Hỏi đáp làm gì với 1triệu đồng tiền vốn đây mọi người

• Thread starter truongmanh
  • Ngày gửi
Tình hình là có thằng e trai 16t nó bảo với mình là có 1triệu đồng tiền mặt làm vốn đầu tư nó hỏi mình nên nuôi con gì mà phù hợp với 1trieu đồng bây gio..mình khuyen nó là nuôi 3con chó co. .sau đó nhân đàn lên..nhưng nó đang không thích..

Vì vậy mình bí qúa lên đây hỏi m.n xem nên nuôi gì góp ý cho thằng e mình với...thanks

Tôi biết làm gì có ai khiêng nổi con heo 200kg đi tắm, và biết bác đang muốn nói gì, nhưng mà ko tin nuôi gà dc số tiền ấy thì có lẽ bác sai lầm rồi, bác ko làm nên cha biết nên nói thế là đúng rồi. Tôi chỉ nói 1tr làm dc 40tr chứ tôi nói 1 tỉ 6 lúc nào mà bác vặn vẹo.

Bác biết là thực tế khác lý thuyết, nhưng nên nhớ, ko có lý thuyết làm sao bác phát huy được thực tế, bởi thế bác đâu nuôi gà 1tr thành 40tr dc.

Tôi ko biết là gà nó sẽ giúp mình phát triển đến cỡ nào, nhưng trc đây tui cũng nuôi 1.000 con gà, sau 3 năm nuôi, giờ làm dc trại ấp trứng bán gà giống là đủ rồi, ra vào 15k con giống mỗi 5 ngày thì ok hén bác. Chứng mình thực tế cho thấy luôn, khỏi cần lý thuyết mất công

Bác này nói khá chính xác này, nguồn thức ăn thừa của e 50kg 1 ngày chỉ đủ để nuôi 500 đến 1k con gà thịt mỗi ngày thôi, nên muốn từ 40tr thành 1 tỉ 6 là ko dc. Nuôi thêm phát sử dụng thức ăn công nghiệp sẽ hao chi phí đi mua, làm gì lãi dc đến 1 tỉ 6. Nhưng em biết mấy người nuôi gà đá 500 1k con rồi đấy bác ^^
Trả lời cho anh một câu nhé :
Cái bác nói thì chỉ đúng với thực tế khoảng 1 % thôi , nếu cao hơn thì lạm phát sảy ra rồi .
Ai cũng 1 triệu rồi đi xin cơm nuôi gà thì cần gì phải vây vốn này vốn kia .
Lãi xuất ngân hàng hiện nay là bao nhiêu và giá vàng giá đô đang ở mức nào ?
Tại sao nhà nước lại thu thuế GTGT đến khoảng 10 % ?

Cái bác nói thì chỉ đúng với thực tế khoảng 1 % thôi , nếu cao hơn thì lạm phát sảy ra rồi .
Ai cũng nuôi thì cơm đâu mà xin.
Không xin được cơm thì bỏ tiền mua.
Bỏ tiền mua thì không thể có con số 40t.
40 triệu thì cũng chỉ bằng lương công nhân thôi. Và chỉ đạt được năm đầu tiên thôi. Từ năm thứ 2 không nói đến. Vậy thì nuôi 1 lần 40 triệu, rồi nghỉ đi làm công nhân hay đi làm công nhân từ đầu?

40 triệu thì cũng chỉ bằng lương công nhân thôi. Và chỉ đạt được năm đầu tiên thôi. Từ năm thứ 2 không nói đến. Vậy thì nuôi 1 lần 40 triệu, rồi nghỉ đi làm công nhân hay đi làm công nhân từ đầu?
Nếu được thế thì đường đời sẽ vắng những cánh tay già lão chìa ra xin ăn , vắng bóng những kẽ đi đường lượm ve chai . @hoangson121vx có 1 ha thì về mua cơm thừa của quán mà nuôi gà đi là vừa , cứ 1 thùng cơm thừa 16 k / 30 kg thì đến tôi cũng ham chứ đừng nói đến ai , Mà hoàng sơn nhớ đem cho tôi 5 cây chanh nha .

