Làm chuồng nuôi chuột đồng

• Thread starter nongnghiepvp
  • Ngày gửi
- Chào các bác bác nào có kinh nghiệm làm chồng nuôi chuột đồng thì mách e với
Cảm ơn các bác nhiều ạ

Làm thức ăn cho rắn hay cho người gì cũng được, chuột đồng mà, ^_^

mình cũng đang tính nuôi chuột đồng ở hcm nè mình đang kiếm ai bán chuột đồng rẻ rẻ mình mua 5 -->10 kg về thả nuôi
ai bán chuột đồng hay chuột cống nhum pmm yahoo mình nhé s0phanc0nngu0j_canhd0jdammau@yahoo.com.vn

Theo mình Bạn nên nuôi theo mô hình Quảng canh vừa dỡ công làm chuồng, chẳng phải đầu tư tiền mua thức ăn, công chăm sóc....hiệu quả chắc sẽ rất cao..

Tôi cũng rất muốn biết ai nuôi chuột bán thịt thành công,
tức là có lời lãi. Còn chuyện nuôi chuột làm mồi cho rắn,
và làm thí nghiệm, thì bên Âu Mỹ người ta thành công từ lâu.
*

Chắc ko ai thành công đâu bác ơi.nuôi nhốt nó ăn kinh khũng mà lại ốm nhom.tôi có thấy mấy chổ nuôi con giống ko phải mua(tự bắt)thức ăn tự kiếm từ nguồn lúa chét ,khoai dạt...và lao động nhàn rổi ko thể làm qui mô được.chưa kể do nuôi nhốt nên phát sinh bệnh (tiêu chảy,ghẻ lở,cắn nhau,ăn thịt lẩn nhau...)mùi hôi kinh khũng do nước tiểu,chất thải...nuôi thịt khó mà có lời.chổ tôi hiện giờ 45n/ký làm sẳn mua lựa...

củng đang tính nghiên cứu nuôi chuột đồng.mà sợ nuôi nhốt như vậy chuột sinh sản dc không nửa.vs lại khi nuôi chắc có mùi hôi gê lắm.tại nhà có nuôi mấy con trăn có mua ít chuột về dự trử mà thấy nó hôi quá.ai đả từng nuôi xin cho ý kiến và cách xây chuồng trai cho chuột ra sao.

mình tận dụng chuồng nuôi rắn mối của mình để nuôi chuột đồng và mình bắt đầu thả 5 ký chuột đồng vào ngày 12/19/2013 ở Bình Chánh TpHCM(mình ko sinh ra ở miền Tây nên mình ko rành về chuột đồng,mình thấy nó là đặc sản của người miệt vườn nên mình thấy hay hay thì mình thử thôi nếu mình thành công mình sẽ mời tất cả mọi người đến xem chuồng nuôi của mình)

sao ban khong nuoi dui phai hon khong.tuy sinh san va cham lon hon chuot nhung minh thay con nay co ve chac an va cung chang ton kem j.:approve:

mình tận dụng chuồng nuôi rắn mối của mình để nuôi chuột đồng và mình bắt đầu thả 5 ký chuột đồng vào ngày 12/19/2013 ở Bình Chánh TpHCM(mình ko sinh ra ở miền Tây nên mình ko rành về chuột đồng,mình thấy nó là đặc sản của người miệt vườn nên mình thấy hay hay thì mình thử thôi nếu mình thành công mình sẽ mời tất cả mọi người đến xem chuồng nuôi của mình)

Bạn ơi, chụp hình cho coi với

Chuột đồng nhốt lồng vài ngày là thôi cắn nhau nhưng nó ăn dử lắm.tôi có thấy mấy chổ gần biên giới có nuôi nhưng chủ yếu là tích trử lúc giá bèo chờ giá cao bán chứ ko nuôi lâu dài.đa số nhửng chổ nuôi họ tận dụng nguồn mồi có sằn(khoai dạt,lúa rài...)lao động nhàn rổi ko phải mua mồi.
Tại thời điểm hiện nay trăn 6 ký hơi sụt giá còn 310k/kg.giá này có lời nhiều.
giá trăn( 1 con trên 6 kg là giá 310 hả bác) em có 4 con 2 con lớn 1 con 18kg 1 con 24kg thì giá tầm bao nhiêu ạ? 2 con còn lại mới nuôi dc 3 4 kg

nuôi lén - có gan làm giàu

Trời ! - đọc báo đi ông ơi - Ông kia đại gia nước ngoài về - đầu tư, hiệu quả = good
Tan nát cuộc đời - từ bỏ đam mê
Hỏi mấy ông nhà nước ấy - vì sao ?
"tướng tài thì ko sống được lúc ko còn chiến tranh đâu"

