Kỹ thuật xử lý ra hoa cho cây chanh

• Thread starter NganBio
  • Ngày gửi
Anh chị nào rành về trồng chanh cho e hỏi, hiện e đang muốn xử lý ra hoa cho cây chanh, em hỏi chú nông làm vườn thì chú nói muốn chanh ra hoa thì bón phân cho gốc, tưới nước đều, chanh sẽ ra hoa. Còn em nghiên cứu trên mạng thì nhiều anh chị nói tạo stress cho cây, có thể ngắt nước 10 ngày kết hợp với tỉa cành, hoặc pha loãng ure tưới lên lá để lá rụng sẽ cho ra hoa.
Giờ em đang phân vân 2 biện pháp trên, anh chị nào cho em ý kiến với?.

cả 2 cách đều được, cách 1 tốt cho cây hơn, nó tự nhiên hơn

Chào bạn!
Bạn trồng chanh loại nào: không hạt, chanh giấy hay bông tím?
Để xử lý chanh ra hoa vụ nghịch cần có 1 quy trình chuẩn bị trước và sau khi làm hoa, thường vụ nghịch là từ tháng 8-10 AL.
Ah, hai cách bạn nói mỗi thứ chỉ mới đúng 1 nữa nhé !
Chúng tôi đang làm vùng Đức Hoà - Long An, nếu bạn thực sự muốn học hỏi kinh nghiệm thì có thể đến tham quan.
Chúc Thành công !

cả 2 cách đều được, cách 1 tốt cho cây hơn, nó tự nhiên hơn
cám ơn bạn nha.
Chào bạn!
Bạn trồng chanh loại nào: không hạt, chanh giấy hay bông tím?
Để xử lý chanh ra hoa vụ nghịch cần có 1 quy trình chuẩn bị trước và sau khi làm hoa, thường vụ nghịch là từ tháng 8-10 AL.
Ah, hai cách bạn nói mỗi thứ chỉ mới đúng 1 nữa nhé !
Chúng tôi đang làm vùng Đức Hoà - Long An, nếu bạn thực sự muốn học hỏi kinh nghiệm thì có thể đến tham quan.
Chúc Thành công !
Là chanh giấy đó anh, a có nói hai cách kích thích ra hoa e nói chỉ đúng 1 nữa, vậy anh cho em 1 nữa còn lại với. Hiện ba đã tưới ure luôn rồi, lá cũng rụng, e có xới gốc rồi bón một ít phân trung vi lượng, anh thấy trường hợp này mình cần xử lý thế nào nữa a?.
cám ơn bạn nha.

Là chanh giấy đó anh, a có nói hai cách kích thích ra hoa e nói chỉ đúng 1 nữa, vậy anh cho em 1 nữa còn lại với. Hiện ba đã tưới ure luôn rồi, lá cũng rụng, e có xới gốc rồi bón một ít phân trung vi lượng, anh thấy trường hợp này mình cần xử lý thế nào nữa a?.
À, có dịp đi long An e sẽ liện hệ tham quan. hihi
săm rễ,siết nước,và tỉa bớt lá gia cây sẽ ra hoa
Nhưng mình bón phân có sao ko bạn? lá chỉ mới rụng do mình phun ure thôi, chưa có nụ hoa gì cả.

bạn có phun ức chế mầm hoa không, mà bạn ở vùng nào vậy, cách của b đúng khi b siết được nước, còn mưa thì cách làm của b thì mình chịu rồi

bạn có phun ức chế mầm hoa không, mà bạn ở vùng nào vậy, cách của b đúng khi b siết được nước, còn mưa thì cách làm của b thì mình chịu rồi
Mnh không phun j ngoài ure pha loãng hết, mình ở trong Nam đó bạn. Vùng mình hiện đang mưa, ba minh đổ cát lấp luôn gốc chanh, lấp lên khoảng 60cm, đổ nền đó bạn. Mình cũng siết nước luôn.

Công ty Hóa Chất Vạn Xuân chuyên cung cấp các nguyên liệu để sản xuất phân bón trong nông nghiệp
đặc biệt là các các hóa chất kích thích tăng trưởng, kích thích ra hoa, kích thích đậu quả,kích thích ra rễ,cho cây phát triển tốt hơn GA3, NAA

Thanks & Best Regards
,

Phòng kinh doanh

Mr. SƠN

Mobile: 01686756698

Email: hoachatvanxuan03@gmail.com

0

VAN XUAN CHEMICALS COMPANY LIMITED

Add: No 32/122, Alley 12, Khuat Duy Tien street, Thanh Xuan district, Hanoi, Vietnam

Sài Gòn: Số 18/1, Đường số 14, Khu Phố 15, P.Bình Hưng Hòa A, Q.Bình Tân, HCM

Tel: 04.3540 6526 Fax: 04.3540 6526

Website: www.hoachatvanxuan.com

Mnh không phun j ngoài ure pha loãng hết, mình ở trong Nam đó bạn. Vùng mình hiện đang mưa, ba minh đổ cát lấp luôn gốc chanh, lấp lên khoảng 60cm, đổ nền đó bạn. Mình cũng siết nước luôn.
uk mình ở tây nguyên làm khác, nhưng tháng 10 mình mới làm bông cơ, b xới xáo đất, tỉa cành rồi siết nước tầm 15 ngày. Siết nước xong tưới lại, bón phân, phun thuốc cho nó nha

uk mình ở tây nguyên làm khác, nhưng tháng 10 mình mới làm bông cơ, b xới xáo đất, tỉa cành rồi siết nước tầm 15 ngày. Siết nước xong tưới lại, bón phân, phun thuốc cho nó nha
À. Cám ơn bạn nhiều nha ^^.

Tôi đã nói làm chanh là 1 quy trình, không thể nói vài câu là làm được.
Nếu bạn muốn làm thì email hay ĐT cho chúng tôi. Nén già lá chanh quan trọng hơn là xả lá đó . Chứ tìm ông 9 Khi làm hoa là mệt đó ,kkk !

Nếu bạn muốn làm thì email hay ĐT cho chúng tôi. Nén già lá chanh quan trọng hơn là xả lá đó . Chứ tìm ông 9 Khi làm hoa là mệt đó ,kkk !
Vì cây chanh em đã xử lý rồi, nhưng không biết cách xử lý đó được không, nên em mong mấy anh chị cho em ý kiến đó a.

bác nói chuẩn, làm bông cho cây nào cũng là 1 quá trình, k thể phun xịt là ra bông ngay được, cả 1 quá trình chống suy cây, cân bằng ph, xử lý bệnh, tỉa cành, tạo tán. Và e thấy làm bông cho cây cần đến sự dày và già của lá, nó quyết định đến sự thành bại của làm bông cho cây kể cả thuận lẫn nghịch

Back