Hỏi về gà tre lai nòi đẻ trứng

• Thread starter Nguyentan0996
  • Ngày gửi
Gà tre lai nòi có lớn con không vậy mọi người...gà mình mơi nở thấy gà con nhỏ quá
Với lại cho mình hỏi gà tàu lai nòi có thể dùng làm gà chọi không

Cho lai với gà mĩ 50% đi.
Lai với gà tàu bán người ta mua môpt lần ai dám quay lại mua nữa.
Phải oy, đó gọi là mua gian bán lận, hog thì tự gây tiếng xấu cho gà của mình thì mai mốt tiếng xấu đồn xa ko ai mua gà của bạn nữa đâu, muốn làm ăn lâu dài phải đầu tư từ từ, đừng thấy người ta vậy mà đi đường tắt
Có người dưới quê mình,nuôi tàu lai nòi cũng bán gà đá như thường..gà đẹp bọn đá gà vô lụm trả cỡ 1 chai luôn,còn gà xấu thì bán gà thịt

Tàu lai nòi là dùng cha tàu,mẹ nòi hả mọi người...còn mái nòi rặc chắc nhỏ con hơn tàu lai nòi
Bi h mình mới hiểu bạn muốn hỏi gì, mà bạn 9x tư vấn dzi là chuẩn oy đó

Tàu lai nòi thì ăn thịt cho chắc đem đá cúng cơm. Thua người ta cười vô mặt.
Trăm con chắc đc một con hay hoặc mai độ..
Còn tre lai nòi thì bạn dùng con gà mái tre 800-900g cho lai với gà trống nòi 2kg sẽ ra được trạng gà 1kg đến 1kg2. Gà con sẽ theo gen mẹ.
Ngược lại dùng mái nòi 2kg cho lai với gà tre 1kg thì sẽ cho ra trạng gà 1,8-2kg. Gà con cũng theo gen me.
Cái tướng con gà trống tre 1kg leo đạp gà mái nòi 2kg nhìn mắc cười lắm nhỉ.. như thằng lằn mà ôm cột đình..hihi:Haha:

Dùng tàu lai nòi làm gà đá là lừa đảo...eo ôi,mới nuôi ít kinh nghiệm
Giờ có một bầy gà mái nòi hơi nhỏ con,chăc vài bữa mượn gà trống đỗ quá..
1. Gà mái tàu lai nòi đem đổ với trống

Tiếp đi bạn...

Nghe bạn nói đỗ... chắc bạn cũng chơi gà... vậy thường bạn đỗ giống gì.. tiêu chuẩn bố mẹ ra sao..
[/QUOTE]
Mình chỉ mê gà và xem gà đá thôi chứ ko mê cá độ, mình đổ ra để bán kiếm chút đỉnh và chủ yếu là thoả đam mê!!! Mình lấy gà trống mỹ lai với mái nòi việt, sau đó mình lấy lứa gà mái con của chúng đem lai với gà trống bổn việt! Mình đổ gà cũng 2 năm rồi mà giờ mới lọc được vài con gà mái hình hài tính nết ưng ý thôi à. Gà nòi rất quan trọng nước nuôi và môi trường sống của nó từ nhỏ đến lúc trưởng thành, nên có vườn để gà bay nhảy vận động chứ nuôi như mấy trại gà nuôi tập trung không tốt! Tiêu chuẩn đặt ra ngoài hình hài cân đối nhanh nhẹn thì tính nết phải lỳ lợm và quan trọng nhất gà phải khoẻ mạnh! Hiện tại mình chỉ đổ và bán cho dân chơi gà trong vùng thôi.

Mình chỉ mê gà và xem gà đá thôi chứ ko mê cá độ, mình đổ ra để bán kiếm chút đỉnh và chủ yếu là thoả đam mê!!! Mình lấy gà trống mỹ lai với mái nòi việt, sau đó mình lấy lứa gà mái con của chúng đem lai với gà trống bổn việt! Mình đổ gà cũng 2 năm rồi mà giờ mới lọc được vài con gà mái hình hài tính nết ưng ý thôi à. Gà nòi rất quan trọng nước nuôi và môi trường sống của nó từ nhỏ đến lúc trưởng thành, nên có vườn để gà bay nhảy vận động chứ nuôi như mấy trại gà nuôi tập trung không tốt! Tiêu chuẩn đặt ra ngoài hình hài cân đối nhanh nhẹn thì tính nết phải lỳ lợm và quan trọng nhất gà phải khoẻ mạnh! Hiện tại mình chỉ đổ và bán cho dân chơi gà trong vùng thôi.[/QUOTE]

Gà mái nòi hơi nhỏ con phải không bạn

Mình chỉ mê gà và xem gà đá thôi chứ ko mê cá độ, mình đổ ra để bán kiếm chút đỉnh và chủ yếu là thoả đam mê!!! Mình lấy gà trống mỹ lai với mái nòi việt, sau đó mình lấy lứa gà mái con của chúng đem lai với gà trống bổn việt! Mình đổ gà cũng 2 năm rồi mà giờ mới lọc được vài con gà mái hình hài tính nết ưng ý thôi à. Gà nòi rất quan trọng nước nuôi và môi trường sống của nó từ nhỏ đến lúc trưởng thành, nên có vườn để gà bay nhảy vận động chứ nuôi như mấy trại gà nuôi tập trung không tốt! Tiêu chuẩn đặt ra ngoài hình hài cân đối nhanh nhẹn thì tính nết phải lỳ lợm và quan trọng nhất gà phải khoẻ mạnh! Hiện tại mình chỉ đổ và bán cho dân chơi gà trong vùng thôi.

