Kế Hoạch phát triển thức ăn cho rắn long thừa?

• Thread starter caiziday911
  • Ngày gửi
Sao ko ai dùng chất kích thích sinh sản để kích thích ếch?.Điều này sẽ hỗ trợ thức ăn rất nhiều trong việc phát triển đàn rắn,tôi đang cho đẻ vài cặp ếch Thái bằng cách tiêm ếch đẻ.Hj, mong rằng ai chưa có kỹ thuật sinh sản nhân tạo ếch hãy pm mình.Mình rất mong dc kết bạn và hỗ trợ.

nếu bác muốn lựa chọn thức ăn cho rắn hổ hèo thì còn nhiều loại lắm đâu nhất thiết chỉ có 1 con ếch thôi, bác có thể nuôi chuột sinh sản (dễ hơn sinh sản ếch nhiều) để làm nguồn thức ăn chủ động và luôn chủ động nếu bác lựa chọn con này làm thức ăn cho rắn hổ hèo (vì chuột sinh sản quanh năm mà), với chuột có thể lựa chọn nhiều loại thức ăn dễ kiếm, thứ 2 là cóc, có thể nuôi được quanh năm mà, ngoài ra còn thức ăn khác như đầu ga công nghiệp chẳng hạn. chúc bác vui thành công.

nếu bác muốn lựa chọn thức ăn cho rắn hổ hèo thì còn nhiều loại lắm đâu nhất thiết chỉ có 1 con ếch thôi, bác có thể nuôi chuột sinh sản (dễ hơn sinh sản ếch nhiều) để làm nguồn thức ăn chủ động và luôn chủ động nếu bác lựa chọn con này làm thức ăn cho rắn hổ hèo (vì chuột sinh sản quanh năm mà), với chuột có thể lựa chọn nhiều loại thức ăn dễ kiếm, thứ 2 là cóc, có thể nuôi được quanh năm mà, ngoài ra còn thức ăn khác như đầu ga công nghiệp chẳng hạn. chúc bác vui thành công.

Nếu bác nói về chuột và đầu gà công nghiệp có thể cung ưng quanh năm.Vậy xin hỏi bác,khi cho rắn hổ hèo ăn 2 loại thức ăn đó thì tuy là tốt nhưng sẽ có lúc sẽ "vướng" vào bệnh "sán lãi" khiến cho rắn èo uột chán ăn .Còn cóc thì phải ứng sâu bọ cho nó ăn thì nó mới phát triển,nếu chỉ treo đèn thui thì mình nghĩ là chưa đủ còn nếu nuôi sâu gạo thì lại thêm 1 vấn đề nữa hoặc phải 3 ngày lại phải nuôi dòi làm thức ăn cho cóc.Cóc thiêt nghĩ là thức ăn tốt như lời của bác XuanVu nhưng mình ko làm chủ dc nguồn thức ăn,và ngay cả mình cũng đang băn khoăn về việc mình có thể nuôi cóc sinh sản số lượng lớn nhưng nguồn thức ăn sâu bọ thì fai thêm 1 vấn đề nữa...Nhưng cũng cám ơn bác đã chỉ giáo cho em.Chúc bác luôn vui vẻ và hạnh phúc.

chuột bạn nuôi thì làm sao có sán lải , đầu gà công nghiệp cũng không có luôn. Nếu ếch bạn nuôi mùa nghịch (mùa nắng) mà bạn đạt năng suất cao: hao hụt ít ,thời gian ngắn thì mình nghĩ bạn nên nuôi ếch sẽ hiệu quả hơn là nuôi rắn .đồi lời cùng bạn !

Bác chỉ cach tập cho rắn ăn đầu gà công nghiệp giùm em với. em cũng từng thử cho ăn thịt gà rồi mà nó không chịu ăn. Hình như là rắn nhỉ khó tập thì phải. Rắn bác bao nhiêu tháng thì bắt đầu tập cho ăn đầu gà?
Chuồng trại nuôi chuột theo bác như thế nào cho hiệu quả?

tuy vao co ran ta cho co thuc an.va lai yeu to khu trung thuc an la ko the thieu neu muon vat nuoi ko mat benh.vai loi cung cac bac...doc la tot nhung doc ma ko hieu thi doc cung nhu ko.

tuy vao co ran ta cho co thuc an.va lai yeu to khu trung thuc an la ko the thieu neu muon vat nuoi ko mat benh.vai loi cung cac bac...doc la tot nhung doc ma ko hieu thi doc cung nhu ko.

Bác nên biết là gà và chuột là động vật máu nóng nên chứa nhiều sán lãi.Khử trùng là điều tất yếu nhưng chắc chắn ko tránh dc bệnh này.nếu bác cho ăn bổ sung têm cóc thì rắn sẽ ko bị lãi còn nếu ăn suốt thì có ngay bán lúa giống.Ở đây tôi chỉ nói nuôi ếch làm mồi bổ sung ,rắn ít bị bệnh hơn.Bác có kinh nghiệm thì người khác cũng co kinh nghiệm sao lại lấy những kiến thức ấy mà mỉa mai người khác(doc la tot nhung doc ma ko hieu thi doc cung nhu ko).Tui và bác cũng chỉ muốn góp phần cho việc nuôi rắn phát triển thôi mà.Xin đáp lời tri ân của bác.

