…họ sẽ thâu tóm hết tài sản của bạn…
Gà dễ chết vì bịnh dịch…chỉ cần ra chợ kiếm 1 bộ lòng gà..chết dịch đem về bằm nhỏ..rải ra sân vườn… không cần phải ăn vào chỉ cần 1 con gà đi ngang qua sân cũng mang bịnh về chết cả đàn
Nhưng tại sao bạn không nuôi chó.? Chó bảo vệ sân vườn rất tốt
bạn chỉ cách này là bạn đang hại cả làng chăn nuôi đấy

Đơn giản là nói thẳng , hàng xóm đừng nên dùng thủ đoạn đê hèn nđoạnảnnơn gn,

có đôi điều thật buc xuc với chủ đề này
tôi vừa gặp cách đây khoãng 1 tuần
và lương tâm tôi cũng đang có đôi điều phân vân
có nên làm hay không ????????
nhà tôi nuôi heo họ nuôi gà
đường xá lên trai do mưa lụt hư hõng nên phải tranh thủ những lúc công việc hơi rãnh
bang đường lấp hố để cho xe chở cám lên trại
đều đặc biệt là chỉ có 1 mình tôi làm ngoài ra không còn ai nữa
dù rằng họ vẫn đi qua lại và thấy tôi làm ,nhưng họ vẩn dững dưng
coi như tôi làm là trách nhiệm của tôi
cạnh tôi thì chỉ có 1 hộ, còn tất cả thì ở xa
nhưng vẫn đi lại trên con đường độc đạo này
một hôm khép cữa trại tranh thủ đi làm
khì vê thì thấy mất 1 trong 3 bao cám mới mua (cám đỏ loại tập ăn cho lợn con vừa tách mẹ giá 560k/bao 25 kg) còn có mất bao nhiêu bao cám trước nữa thì tôi không biết
vậy aem trên dđ cho tôi lời góp ý nên sữ xự như thế nào đây ????????
nên hay không ???????????
tên này mới 23 tuổi và có tật cắp vặt cậy cữa kiot chợ cướp hàng của tiểu thương
xưng danh là anh chị
cần thì dao búa
tên này mới về khoãng 4 tháng nay
tôi phải làm gì đây ? diệt gà cho nó không còn con nào để nó khỏi ăn cắp cám của mình nữa hay sao ?
tôi có 2 biện pháp sữ lý nhanh gọn đep

Có 2 điều bác phải đảm bảo:
- Nó k biết internet, nó mà biết bác đăng bài này thì xác định
- Bác làm mà nó không nghi ngờ gì bác, không thì bác cũng xác định.
Nói chung là bác chuẩn bị tinh thần sống chết với nó thôi

Em thì rào kín rồi, nhưng con gà nó nuôi là gà đen, bay khỏi nói. Tường 2 - 3 m nó nhún 1 cái là qua :(. Đang hóng xem cách nào xử lý nó đây.
bạn nấu cơm với muối ăn rải cho gà ăn nhé.
có đôi điều thật buc xuc với chủ đề này
tôi vừa gặp cách đây khoãng 1 tuần
và lương tâm tôi cũng đang có đôi điều phân vân
có nên làm hay không ????????
nhà tôi nuôi heo họ nuôi gà
đường xá lên trai do mưa lụt hư hõng nên phải tranh thủ những lúc công việc hơi rãnh
bang đường lấp hố để cho xe chở cám lên trại
đều đặc biệt là chỉ có 1 mình tôi làm ngoài ra không còn ai nữa
dù rằng họ vẫn đi qua lại và thấy tôi làm ,nhưng họ vẩn dững dưng
coi như tôi làm là trách nhiệm của tôi
cạnh tôi thì chỉ có 1 hộ, còn tất cả thì ở xa
nhưng vẫn đi lại trên con đường độc đạo này
một hôm khép cữa trại tranh thủ đi làm
khì vê thì thấy mất 1 trong 3 bao cám mới mua (cám đỏ loại tập ăn cho lợn con vừa tách mẹ giá 560k/bao 25 kg) còn có mất bao nhiêu bao cám trước nữa thì tôi không biết
vậy aem trên dđ cho tôi lời góp ý nên sữ xự như thế nào đây ????????
nên hay không ???????????
tên này mới 23 tuổi và có tật cắp vặt cậy cữa kiot chợ cướp hàng của tiểu thương
xưng danh là anh chị
cần thì dao búa
tên này mới về khoãng 4 tháng nay
tôi phải làm gì đây ? diệt gà cho nó không còn con nào để nó khỏi ăn cắp cám của mình nữa hay sao ?
tôi có 2 biện pháp sữ lý nhanh gọn đep
cái đó nó ngấm vào máu rồi.k lấy cám nó lấy cái khác thôi.hàng xóm nhà e cũng là con dâu của chị gái bố e cũng có thói này.hết tiền thì lấy trứng gà, gạo thóc.nhà e hay đi vắng mà sát vách nên mất suốt. bắt đuợc mấy lần nhưng là ae thân cận nên k nói thẳng nhưng vẫn chứng nào tật nấy thôi.vì bố mình muốn giữ hòa khí ae nên toàn bỏ qua.đuợc cái hay lấy được đồ nhà mình nên cũng rất quan tâm nhà mình có việc j giúp đỡ nhiệt tình lắm hjhj.bác chỉ là hàng xóm nếu bắt duợc quả tang làm cho ra ngô ra khoai đi. gà vịt nó có tội gì đâu mà bác định cho nó vào tròng hả bác???