Gà mái nòi hơi nhỏ con phải không bạn[/QUOTE]
Ý bạn là gà mái của mình đổ ra hay sao!? Gà mình cho lai gà mỹ ra đủ kg hết. Gà mái nòi thì 1,8kg là phổ biến dưới mức đó được xem là nhỏ, trên thì được xem là to, đó là ở vùng mình. Chỗ mình đổ gà ra từ 2,1-3kg là phổ biến, nhiều chạng nhất là 2,3-2,7kg. Trên hay dưới mức đó thì hơi ít gà

Cái tướng con gà trống tre 1kg leo đạp gà mái nòi 2kg nhìn mắc cười lắm nhỉ.. như thằng lằn mà ôm cột đình..hihi:Haha:
Vẫn có cồ bình thường thoi bạn.
Có gà trống nòi 2kg đạp mái tre 8lạng zậy mới khổ gà mái. Nhưng đỗ ra gà đá đòn rất mạnh và lì nữa.
Phải oy, đó gọi là mua gian bán lận, hog thì tự gây tiếng xấu cho gà của mình thì mai mốt tiếng xấu đồn xa ko ai mua gà của bạn nữa đâu, muốn làm ăn lâu dài phải đầu tư từ từ, đừng thấy người ta vậy mà đi đường tắt

Bi h mình mới hiểu bạn muốn hỏi gì, mà bạn 9x tư vấn dzi là chuẩn oy đó
Giờ mà nghe nói tới mấy con gà chó mang đi đá là mình rất sợ. Ko bao giờ mua mấy con gà đó.
Phải bổn đá cựa dử lì mình mới mua mặc dù giá hơi chát.

Mình chỉ mê gà và xem gà đá thôi chứ ko mê cá độ, mình đổ ra để bán kiếm chút đỉnh và chủ yếu là thoả đam mê!!! Mình lấy gà trống mỹ lai với mái nòi việt, sau đó mình lấy lứa gà mái con của chúng đem lai với gà trống bổn việt! Mình đổ gà cũng 2 năm rồi mà giờ mới lọc được vài con gà mái hình hài tính nết ưng ý thôi à. Gà nòi rất quan trọng nước nuôi và môi trường sống của nó từ nhỏ đến lúc trưởng thành, nên có vườn để gà bay nhảy vận động chứ nuôi như mấy trại gà nuôi tập trung không tốt! Tiêu chuẩn đặt ra ngoài hình hài cân đối nhanh nhẹn thì tính nết phải lỳ lợm và quan trọng nhất gà phải khoẻ mạnh! Hiện tại mình chỉ đổ và bán cho dân chơi gà trong vùng thôi.[/QUOTE]
Uh, bạn đang tạo bổn riêng cho mình đó, đó là tâm lý chung. Ah mà mình góp ý thêm, cho lai nhiều quá coi chừng mất bổn gà cũ nha bạn, góp ý thêm nha

Gà mái nòi hơi nhỏ con
Gà mái nòi hơi nhỏ con phải không bạn
Ý bạn là gà mái của mình đổ ra hay sao!? Gà mình cho lai gà mỹ ra đủ kg hết. Gà mái nòi thì 1,8kg là phổ biến dưới mức đó được xem là nhỏ, trên thì được xem là to, đó là ở vùng mình. Chỗ mình đổ gà ra từ 2,1-3kg là phổ biến, nhiều chạng nhất là 2,3-2,7kg. Trên hay dưới mức đó thì hơi ít gà[/QUOTE]
Uh, bạn đang tạo bổn riêng cho mình đó, đó là tâm lý chung. Ah mà mình góp ý thêm, cho lai nhiều quá coi chừng mất bổn gà cũ nha bạn, góp ý thêm nha[/QUOTE]
Mình có bầy gà mái nòi,khi mua gà con người bán nói là nòi rặc(cha nòi,mẹ nòi).... Giờ nuôi cũng được 3-4 tháng rồi,thấy hơi nhỏ con,ra lông đều hết...vậy gà này phải nòi rặc không,mình sợ lầm...sau này đem đỡ với gà mỹ chắc to con hơn nhĩ

Gà mái nòi hơi nhỏ con

Ý bạn là gà mái của mình đổ ra hay sao!? Gà mình cho lai gà mỹ ra đủ kg hết. Gà mái nòi thì 1,8kg là phổ biến dưới mức đó được xem là nhỏ, trên thì được xem là to, đó là ở vùng mình. Chỗ mình đổ gà ra từ 2,1-3kg là phổ biến, nhiều chạng nhất là 2,3-2,7kg. Trên hay dưới mức đó thì hơi ít gà