Nếu được thế thì đường đời sẽ vắng những cánh tay già lão chìa ra xin ăn , vắng bóng những kẽ đi đường lượm ve chai . @hoangson121vx có 1 ha thì về mua cơm thừa của quán mà nuôi gà đi là vừa , cứ 1 thùng cơm thừa 16 k / 30 kg thì đến tôi cũng ham chứ đừng nói đến ai , Mà hoàng sơn nhớ đem cho tôi 5 cây chanh nha .
Cái quan trọng là chỗ anh không có cái quán bán cơm thừa kia em gãy đôi ạ. Chanh thì chua lắm.

Cái quan trọng là chỗ anh không có cái quán bán cơm thừa kia em gãy đôi ạ. Chanh thì chua lắm.
Trăm đạo hiếu sinh là trên hết .
Trăm nghĩa thì tín đứng đầu .
Trăm nhân thì độ lượng quan trọng nhất .
Trăm đức thì bố thí đi trước .
Đạo không tướng cũng không tên nhưng nó bao trùm tất cả chỉ trừ những kẽ đại ác và tiểu nhân .
Tôi đã từng nói về tín nghĩa nhân đức và bây giờ tôi nhắc lại để anh nhớ ...
Nhớ để sống cho đúng đạo .

Trăm đạo hiếu sinh là trên hết .
Trăm nghĩa thì tín đứng đầu .
Trăm nhân thì độ lượng quan trọng nhất .
Trăm đức thì bố thí đi trước .
Đạo không tướng cũng không tên nhưng nó bao trùm tất cả chỉ trừ những kẽ đại ác và tiểu nhân .
Tôi đã từng nói về tín nghĩa nhân đức và bây giờ tôi nhắc lại để anh nhớ ...
Nhớ để sống cho đúng đạo .
Đạo thì cũng có nhiều đạo, đạo đối với người lương thiện thì khác, đạo với người gian ác và tiểu nhân thì cũng khác.

Đạo thì cũng có nhiều đạo, đạo đối với người lương thiện thì khác, đạo với người gian ác và tiểu nhân thì cũng khác.
Đạo vốn vô ngã vô tướng và vô danh thì sao có thể đối với người thế này còn người kia thì khác ?
Chẳng biết lại cố nói làm gì thế hả ?

mua con heo cái con về, còn dư tiền thì quất gà mái về. gà đẻ heo lớn thích thì bán, ko thích thì cho đẻ tiếp, ko nên cho đẻ nhiều. nhắm ko cần phải tốn tiền mua thức ăn, thì chắc chắn lời.

PS: kiếm gà dễ nuôi, tiêu thụ mạnh. có giá...

Thiên thời, địa lợi có sẳn hết rồi, Nhân Hòa cũng có nốt...còn gì để mà nghĩ nữa???
còn nếu muốn nhàn nhạ mà ko cần làm thì đi bán máu là tốt nhất, thu nhập này là cao nhất ko cần tốn công làm việc..

1 triệu vốn nuôi gà mà 1 năm lời ra 40 triệu,điên ah? cho dù nguồn thức ăn có sẵn đi nữa cũng là điều ko thể,lý thuyết suông,ahbp. Nếu làm được thế thì VN làm j có người nghèo

Cứ đem một triệu làm vốn đi bán vé số .
Còn thức ăn thừa cứ bán cho mấy người thu gom cho nhẹ cái đầu .
Cần cha gì phải nuôi cho nó khổ .

Theo bác thì đó là 1%, còn với tôi thì nó cao hơn. Nên nhớ rằng, những gì ko đúng với mình, chưa chắc là đã ko đúng với người khác, cái gì mình làm ko được vẫn có thể người khác làm được.

