Hỏi : Làm sạch lá cam mốc meo

• Thread starter Đào lợi
  • Ngày gửi
Tôi trồng cam mới được một năm nay cây phát triển bình thường nhưng tôi thấy trên các lá già có hiện tượng bị mốc meo bám làm giảm khả năng quang hợp. Tôi muốn hỏi làm cách nào có thể làm sạch được bề mặt lá?

Tôi trồng cam mới được một năm nay cây phát triển bình thường nhưng tôi thấy trên các lá già có hiện tượng bị mốc meo bám làm giảm khả năng quang hợp. Tôi muốn hỏi làm cách nào có thể làm sạch được bề mặt lá?
Cho cái hình để dễ nhận định hơn

Như này bạn. Cứ lá già là bị
mình ko up được hình lên nhưng đại khái là có một lớp giống như bụi bám dày trên lá. Dùng tay có thể chà ra được nhưng là càng già thì nó bám càng nhiều. Giúp mình đi mà

Như này bạn. Cứ lá già là bị

mình ko up được hình lên nhưng đại khái là có một lớp giống như bụi bám dày trên lá. Dùng tay có thể chà ra được nhưng là càng già thì nó bám càng nhiều. Giúp mình đi mà
Xung quanh khu vực có nhà máy nào sản xuất không? lá càng già càng có nhiều, cái này mình chưa thấy, có hình mình dễ nhận dạng hơn

Xung quanh khu vực có nhà máy nào sản xuất không? lá càng già càng có nhiều, cái này mình chưa thấy, có hình mình dễ nhận dạng hơn
không phải bụi bạn à. Nó giống như một lớp nấm mốc ấy. Cây vẫn bình thường nhưg mà bị giảm quang hợp nhiều lắm
Ảnh hơi mờ bạn à

ở chỗ mình phun lưu huỳnh
. Đi đặt người ta nấu cho. Mùi của nó thì thôi rồi luôn

nhện đỏ rồi bạn ơi, nó ăn trên các lá già và ăn hết lớp màu xanh chứa chất diệp lục để lá quang hợp, lá sẽ rất nhanh già và rụng, bạn phải phun thuốc trừ đi thôi, ngoài hiệu thuốc giờ có nhiều loại để bạn chọn nhưng theo mình bạn nên chọn loại thuốc sinh học thế hệ mới có hoạt chất Abamectin phun hiệu quả mà ko độc hại đến xung quanh

Có nhện thì trj nhện. Mốc có lớp như phấn, hoach thân có rêu thì bócđo mà phun. Đồng đỏ càng tốt

Back