Kỷ Thuật nuôi Lươn

"Đời ta thì có hạn,mà cái biết thì vô nạn
Nên ta lấy cái có hạn,đi tìm cái vô hạn"

Thật vậy,qua 3 năm học hỏi và kinh nghiệm trong nghề nuôi Lươn.Nay tôi xin phép được mở topic "kỷ thuật nuôi Lươn"nhằm giúp cho anh em nào thích nuôi Lươn,tôi sẽ tư vấn giúp trên tinh thần "vô tư"hổ trợ lần nhau.Ngược lại tôi sẽ học hỏi thêm kinh nghiệm của các bậc tiền bôi.
Tư vấn xung quanh 3 vấn đề sau:
1/Hạch toán kinh tế khi nuôi Lươn ?
2/Kỷ thuật nuôi Lươn ?
3/PP Trị và ngừa bệnh cho Lươn ?

Khổ nổi giang hồ hiểm ác ko biết đau mà tìm, bài này mà củng cho vào bài vip được. Botay.com

--------

Những thành viển này ko đáng để tham goa diễn đàn

Last edited by a moderator:
còn ai trồng khoai đất này nữa...

chắc có lẽ tôi pos video của DKS lên đây bạn cảm thấy bực bội? thật sự thì tôi không biết DKS làm nên tội trạng gì, chỉ là tìm trên youtobe thấy nên poss lên để mọi người tham khảo thôi.
và nãy giờ tôi cũng đọc những câu chuyện mua thần bán thánh của DKS thì mới hiểu thôi. bạn biết không? người xưa có câu ''không biết là không có tội'' cho nên nói tôi '' không xứng đáng để tham gia diễn đàn'' thì có phải nặng nề lắm không?
đừng để những người nông dân thức khuya trên diễn đàn này sứt mẻ tình cảm. ok

Không biết sao nửa.đả theo dỏi 3 trang mà hổng thấy bác ấy nói gì .tôi cũng đang khoái con này.chổ tôi cũng nuôi con này nhiều nhưng chưa thấy ai hạch toán chi tiết và nuôi qui mô lớn.

cũng đang đợi chủ thớt trả lời mà học hỏi định vày tháng làm 1 vụ đây!@

Bạn Lâm Tùng hình như không biết trả lời bài viết đâu ...
Mình thấy bạn ấy mới d8ng một Topic nữa về nuôi Lươn khá chi tiết . Nhưng cũng không thấy trả lời bài ...

có vấn đề gì hả bác ?a ấy cũng được nhiều báo đài nói và tuyên dương nhiều lắm mà...
bạn của BÁC BA PHI ĐÓ BÁC!CẢ BÁC LÂM TÙNG NẦY NỮA,!SAO KHÔNG THẤY ADMIND XOÁ BÀI TOPIC NHỈ!

Hàng tuần vẫn có những chuyến xe tải chở lươn từ miệt đồng tháp, an giang về . Con nào đạt loại thì bán xk, nhỏ nhỏ yếu yếu thì bán chợ, nhỏ xíu thì làm giống bán! hahaha

Hàng tuần vẫn có những chuyến xe tải chở lươn từ miệt đồng tháp, an giang về . Con nào đạt loại thì bán xk, nhỏ nhỏ yếu yếu thì bán chợ, nhỏ xíu thì làm giống bán! hahaha
Sao lại ngược đời thế vậy Tân, hàng đạt bán xuất khẩu giá kha khá, hàng yếu yếu bán chợ giá là đà, hàng dạt nhỏ xíu bán giống giá quá quá cao ha ha sao kỳ quá Tân ơi.

Thật ra thì lươn con đặt dớn để nuôi dưới quê cháu ko quá 50k/kg. Vậy mà người ta bán được hơn 200k/kg! Thật bái phục, bái phục người đã tạo ra những con sóng lớn để lướt!

Thật ra thì lươn con đặt dớn để nuôi dưới quê cháu ko quá 50k/kg. Vậy mà người ta bán được hơn 200k/kg! Thật bái phục, bái phục người đã tạo ra những con sóng lớn để lướt!
Đúng rồi, tôi hỏi những chổ bán cá giống, có bán kèm lươn giống. Họ nói là hàng này từ miền Tây lên, lươn bắt tự nhiên, đem về nuôi cũng hên xui ah nha, vì họ bán sang tay chỉ lời chút ít chứ không có chủ ý lừa ai, nên họ cũng nói thẳng là khó nuôi lắm...giá chỉ trăm mấy 1 kg thôi ( đó là qua sang tay rồi + chi phí từ miền Tây lên tới trên này).

.
Bác ơi em muốn mua cái lươn bác đặt dớn bắt để nuôi ở chỗ bác có được không bác

Thật ra thì lươn con đặt dớn để nuôi dưới quê cháu ko quá 50k/kg<---nuôi chết 100%

Back