Có 2 điều bác phải đảm bảo:
- Nó k biết internet, nó mà biết bác đăng bài này thì xác định
- Bác làm mà nó không nghi ngờ gì bác, không thì bác cũng xác định.
Nói chung là bác chuẩn bị tinh thần sống chết với nó thôi
đôi khi mất của cũng ức ,nói cho ace trên dd góp ý
chứ thật ra tôi không có dã tâm,vì lương tâm nghề nghiệp
tích thiện thì tùng thiện ,tích ác thì tùng ác
cái gì nó cũng có cái giá để trả cả
bạn nấu cơm với muối ăn rải cho gà ăn nhé.

cái đó nó ngấm vào máu rồi.k lấy cám nó lấy cái khác thôi.hàng xóm nhà e cũng là con dâu của chị gái bố e cũng có thói này.hết tiền thì lấy trứng gà, gạo thóc.nhà e hay đi vắng mà sát vách nên mất suốt. bắt đuợc mấy lần nhưng là ae thân cận nên k nói thẳng nhưng vẫn chứng nào tật nấy thôi.vì bố mình muốn giữ hòa khí ae nên toàn bỏ qua.đuợc cái hay lấy được đồ nhà mình nên cũng rất quan tâm nhà mình có việc j giúp đỡ nhiệt tình lắm hjhj.bác chỉ là hàng xóm nếu bắt duợc quả tang làm cho ra ngô ra khoai đi. gà vịt nó có tội gì đâu mà bác định cho nó vào tròng hả bác???

đúng vậy con gà con vịt nó không có tội,chỉ chủ nó là người có tội
và nếu sử thì tôi đả sữ rồi
còn chủ nó ngựa quen đường củ
có ngày sẽ có người mạnh mẽ hơn tôi thì họ sẽ sữ dùm tôi
của mình, mình cố gắng cảnh giác cao, để khỏi phải hối hận khi đối diện trước pháp luật
kẽ nóng sẽ mất khôn
bỏ ra 2 triệu gắn cái camera có pháp luật họ giải quyết dùm
có công an tư vấn rồi
làm cái đơn kê khai ngày mất trộm ,hiện vật ,tài sản bị mất,
làm vài cái nhu vậy công an có chứng cứ rồi
thì camera tố cáo hết đường chối
mình khỏi bận tâm nhiều

Èo, bác tố nó, nó đi tù vài tháng, nhiều lúc chả phải đi tù.
Nhưng xong rồi về nó căm bác, khi nớ bác mới biết thế nào là địa ngục.
Theo em bác nên bắt hệ thống báo động , để kết hợp với camera.
Phòng chống nó trộm trước, chơ đợi nó trộm mà báo công an thì cũng khó.
Vì nó ăn cắp vặt, k cấu thành tội lớn được, chỉ bị nhắc nhở, mà với thể loại cùn thì công an cũng chẳng muốn xử

Như các bạn nói còn đỡ vườn nhà mìn thì mình đã rào b40 nhưng mình rào thì nó chộm hết mình đã rào 3 lần và đã tan theo mây khói rào tre thì nó chửi k cho rào bảo vướng vừơn nhà nó còn 1 đàn bồ câu nữa mình k biết làm như nào nữa ae cho 1 lời khuyên đi mình muốn có ăn mình mối làm mà vụ nào cũng phá mất hơn nửa

