Hột mít và vỏ mít có thể dùng trong chăn nuôi ?

• Thread starter huutien83
  • Ngày gửi
gan nha em co rat nhieu hot mot va vo mit
mong cac chuyen gia tu van giup co the chan nuoi hay su dung nhu the nao co hieu qua
doi voi san pham hot mit va vo mot
chan thanh cam on

Bác đợi em ổn định chỗ làm việc xong em cho bác số phone nhé

1k/1kg lỗ mình chết sao bạn, đồng ý là đôi khi dăm ba chục kg thì họ cho không mình nhưng nếu cả hàng mấy tấn thì khi đó phải bắt buộc mua chứ bạn, đâu thể xin không cả mấy tấn.

bao xe đi xuống sg vài tấn cũng mất bèo bèo 2 triệu rùi nha, tiền bốc vác nữa nha, tính toán kĩ chứ ko lỗ à

trước em thuê xe trở phân gà từ bình dương lên daknong 5,5tr trở 13 tấn, tính ra 2,7tr/100km

bao xe đi xuống sg vài tấn cũng mất bèo bèo 2 triệu rùi nha, tiền bốc vác nữa nha, tính toán kĩ chứ ko lỗ à

trước em thuê xe trở phân gà từ bình dương lên daknong 5,5tr trở 13 tấn, tính ra 2,7tr/100km
Coi bộ hổng có thơm 2 bác nhỉ.
Thông tin lại cho các bác là em có thể mua khoảng 100 tấn hột trên tuần, nếu các bác quan tâm thực sự thì em sẽ tiến hành ạh.
Đối với em chi phí sẽ gồm những khoản như sau:
- Tiền mít hạt tính theo tấn
- Chi phí lò sấy tính theo tấn (bao gồm cả tiền xe chở qua lại)
- Nhân công thu mua
- Kho bãi
Nếu giao hàng tại bên B (chổ của các bác) thì em tốn thêm tiền xe như bác Skaterboi nói trên nữa
Nên giá thành sẽ không còn là 1k/1kg như các bác tưởng đâu nhé.

Dạ bác thử tính giá nếu lấy tại chỗ bác a. còn chi phí khác chắc anh em sẽ tự thingking thêm. mong được sự hồi âm sớm của bác cho anh em quan tâm đỡ sốt ruột

huybm cho mình số đt mình cung cấp cho ít thông tin nè ^_^

Các bác cứ bàn tiếp đi nhé, chuyện làm ăn của huybm em ko dám bàn nhiều, mất mối thì bác ấy lại lên nhà làm gỏi em ăn kèm hột mít luộc :lol:

SĐT mình nè: 0906.788.847
Email: quanghuy142@gmail.com
Có gì tí nữa ăn cơm xong mình gọi cho Skaterboi sau để xin ít thông tin nhé.
Giá mít hột mình đã sấy khô là 2.100đ/kg, hàng này là đã sấy kỹ nên tiện cho các bác bảo quản. Nếu các bác có nhu cầu thì alo mình hoặc pm riêng và sau này chuyện làm ăn mua bán thì mình bàn ngoài diễn đàn nhé, chứ lên diễn đàn chung phi lợi nhuận này mà bữa giờ mình làm kinh tế dữ quá thấy cũng khó coi hì hì.

Last edited by a moderator:
mình mua 100 kg giá thế nào, xe sao

giá mềm thế mà bác lấy gì có 1 tạ, tiền xe ra quảng nam cũng mất ít 100k rùi
giá thị trường hiện tại cho hạt mít khô là 6500đ/kg
20 tấn trở lên mới bán, sak sak

khakha, ko biết nếu chỡ khoảng 2-3 tấnhôtj mít vào quảng nam thì tốn nhiêu tiền xe bác nhỉ, vô đây e có mối bán lại rồi, hột mít xấy khô chưa xoay thì tốt

gan nha em co rat nhieu hot mot va vo mit
mong cac chuyen gia tu van giup co the chan nuoi hay su dung nhu the nao co hieu qua
doi voi san pham hot mit va vo mot
chan thanh cam on

1. Vỏ mít cho dê ăn 20-30% kèm theo cỏ, lá cây là OK
2. Hột mít thì nên xem lại thành phần dinh dưỡng của nó, có thể trộn làm tinh bột (cám, bắp, bột cá) làm thứ ăn tinh cho bò sữa. Vì người ta tại sao ăn hột mít nhiều là bị đánh rắm "mùi" chịu không nổi, chắc nó có thành phần nào đó không ổn mới tạo ra mùi này. Gia súc ăn vào có bị đường ruột không?. Các bác nên ngâm cứu kỹ và tham khảo chuyên gia xem sao, chứ nếu tôt tại sao họ không thu mua nếu số lượng lớn mà chi phí thấp, hiệu quả kinh tế cao!
3. Nếu chị bạn thường xuyên đi - về Thái Lan nên xem mặt hàng đồ sida (tuy sida nhưng rất đẹp, mới) về bán cho mấy em COOL GIRL (không phải Hot Girl nhé) mặc. Hoặc mua phụ tùng xe gắn máy đó bác.

Thông tin dinh dưỡng như bác ở Motnuanongdan nói cũng rất đáng quan tâm. Mình chưa nuôi bò bằng hột mít nhưng có nuôi heo rừng bằng hột này mấy năm rồi vẫn thấy bình thường, tuy nhiên bò thì lại khác heo nên chưa biết được

Bài viết có nội dung tương tự
  • Nuôi trun hô va trun huyet
    • Thread starter Tuan anh 31990
    • Ngày gửi
  • cac bac tu van cho em ve nuoi tho
    • Thread starter quanmitho
    • Ngày gửi
  • Lam giau bang Nong nghiep voi 1,900m2
    • Thread starter trangthuyvt
    • Ngày gửi
  • Xin cac bac tu van giup em
    • Thread starter Khanh van