kĩ thuật nuôi bò sinh sản

• Thread starter quanghuyh
  • Ngày gửi
Các bạn ai có kinh nghiệm nuôi bò sinh sản thì tư vấn giúp mình với, mình có con bò đã đẻ con 6 tháng nay ma nó không có dấu hiệu phối giống trở lại. Vậy nó bị bệnh gì, phải điều trị như thế nào?Mong các bạn tư vấn giúp.

Các bạn ai có kinh nghiệm nuôi bò sinh sản thì tư vấn giúp mình với, mình có con bò đã đẻ con 6 tháng nay ma nó không có dấu hiệu phối giống trở lại. Vậy nó bị bệnh gì, phải điều trị như thế nào?Mong các bạn tư vấn giúp.
Theo mình thi chắc nó ko bj gi đâu, bạn nên chăm sóc nó tốt hon. Nó khỏe manh thj nhanh huon hơn, thường xuyên chú ý đến nó xem có động đực ko. Nhiều con động đực ko rõ rất kho phát hiện. Nếu co dk thi cho no ăn thêm cac loại ngủ cốc ủ lên mầm. Mình cũng dang nuôi bò cái va toàn làm thế ko pit có dung ko, sai sót gi mong cac bác góp ý. Thank

Bạn xem nếu thấy con bò mẹ nhảy hót con con của nó, là lúc nó động đực rồi đó. Dấu hiệu động của bò tùy con, có con bỏ ăn, kêu rống, có con âm hộ phồng to, có con quậy phá, nhưng cũng có con im đềm chỉ hơn buồn buồn nhớ nhớ thôi. Đến lúc mùi mẩn nó thường nhảy hót con con của nó

moi ngoi cho e hoi:
con bò cái nhà mình đang chữa trị bệnh viêm tử cung tích mũ. nhưng mà theo quan sát của mình bụng nó hơi to giống như đang chữa. vậy mọi người cho ý kiến về cachs chữa trị tốt nhất bệnh viêm tử cung ở bò. em cảm ơn...

Mình thấy ở web này có bài hướng dẫn kỹ thuật nuôi bò sinh sản cũng hay bạn ạ.
Bạn vào xem tại: http://maynhanong.com/ky-thuat-chan-nuoi

Bài viết có nội dung tương tự

Back