De the nay ma khong lam thi thoi. Len dien dan hoi cach nuoi va phong benh thi co nguoi tu van. Toi bao cach 1) quay vuon nhu moi nguoi bao de khong anh huong kinh te nguoi khac. Cach nay la nguoi tu te lam. 2) loi minh ma hai nguoi khac ma ho ngam dang nuot cay: chiu kho rang com man ma vao, vua an vua uong nuoc. Nguoi an khong chiu noi nhung ga an ngon lanh> ga tieu chay, gia chu cu chua>ga toi>ho moi minh sang nham ruou thit ga

E ở nhà trọ di hơn nữa năm. Lão đầu gấu kế bên dọn lại sau e 3thang trc 2vo chồng đó là bạn của ox e. Ở đc ít lâu ổng nuôi gà đá mới đầu nhốt trông chuồng từ từ thả rông ra sân. Phòng e Co con chó nuôi 10 năm rồi e cưng lắm. Bữa đó 2 vợ chồng nó hết tiền cãi nhau quạu Như chó( 2 vợ chồng nó ko có đi làm cặp với nhau ở trc nhỏ nay bán bia ôm) Nó lấy dép chọi con chó của e. E ra hỏi nó sao choi cho của e vậy ,Nó nói ruot gà cua no.ma trua im re neu con chó mà rượt gà con nít cũng thừa biết con gà vừa chạy vừa la. E hỏi nó vậy thôi mà nó chửi thề từ trên bàn thờ nhà e nó chửi xuống. Còn nhào tới định đánh e. Mà ý là e chỉ ra hỏi chứ chưa có nói đi câu thứ 2.Nó giận con vợ nó ko dám đụng con kia kiếm cớ trút giận. Vậy e hỏi mấy a nên làm Gì???? Thằng đàn ông chửi 1 dua Con gái còn mún đánh trong khi là vợ bạn mình .e ko thích cãi nhau đánh nhau nhưng e ko cam tâm mấy a nào nghĩa hiệp chỉ e làm sau cho gà nó bỏ ăn. Hoặc gì gì đó mà đừng chết. Trc h e ko sát sanh 1 con cá cũng ko. Nhưng nói thật cơn giận này nuốt ko trôi mấy a à.nói trc thằng mất dại đó thì ko đàm phán đc đâu. Nhà trọ ko xây di hàng rào. Quan trọng là e ko dọn di noi khác đc vì o quê ko có nhiều nhà trọ cho thuê. A nào có cách chỉ giúp e bùn mấy bữa nay.....!

cám ơn các bạn đã góp ý, tuy nhiên thể loại này không đàm phán nổi, đã nói nhiều lần rồi
nhà có hàng rào chứ, nhưng mình rào đâu phải để chống gà
giăng lưới thì phải cao lắm gà mới không vào, không lẻ cửa cũng giăng lưới, chả lẻ nhà mình lại thành cái vèo cá ?
nhà cũng có chó, nó cũng vật vài lần rồi, mình cũng từng bắt mang qua trả và nói rồi
nhưng vẫn thế, cho nên thễ loại này không nói nữa, chỉ có 2 cách là đập vô mặt nó hoặc tìm cách giết mấy con gà của nó mà nó không nói mình được
mình mới là người tức điên lên dây nè, nhà kế bên ko có đường đi, đi nhờ nhà mình. mình thì thích trồng cây, mua mấy giống cây mắc tiền về trồng, cha mẹ nó thì nuôi gà, nó cứ qua bới lên tìm ông bà ông vãi gì ko biết, mình nói với thằng đó, nó nói ừ ừ nhưng vẫn thế, rồi nói với con vợ nó cũng ừ ừ, nói với con mẹ thằng cha gia của nó cũng ừ ừ để về nói lại. rồi vẫn y. cây mới ra hoa nó mỗ ko còn con non mẹ đẻ gì. bực muốn điên. nay lại đem mấy cái bội gà đá để trên sàn nước mình luôn, cuốn mấy tấm bạt sàn nước mình luôn mới ghê chứ. mình thì hiền ko biết gây lộn gì. nên mình chỉ muốn cách nào diệt mẹ mấy con gà đó cho xong. nó dạn tới nỗi ăn cơm mà nó nhảy lên bàn mình đứng luôn mới tức chứ.

