Hỏi: đây là giống đu đủ gì ?

• Thread starter Vua Đu Đủ
  • Ngày gửi
Chào các bác !

Các bác cho mình hỏi: đây là giống đu đủ gì?

Hi, Có phải đây là giống đu đủ giống lùn F 1của Thái Lan không. Theo Mình được biết thi giống cây này chỉ cao khoảng 50 cm thôi, quả từ gốc mà lên.

Đu đủ thái lan ruột vàng f1 ,mình đang trồng loại này.

Nó có tên gọi khác không, hay chỉ là đu đủ ruột vàng thái lan ?
Nó có phải là đu đủ lùn cao sản thái lan không ?

Theo mình chỉ là một thôi ,vì đây là giống cây lùn lại cho quả ruột vàng nữa.

Cám ơn vanhieutn !Loại đu đủ này ăn có ngon không và năng suất của nó so với những loại đu đủ khác như thế nào vậy mọi người ?

Loại này dày cơm ,năng suất và tính chống chịu cao hơn vì đây là dòng lai f1 còn về vấn đề ngọt hay không là do kỹ thuật canh tác chiếm phần lớn quyết định.

Loại này dày cơm ,năng suất và tính chống chịu cao hơn vì đây là dòng lai f1 còn về vấn đề ngọt hay không là do kỹ thuật canh tác chiếm phần lớn quyết định.

Cám ơn vanhieutn !

Mình mua hạt giống này ở đâu, nói như thế nào để người bán giống hiểu là mình đang cần mua loại giống này vậy vanhieutn ?

1000m2 thì trồng đc bao nhiêu cây bạn.

bạn cứ nói là mua giống thái lan ruột vàng f1, giá lúc trước mình mua là 55k bịt , gồm 20-22 hạt .
1000m2 thì trồng đc bao nhiêu cây bạn.
theo mình tốt nhất là 2.5*3m hoặc 3*3m là tốt nhất , cây cách cây 3m sau này sẽ thông thoáng hơn , lúc nhỏ ham trồng nhìu cây , đến khi cây lớn và xum xuê thì sẽ dễ bị thiếu ánh nắng , sâu bệnh dễ phát triển, đó là theo nhũng gì mình tích lũy được.

bạn cứ nói là mua giống thái lan ruột vàng f1, giá lúc trước mình mua là 55k bịt , gồm 20-22 hạt .
theo mình tốt nhất là 2.5*3m hoặc 3*3m là tốt nhất , cây cách cây 3m sau này sẽ thông thoáng hơn , lúc nhỏ ham trồng nhìu cây , đến khi cây lớn và xum xuê thì sẽ dễ bị thiếu ánh nắng , sâu bệnh dễ phát triển, đó là theo nhũng gì mình tích lũy được.

Cám ơn vanhieutn !

Em cũng vừa mua giống F1 của Thái nhưng bên ngoài chụp hình như ruột đỏ, loại ruột vàng không biết hình ảnh gói hạt giống như thế nào các bác.

Em cũng vừa mua giống F1 của Thái nhưng bên ngoài chụp hình như ruột đỏ, loại ruột vàng không biết hình ảnh gói hạt giống như thế nào các bác.

Đây là giống 767
Cũng tốt lắm

Còn cái của mình thì nước ngoài gọi là GM (Đã được biến đổi gen)
không có gì đâu bạn , có nhiêu mình chia sẻ nhiêu , cũng đi học từ mọi người thôi.

Giá bán tại vườn đối với giống thái lan ruột vàng F1 là bao nhiêu 1 kg vậy bạn vanhieutn ?

Giống 767 này bác đã trồng chưa, cây có cao không , năng suất thế nào. EM vẫn thích ruột vàng hơn vì ăn nó mùi nó không hắc

Tài liệu nước ngoài có nói về 767
Nó nằm trong top 5 của Thái Lan
Nên cũng không tệ đâu.
Bạn yên tâm.

Mình chưa trồng.

Back