[QUOTEMình có bầy gà mái nòi,khi mua gà con người bán nói là nòi rặc(cha nòi,mẹ nòi).... Giờ nuôi cũng được 3-4 tháng rồi,thấy hơi nhỏ con,ra lông đều hết...vậy gà này phải nòi rặc không,mình sợ lầm...sau này đem đỡ với gà mỹ chắc to con hơn nhĩ[/QUOTE]

Gà Mỹ nhỏ con hơn gà nòi mình nha bạn (gà mỹ nhập con trống khoảng 2kg là lớn rồi), có thể do giống gà bạn mua nhỏ con thôi, bạn cứ kiếm gà trống lớn cho lai từ từ, khoảng 2 đời là to lên ah

[QUOTEMình có bầy gà mái nòi,khi mua gà con người bán nói là nòi rặc(cha nòi,mẹ nòi).... Giờ nuôi cũng được 3-4 tháng rồi,thấy hơi nhỏ con,ra lông đều hết...vậy gà này phải nòi rặc không,mình sợ lầm...sau này đem đỡ với gà mỹ chắc to con hơn nhĩ

Gà Mỹ nhỏ con hơn gà nòi mình nha bạn (gà mỹ nhập con trống khoảng 2kg là lớn rồi), có thể do giống gà bạn mua nhỏ con thôi, bạn cứ kiếm gà trống lớn cho lai từ từ, khoảng 2 đời là to lên ah[/QUOTE]

[QUOTEMình có bầy gà mái nòi,khi mua gà con người bán nói là nòi rặc(cha nòi,mẹ nòi).... Giờ nuôi cũng được 3-4 tháng rồi,thấy hơi nhỏ con,ra lông đều hết...vậy gà này phải nòi rặc không,mình sợ lầm...sau này đem đỡ với gà mỹ chắc to con hơn nhĩ

Gà Mỹ nhỏ con hơn gà nòi mình nha bạn (gà mỹ nhập con trống khoảng 2kg là lớn rồi), có thể do giống gà bạn mua nhỏ con thôi, bạn cứ kiếm gà trống lớn cho lai từ từ, khoảng 2 đời là to lên ah[/QUOTE]

Vậy giờ mình cũng hiểu sơ sơ r.
1.tàu lai nòi một số ít có thể dùng để đá
2.dùng nòi rặc lai với gà mỹ 50% là ok,lai nhiều đời thì đời con càng lớn,có thể chọi
3. Với lại mọi ngươid cho hỏi: nhà mình có con gà mái màu điều,có vài vệt màu vàng ở cổ,lớn con...có phải nòi lai mỹ khôbg(vì nó nhát nên khó chioj,cái này người ta tặng)
4. Cho hỏi gà trong hình phải nòi rặc không,chạy nhanh quá(con màu vàng)
Thanks mọi người,cho ít kinh nghiệm

Hình đây mọi người...phải nòi rặc không
Vẫn có cồ bình thường thoi bạn.
Có gà trống nòi 2kg đạp mái tre 8lạng zậy mới khổ gà mái. Nhưng đỗ ra gà đá đòn rất mạnh và lì nữa.

Giờ mà nghe nói tới mấy con gà chó mang đi đá là mình rất sợ. Ko bao giờ mua mấy con gà đó.
Phải bổn đá cựa dử lì mình mới mua mặc dù giá hơi chát.

Mình cho đỗ gà tre với nòi,gà con nở rất tốt,nuôi tới lúc r lông cánh thì từ từ ngủm dần,một vài con còn lại thì khoẻ mạnh và lớn nhanh

1. Bạn chơi gà nòi thì bỏ luôn cái tâm lý lai gà tàu đi, bởi qua nhiều đời thì vẫn còn mang dòng máu gà tàu, khi đá hay bỏ chạy ngang.
2. Hình của bạn hơi mờ nhưng có thể thấy hai con mái và con trống ở dưới hình ăn thịt được rồi (bởi quá xấu) hehe, còn con mái bông đen phía trên còn tạm.
3. Gà mỹ đã lai thì gà mái rất ít phân biệt được, chỉ có gà trống khi lớn mới nhìn ra do đuôi cong (nhỏng) lên phía trên. Còn một số đặc điểm về mặt, mỏ, vảy nhưng bạn mới chơi có thể chưa nhìn ra được
4. Ngoài tướng tá, vảy vi, thì màu lông cũng rất quan trọng, mình nhìn hình ko rõ nhưng ba con phía dưới giống gà bể. Gà bể: chỗ mình gọi là gà hư, khi lớn từ màu lông, vảy vi, tướng tá, màu lông đều rất xấu ko giống cả cha lẫn mẹ, những con này cho dù bổn có dữ, hay như thế nào thì cũng ko ai thèm lấy

gà em nuôi tre lai nòi , 3tháng mấy là bự cỡ gà tre trống bự ,nhưng vẫn thua nòi gốc anh , gà em đang nuôi , anh xem tham khảo !

File đính kèm

147.7 KB · Lượt xem: 12

Back