Nhà tôi cũng vậy. Cái thằng xát nhà nó k có đất.mà nó nuôi gà thả lang qua nhà tôi. Bới phá k còn một thứ gì. K cho nó thả thì nó nói mình ít kỹ. Thế là mình 1 ngày tiêu diệt 1 con lâu ngày cũng hết .mà nó chẳng phát hiện dc. Thuận lợi thì làm thịt luôn. Còn k thuận thì nó cũng chẳng biết. Tại gì chết có một con.nó k nghĩ mình đánh thuốc.
»
mình mới là người tức điên lên dây nè, nhà kế bên ko có đường đi, đi nhờ nhà mình. mình thì thích trồng cây, mua mấy giống cây mắc tiền về trồng, cha mẹ nó thì nuôi gà, nó cứ qua bới lên tìm ông bà ông vãi gì ko biết, mình nói với thằng đó, nó nói ừ ừ nhưng vẫn thế, rồi nói với con vợ nó cũng ừ ừ, nói với con mẹ thằng cha gia của nó cũng ừ ừ để về nói lại. rồi vẫn y. cây mới ra hoa nó mỗ ko còn con non mẹ đẻ gì. bực muốn điên. nay lại đem mấy cái bội gà đá để trên sàn nước mình luôn, cuốn mấy tấm bạt sàn nước mình luôn mới ghê chứ. mình thì hiền ko biết gây lộn gì. nên mình chỉ muốn cách nào diệt mẹ mấy con gà đó cho xong. nó dạn tới nỗi ăn cơm mà nó nhảy lên bàn mình đứng luôn mới tức chứ.
Mua thuốc về đánh. 2-3 ngày 1 con dần dần cũng hết .mà nó k phát hiện dc

trong cuộc sống đời thường sao tránh khỏi va chạm với nhau
nhưng phải biết tôn trọng lợi ích của nhau
không vì cái lợi của riêng mình mà hại cho người khác
đến khi không còn kiên nhẩn được thì trách người ác tâm
(diệt gà không hể khó, cả đàn chết như dịch new, gum)

Bác ác vãi.... Muốn còn nhìn măt nhau thì chỉ có 2 cách,
1 là bác cầm tiền sang hỏi mua rồi mang về mà thịt
2 là bác cứ thả chó ra, tại gà ng ta vào vườn nhà mình chư chó của mình đâu sang đó
Trước Tết vừa qua còn bị ăn vạ 3 củ vì thả chó quanh trại cắn vài con vịt
»
E ở nhà trọ di hơn nữa năm. Lão đầu gấu kế bên dọn lại sau e 3thang trc 2vo chồng đó là bạn của ox e. Ở đc ít lâu ổng nuôi gà đá mới đầu nhốt trông chuồng từ từ thả rông ra sân. Phòng e Co con chó nuôi 10 năm rồi e cưng lắm. Bữa đó 2 vợ chồng nó hết tiền cãi nhau quạu Như chó( 2 vợ chồng nó ko có đi làm cặp với nhau ở trc nhỏ nay bán bia ôm) Nó lấy dép chọi con chó của e. E ra hỏi nó sao choi cho của e vậy ,Nó nói ruot gà cua no.ma trua im re neu con chó mà rượt gà con nít cũng thừa biết con gà vừa chạy vừa la. E hỏi nó vậy thôi mà nó chửi thề từ trên bàn thờ nhà e nó chửi xuống. Còn nhào tới định đánh e. Mà ý là e chỉ ra hỏi chứ chưa có nói đi câu thứ 2.Nó giận con vợ nó ko dám đụng con kia kiếm cớ trút giận. Vậy e hỏi mấy a nên làm Gì???? Thằng đàn ông chửi 1 dua Con gái còn mún đánh trong khi là vợ bạn mình .e ko thích cãi nhau đánh nhau nhưng e ko cam tâm mấy a nào nghĩa hiệp chỉ e làm sau cho gà nó bỏ ăn. Hoặc gì gì đó mà đừng chết. Trc h e ko sát sanh 1 con cá cũng ko. Nhưng nói thật cơn giận này nuốt ko trôi mấy a à.nói trc thằng mất dại đó thì ko đàm phán đc đâu. Nhà trọ ko xây di hàng rào. Quan trọng là e ko dọn di noi khác đc vì o quê ko có nhiều nhà trọ cho thuê. A nào có cách chỉ giúp e bùn mấy bữa nay.....!
Nghe đến đầu gấu đã sợ nó thì bàn làm gì. Muốn trị đầu gấu phải chơi với đầu gấu nhưng chỉ sống xã giao thôi chúng nó sợ mà ta có uy lực

Last edited:
Thật là đau đầu với hàng xóm xấu tính, đất nó ít, vườn mình rào đầy đủ, nhưng nó lại moi đất cho gà chó nó qua vườn mình, đào bới, phá phách, ị đái. Than phiền thì nó thách thức. Đi đâu mới hết hàng xóm xấu tính đây?

Back