Kinh nghiệm trồng bưởi đỏ Hòa Bình

• Thread starter Phuong Coc
  • Ngày gửi
Mình ở Nghệ An.
Đang có ý định trồng 500 cây bưởi đỏ Hòa bình. Ai có kinh nghiệm có thể góp ý cho mình về kỹ thuật, sự phù hợp đối với thổ nhưỡng, thời tiết và chất lượng của giống bưởi đỏ Hòa Bình không ạ. Thanks cả nhà ạ!

Bưởi đỏ Tân Lạc phù hợp với đất đồi. Ngoài ưu điểm nó cho năng suất cao (vài trăm quả 1 cây trưởng thành), mẫu mã khá đẹp thì nó có nhược điểm lớn là chất lượng không ngon và nhiều hạt.

Ai bảo chất lượng ko ngon. Tại chưa biết cách chăm sóc nên nó khác, bây giờ đang trồng ồ ạt nên chưa chú trọng đến chất lượng. Chứ đến tại Tử Nê - Tân Lạc hỏi nhà nào trồng lâu năm xem

Ai bảo chất lượng ko ngon. Tại chưa biết cách chăm sóc nên nó khác, bây giờ đang trồng ồ ạt nên chưa chú trọng đến chất lượng. Chứ đến tại Tử Nê - Tân Lạc hỏi nhà nào trồng lâu năm xem
Dear Vu Cao.
Em thấy nhiều người đang trồng, nhưng chất lượng thì mới tìm hiểu qua internet thôi, chứ chưa được thử. Chất lượng của nó so với bưởi da xanh, bưởi phúc trạch ntn? Ở đây, người dân cũng khẳng định được chất lượng của bưởi da xanh và phúc trạch, nhưng năng suất không cao? nên mình muốn thử với giống Tân lạc. Mong cả nhà hỗ trợ!

Mình đã nếm thử ở nhà ông Hùng bưởi. Không rõ ông Hùng bưởi có được coi là người trồng lâu năm và giàu kinh nghiệm ko?

sao bạn không trồng bưởi da xanh, hiện nay tại nghệ an cũng nhiều người trồng và chất lượng quả rất ngon bán rất được giá, tương lai dòng cây có múi chỉ BDX là nhu cầu xuất khẩu cao nhất đem lại giá trị kt rất rõ ràng

Back