--------

Nhớ mời mấy anh công an xã nữa nhe !
Đinh nuôi cá sấu mỏ vịt mà ko dám nè - nó phát hiện ra là nó đem về xã nhậu hết

--------

Cứ nuôi đi - thành công là cái chắc
Phải giả khùng qua ải - nuôi lén - đừng cho ai biết - công an xã nó biết là nó bắt về nhậu hết chưa kể lấy tiền phạt tui nó mua bia nữa.( tui đang làm ở xã nên tui biết - đừng la to nhé!)
Làm gì cũng zay . Công khai chân chính là chết
Người dân bỏ ruộng hết rùi ko sợ chuột phá lúa nữa đâu - chỉ có muổi mồng chưa bỏ nông dân thôi ( thấy chán lắm) vì còn hút chít được
khoá ID thì khỏi vào : vào đọc mà đọc sách " cuốn theo chiều gió " hoài cũng chán.

Last edited by a moderator:
con chuột hay con chồn ,hay dúi cũng vậy đầu ra đều không ổn định ,mình tính xem chăn nó bán đi đâu [quán nhậu ,nuôi rắn ]ngoài bắc thì người ta nhậu bằng chuột đồng khá nhiều ,theo mình nghĩ thì nuôi chuột cũng là một ý hay đấy thức ăn cũng rễ kiếm ,chuồng nuôi nó thì làm như chuồng nuôi dúi là ổn ,với độ cao như vậy nó không thoát dc

giá chuột cống nhum chỉ nằm ở ía 60k/kg bán lẻ,chuột cơm 70k các bác nghỉ nuôi nó lời k nó ăn như trâu,e mách với các bác nuôi sinh san lấy chuột con còn đỏ bán e cho rắn ăn ai nuôi dược e mua nak

Nay đi thuê đất làm trại tại Quốc Oai - Hn đc mấy ông chủ trại nói chuyện thịt chuột hok có bán và giá 120k/kg làm sẵn. Giá này đc hok mọi ng. E sợ chuột nên chỉ ủng hộ các bác. Nếu nuôi nên để ý vấn đề thức ăn tận dụng sao cho hiệu quả ý. Chứ bọn đó ăn ghê lắm mà nếu rau để vào nó ăn chán nó cán hết. Phí phạm lắm.

sao hok ai làm ra cái chi tiết luôn đi, có ai phù hợp điều kiện thì làm thử nếu thành công chia sẽ anh em nhân rộng ra làm, giờ lên đây thấy con gì cũng ham nuôi mà thời gian đi làm thì bị eo hẹp. buồn...

Nuôi được đó bác! Ở vùng Ôn Môn Cần Thơ có nhiều hộ nuôi theo mô hình bán hoang dã rất thành công.
Nuôi chuột đồng chủ yếu lấy công làm lời, thuê được người đi cắt cỏ cho tụi nó ăn thì đỡ tốn. Vì tụi nó ăn cỏ còn hơn trâu nữa!

Ô Môn Cần Thơ không có ai nuôi hết, mình ở Ô Môn đây, bạn đừng nghe tụi nhà báo nói sạo, trước giờ chỉ có ông ở Tịnh Biên An Giang là nuôi thực sự thôi

Cảm ơn các bác nhiều ạ
Cảm ơn các bác nhiều ạ
mình đang có ý định nuôi chuột nhưng mà min hf cũng chưa tìm được cách nuôi.bạn có thể tìm hiểu rồi chia sẻ với mình được ko?

Con chuột khi đói hoặc không cung cấp đủ mồi thì nó ăn luôn đồng loại

Back