Kiếp trước bạn là ai và vì sao chết???

• Thread starter ngoinhanhotrenthaonguyen
  • Ngày gửi
Ha..ha...chưa thấy ai được làm vua hết, mỗi Tigon. Ủa vậy kiếp trước mình là Nam sao ta?! :09(1):

Nếu Vua tiger không ngại thì làm luôn con ngựa cho Vua cỡi. Nếu được vậy thì cứ vậy luôn. Mà thấy Vua cũng có vẻ dễ xúc động thì phải ?

Anh Thichnuoithu có muốn làm ngựa cho vua cưỡi hong nè? Kiếp ngựa là chết chung với vua đó nhé! :031:

Ha..ha...chưa thấy ai được làm vua hết, mỗi Tigon. Ủa vậy kiếp trước mình là Nam sao ta?! :09(1):

Anh Thichnuoithu có muốn làm ngựa cho vua cưỡi hong nè? Kiếp ngựa là chết chung với vua đó nhé! :031:

Nếu bên Tàu Thì có Võ Tắc Thiên. Người này là một nhân vật lịch sử, khôn khéo,(độc ác), xinh đẹp và tham vọng. Từng bước bànắm trong tay giang sơn của nhà chồng.

Bên An Nam thì có phế đế Lý Chiêu Hoàng, mê trai từ nhỏ. Sau đem hết giang sơn nhường cho chồng. Sau này nhà chồng "nhường lại" bà cho người khác.

Chưa thấy Thái Giám tự thú!! PHM khai ra mau, kiếp trước PHM là ai?? Vì sao chết??? :82:

Coi lại, biết đâu Tiger lại sống ở đời Đường ấy chứ chẳng chơi.

Hế... hế.... hế..... thế là Tiger công khai việc chịu sống chung với A rồi nhé ! Còn chết chung thì có xá gì cái tấm thân này :huh:

Muốn biết kiếp trước và cả kiếp sau của mình?
Có câu rằng :
Dục tri tiền thế nhân…kim sinh thụ giả thị
Dục tri lai giả quả …kim sinh tác giả thị

Ngĩa là…muốn biết kiếp trước của mình là gì…hãy xem bây giờ mình được hưởng thụ cái gì
Muốn biết kiếp sau của mình ra sao…hãy coi bây giờ mình đang tạo ngiệp gì

Chắc có nhiều bác kiếp trước làm Thái giám lắm đây nhưng ngại chưa lộ diện ha ha.......

Hế... hế.... hế..... thế là Tiger công khai việc chịu sống chung với A rồi nhé ! Còn chết chung thì có xá gì cái tấm thân này :huh:

Ủa..ủa..ủa...cái gì ngộ!:032:

Tigon có nói sẽ sống chung với cái người mà...Thichnuoithu hồi nào đâu?:95:

Tigon nói là: "Anh Thichnuoithu có muốn làm ngựa cho vua cưỡi hong nè?"

Cái này gọi là "Cố ý gây thương...hại" :121:đúng hong cả nhà?

Muốn biết kiếp trước và cả kiếp sau của mình?
Có câu rằng :
Dục tri tiền thế nhân…kim sinh thụ giả thị
Dục tri lai giả quả …kim sinh tác giả thị

Ngĩa là…muốn biết kiếp trước của mình là gì…hãy xem bây giờ mình được hưởng thụ cái gì
Muốn biết kiếp sau của mình ra sao…hãy coi bây giờ mình đang tạo ngiệp gì
@ Chính xác . Hổng còn gì để bổ sung thêm . hi hi

Last edited by a moderator:
Cái này chỉ để giải trí cho mấy anh chị em vào tán chuyện với nhau cho vui thôi mà bác Mục-Tử và bác Mây Trắng :77:
Sẵn tiện 2 bác đã vào đây rồi thì cho mọi người biết kiếp trước 2 bác là ai và vì sao chết đi ạ! :82:

...ết....a! làm thái giám khổ mừ! sao bị Thiên Lôi quất đòn... chí mạng vậy ta???:7^::7^: hèn chi kiếp này đen đến nổi Thiên lôi xẹt đèn pin kiếm ... hổng thấy! Bởi vậy đen đen hông có duyên nhưng được cái ... sống dai! tha hồ tung tăng .....:8^:

Cái này chỉ để giải trí cho mấy anh chị em vào tán chuyện với nhau cho vui thôi mà bác Mục-Tử và bác Mây Trắng :77:
Sẵn tiện 2 bác đã vào đây rồi thì cho mọi người biết kiếp trước 2 bác là ai và vì sao chết đi ạ! :82:
Đúng là chỉ đùa chơi thôi, chứ tin vào kiếp luân hồi thì thì không chừng kiếp trước mình là Trâu, chó, dê, ngựa, cọp... ấy chứ chẳng đùa.
Còn 2 Bác này tại sao chết, hãy nghe Ta phán đây: do tắc thở. Ai dám phản đối nào :bash:

--------

Ủa..ủa..ủa...cái gì ngộ!:032:

Tigon có nói sẽ sống chung với cái người mà...Thichnuoithu hồi nào đâu?:95:

Tigon nói là: "Anh Thichnuoithu có muốn làm ngựa cho vua cưỡi hong nè?"

Cái này gọi là "Cố ý gây thương...hại" :121:đúng hong cả nhà?
Ngựa của Vua thì đương nhiên phải sống chung với vua rồi :lol: Còn "sống chung" như thế nào còn tùy thuộc vào cách hiểu của mỗi người nữa. Còn trong trường hợp này thì Vua hiểu hết sức tích cực :137::137:

Last edited:
Ngựa của Vua thì đương nhiên phải sống chung với vua rồi :lol: Còn "sống chung" như thế nào còn tùy thuộc vào cách hiểu của mỗi người nữa. Còn trong trường hợp này thì Vua hiểu hết sức tích cực :137::137:

Ẹc...Anh Thichnuoithu chơi hàng gài Tigon.:nod:

Ẹc...Anh Thichnuoithu chơi hàng gài Tigon.:nod:
Hihi... Vậy nên "vua" tigon phải cẩn thận với mấy người "nông dân" vừa thích nuôi thú lại vừa thích làm... "ngựa chiến" cho vua cưỡi nhé! Nguy hỉm lắm đó... :82:

Yên tâm và đừng dìm hàng nhe NNN ! Vua tiger cũng hào sảng với cận thần lém đó :lol:
Keke... NNN là nô tì hầu hạ bên vua tiger mà, phải lo lắng bảo vệ cho vua chứ nhỉ?! HaiZ..zz... thiệt khổ, vua mà là con gái thì cũng dễ bị... bắt nạt! :79:

Bệ hạ tigon hãy chứng tỏ quyền lực của mình chém bay đầu tên nông dân dám to gan ..."gài hàng vua" này đi ạ! Ha ha ha... :70:

Keke... NNN là nô tì hầu hạ bên vua tiger mà, phải lo lắng bảo vệ cho vua chứ nhỉ?! HaiZ..zz... thiệt khổ, vua mà là con gái thì cũng dễ bị... bắt nạt! :79:

Bệ hạ tigon hãy chứng tỏ quyền lực của mình chém bay đầu tên nông dân dám to gan ..."gài hàng vua" này đi ạ! Ha ha ha... :70:
cùng là kiếp trâu, ngựa của Vua thì phải thương nhau chớ ! Mà yên tâm đi, Vua cũng hào sảng nên thi thoảng cũng cho nô tì dùng ngựa của Vua chớ Vua không độc quyền đâu Nàng tì à !

Boi kiếp trc làm lính, sống triều Tây Sơn, bị treo cổ chết (WHAT _ THE _ F.CK :blink:)
Xâu kết lại là thế này, Boi làm quân lính cho triều Tây Sơn (hèn gì giờ võ nghệ đầy mình) chắc lính dưới trướng Nguyễn Huệ, hớ hớ
Sau khi triều tây sơn sụp đỗ, bị Nguyễn Ánh hốt xác treo cổ, tang thương thay :031:

Ái chà, mình là kiếm khách, sống thời tiền Lê. Chẳng biết sao mà lại bị "tắt thở" chết mới uất chứ!!!! Chuyến này phải tìm Từ Mục hỏi cho ra lẽ mới được!!! (Nhớ ngày xưa có "quen biết" ông này).

Last edited:

Back