Bác nên biết là gà và chuột là động vật máu nóng nên chứa nhiều sán lãi.Khử trùng là điều tất yếu nhưng chắc chắn ko tránh dc bệnh này.nếu bác cho ăn bổ sung têm cóc thì rắn sẽ ko bị lãi còn nếu ăn suốt thì có ngay bán lúa giống.Ở đây tôi chỉ nói nuôi ếch làm mồi bổ sung ,rắn ít bị bệnh hơn.Bác có kinh nghiệm thì người khác cũng co kinh nghiệm sao lại lấy những kiến thức ấy mà mỉa mai người khác(doc la tot nhung doc ma ko hieu thi doc cung nhu ko).Tui và bác cũng chỉ muốn góp phần cho việc nuôi rắn phát triển thôi mà.Xin đáp lời tri ân của bác.

như lời bác nói thì bác có nuôi cả đời cũng không thể giúp đàn rắn của mình phát triền được vì:
1.khi nuôi các bác phải tự động tìm tòi kinh nghiệm, chứ không nên chỉ nghe theo chỉ dẫn.
2.khi đã nuôi thì mình đã có nhưng phòng bị trước về các dịch bệnh có thể xảy ra và thường xuyên định kỳ đề phòng dịch bệnh, chứ không để nước tới chân mới nhảy.
3.đọc là rất hay nhưng đọc mà không hiểu, không chủ động sáng tạo thì thua, có đọc hết sách cũng không thể giởi được.

tôi không ý mỉa mai nhưng các bác đọc thì phải hiểu chứ, cần phải nói tỉ mỉ ra hay sao.

Last edited by a moderator:
như lời bác nói thì bác có nuôi cả đời cũng không thể giúp đàn rắn của mình phát triền được vì:
1.khi nuôi các bác phải tự động tìm tòi kinh nghiệm, chứ không nên chỉ nghe theo chỉ dẫn.
2.khi đã nuôi thì mình đã có nhưng phòng bị trước về các dịch bệnh có thể xảy ra và thường xuyên định kỳ đề phòng dịch bệnh, chứ không để nước tới chân mới nhảy.
3.đọc là rất hay nhưng đọc mà không hiểu, không chủ động sáng tạo thì thua, có đọc hết sách cũng không thể giởi được.

tôi không ý mỉa mai nhưng các bác đọc thì phải hiểu chứ, cần phải nói tỉ mỉ ra hay sao.

Khi bước vào ngành chăn nuôi thì tất nhiên ai cũng sẽ chuẩn bị hành trang kinh nghiệm cho mình thì mới dám đầu tư.Nhưng ko phải vì thế mà ko nghe người khác nói.Vả lại ko phải tôi chê thức ăn mà bác đã nêu trên mà ý tôi là nói về phòng bệnh như trích dẫn trên.Xin thưa cùng bác là tại sao phải cho rắn long thừa ăn cóc?Bác đã bao giờ suy nghĩ về vấn đề đó chưa?Vả lại 1 điều nữa là tôi thấy ta có thể chủ động hơn về thức ăn chứ tôi ko gạt bỏ các loại thức ăn đó.Đây là sự bộc bạch về kinh nghiệm cho những ai cần,nếu bác thấy "không thuận" thì tôi cáo lỗi.Sinh sản ếch hay cóc nhân tạo cũng là bước phát triển mới nên tôi mới trình bày,nếu các bác thấy vô bổ xin cứ để ngoài ai cho kẻ ngu muội này.

Nuôi con rắn hổ hèo nầy nguồn thức ăn chính của nó là nhái cơm đồng
con cóc 1 tuần ăn 1 lần hoặc 1 tháng là tốt rồi để sổ giun sán và độc tố
chứ con cóc không phải là mồi chính của con hổ hèo cho ăn cóc hoài nó ăn ít
còn chuột,vịt con,ếch,chim cúc,gà con,... Là để đổi món khi nó ngán mồi ...
tôi không muốn nói hết . Anh Em nuôi con rắn hổ hèo để cho nó lớn khoảng
hai năm tuổi trở lên nặng khoảng 3,5>4kg rồi mới biết ăn con mồi nào là bệnh .

tôi cũng dồng ý với ý kiến của bạn

Last edited:
Nếu bạn đồng ý thống nhất thì thanks

nhờ giúp đỡ

Sao ko ai dùng chất kích thích sinh sản để kích thích ếch?.Điều này sẽ hỗ trợ thức ăn rất nhiều trong việc phát triển đàn rắn,tôi đang cho đẻ vài cặp ếch Thái bằng cách tiêm ếch đẻ.Hj, mong rằng ai chưa có kỹ thuật sinh sản nhân tạo ếch hãy pm mình.Mình rất mong dc kết bạn và hỗ trợ.

cho ếch nhanh đẻ làm thế nào anh?

Mình xin hỏi thật bạn nhé có ai nuôi chuột đồng hay cóc thành công chưa , có thì xin chia sẻ cho mọi người cùng học hỏi , chứ tôi nuôi chuột nó cắn nhau quá trời thất thoát rất nhiều còn nuôi cóc thì không tìm đủ thức ăn , hiện tại tôi mua gà vịt con khô chân và nhái cho rắn an thôi , lâu lâu đi bắt cóc một lần được vài con phải cắt ra mới chia đủ cho đàn rắn

Back