Hỏi về cây Phật thủ ạ!

• Thread starter vuvanmanh
  • Ngày gửi
Cháu chào các chú các bác ở trên Diễn đàn! Cháu là sinh viên mới ra trường nhưng nhà cháu có một mảnh vườn khá rộng nên cháu đang có ý định về quê chứ không muốn bám trụ trên Hà Nội!
Cháu có tìm hiểu qua và được biết cây Phật thủ có giá trị kinh tế khá cao nên cháu định trồng cây này.
Vậy có chú bác anh chị nào đã trồn qua loại cây này có thể cho cháu lời khuyên được không ạ:
1. Cây Phật thủ có phù hợp với đất quê cháu ko? (Cháu ở Giao Thuỷ - Nam Định, cách 1 con đê là ra vùng nước mặn rồi ạ")
2. Nếu không phù hợp thì cháu nên trồng cây gì được ạ?
3. Cháu có cần đem đất đi phân tích xem nó hợp với những loại cây trồng nào không ạ?
Cháu còn chưa tìm hiểu kỹ nên cháu cũng chưa biết rõ loại đất là đất gì, mong các chú bác đi trước chỉ bảo giúp cháu ạ!

Cây này mang hiệu quả kinh tế cao thì phải xem lai ??!?!?!?!?!?!?!?
Là một loại cây không ăn được, chỉ mang tính xem cho vui (thờ cúng)... cho nên rủi ro rất cao. Chỉ cần 1 tin đồn nhảm là mọi chuyện chấm dứt, mình khuyên bạn nên xem xét kỹ đối với cây này.

1/ Theo mình biết là cây phật thủ hợp với quê bạn

2/ Bạn nên nhớ rõ... không có một ai trả lợi bạn được câu hỏi "nên trồng cây gì, nuôi con gì" , người nào trả lời được kêu họ tự làm luôn đi. Tự bạn phải tìm hiểu, phân tích, đánh giá để đưa ra quyết định là cây gì phù hợp với bạn nhất ... nhất là các yêu tố về kinh tế, đầu ra, lời lỗ, chi phí

3/ Hình như hiện nay chưa có trung tâm nào dám khẳng định đất này phù hợp trồng cây gì, họ sẽ xét nghiệm các chỉ tiêu theo như bạn yêu cầu rồi kết luận ... đủ hay không đủ điều kiện trồng cây . Anh chị em thấy phần này mình nhận xét đúng hay sai, kiểm chứng giúp với ?

Admin nói quá CHUẨN

Em thì chưa biết nhiều về cây phật thủ này lắm, nhưng những cái bác Admin nói thì em thấm từng câu chữ 1.

Vì bản thân đã từng gặp nhiều trường hợp "đau đầu" rồi nên em muốn chắc chút xíu, chứ theo phong trào dễ ăn bánh vẽ quá các bác ạ.

Chủ top cân nhắc kỹ trước khi quyết định.

Chúc bạn thành công !

P/s: em vẫn đang hóng những lời tư vấn chân tình đây ạ http://agriviet.com/home/threads/150248-Can-cac-anh-chi-ho-tro-tu-van

Nếu tiện xin bác Admin ghé xem dùm em nha. Em cảm ơn bác trước :)

Nếu bạn quan tâm tới cây phật thủ thì alo cho mình nhé: 01659642916

Phật thủ là trái để trưng bày, có thể thờ cũng, nhưng có thể
không thờ cúng thì vẫn đẹp và thơm. Tôi theo đạo Công giáo,
nhưng cũng rất thích Phật Thủ. Tuy vậy, nó có thể bị ảnh hưởng
tôn giáo mà giá cả lên xuống khó biết trước.
*
Về đất đai, để tự nhiên thì nó cũng thay đổi theo thời gian và
thời tiết (mưa, úng, lũ, hạn) và nhất là theo chủ của nó. Ở Mỹ,
có thể gửi mẫu đất cho phòng thí nghiệm và hỏi nó phân tích cho,
phải trả tiền trước, rồi nó gửi thư về, cho mình biết đất của
mình trồng cây gì thì đỡ phải cải tạo chất đất nhất, và nếu mình
thích cây gì, thì phải cho thêm chất gì. Không biết ở Việt nam
có loại phục vụ phân tích đất như vậy không.
*

Cây này người ta trồng nhiểu rồi. Trước mình cũng thấy hay nhưng sau phải bỏ ý định. Ra chợ thấy ng ta bán nhiều rồi, mà cũng chẳng mấy ng mua nên bỏ ngay ý định trồng loại cây này. Bạn ở gần biển, thử nghiên cứu việc nuôi trồng thủy hải sản xem

bạn thử trồng rau hữu cơ xem thế nào vì hiện nay mặt hàng này đang được ưa chuộng bạn nhé.
nếu cần tư vấn về rau thì cứ call cho mình nhé: 0915005924. Mr. Trường, Đại Học Nông Nghiệp Hà Nội

Back