Bác lý luận sao mà 1 năm làm ra dc 40tr thì lạm phát, bác hiểu từ lạm phát là gì hay ko, nguyên nhân vì đâu có lạm phát, tự dưng ghép việc nuôi gà với lạm phát

Ai cũng có thể có được 1tr, nhưng chưa chắc họ dám mua gà về nuôi, mua gà chưa chắc đã biết nuôi, biết nuôi chưa chắc năng suất cao, năng suất cao chưa chắc gì họ có được chi phí thấp....... Tôi đi lên nhờ con gà, gần như là ko có gì, giờ vẫn bán gà đấy thôi, khi bác làm nho nhỏ, và có thời gian chuẩn bị, gậy dựng thì chưa chắc bác sẽ cần vay mượn vì bác làm từ từ, tích cóp, lúc ấy đã có 1 số vốn rồi, ai bảo mới vào làm làm cho lớn, nhào vô ko biết nuôi gà, xách tiền mua 1k hay 2,3k con về nuôi ko được thì sặc máu là đúng rồi. Còn tôi làm từ từ, cách đây 14 năm tôi bắt đầu với 1 con gà nòi, giờ tôi chuyển qua hàng nghìn con gà thịt, có gì là cần vay vốn. Bác muốn nhào vô kiếm tiền liền, thấy thơm bơ quá, muốn ăn liền thì vay, còn tôi thì tôi vay chính bản thân tôi, tôi vay sức khỏe và công sức tôi bao nhiêu năm nay, giờ tôi tạm ổn, thì tôi khỏi cần phải trả, thế thôi

Còn vụ thuế VAT thì tôi ko biết, vì tôi làm hộ kinh doanh gia đình nhỏ lẻ thôi, ko biết viết hóa đơn đỏ, nên cũng chả hiểu nó tại sao lại là 10%
1tr có thể thành 40tr, và 40tr cũng có thể thành 1 tỉ 6, nhưng ko phải là thời gian 1 năm có thể là 5 năm 10 năm, nhưng dù 5 10 năm vẫn hơn là ngồi ko rồi đến 10 năm sau vẫn chưa có gì. ANh nuôi dc 40tr, dem 10tr mua 1k gà con, 30tr tiền nuôi, nếu a kỹ lưỡng suôn sẽ thì 40tr đó sẽ phì lên thành 80tr hay 100tr là việc bình thường, rồi cứ thế mà tích tiểu thành đại, đâu nhất thiết đi làm công nhân
1 triệu vốn nuôi gà mà 1 năm lời ra 40 triệu,điên ah? cho dù nguồn thức ăn có sẵn đi nữa cũng là điều ko thể,lý thuyết suông,ahbp. Nếu làm được thế thì VN làm j có người nghèo

Việc ấy vẫn làm được, nhưng còn người nghèo vì họ ko nghĩ ra, và họ ko dám làm, hay họ ko biết làm, và họ làm ko thành công. 1tr để nuôi gà ra 40tr là khả thi, ngay cả với bà ngoại tôi 85t vẫn đạt, thì tại sao lại ko với thanh niên nhỉ. Anh có biết 50kg cơm thừa hàng ngày a nuôi dc bao nhiu gà hay ko. Tính trung bình 1 ngày 1 con gà ăn 50gr, thì 50kg có thể nuôi 1k con mà ko cần tồn tiền thức ăn, ăn rồi thả ra vườn nó tự ăn giun dế kiếm thêm chút đỉnh. Sáng lùa 1k gà ra cho ăn 25kg cơm, xong thả đi, chiều lùa về cho ăn rồi nhốt lại. Anh biết số tiền khi người ta nuôi 1k gà là 40 50tr tiền thức ăn đấy, anh ko hao tốn thì tại sao a ko dám mơ 40tr. Người ta ăn thức ăn nuôi 3 tháng, anh nuôi 6 tháng, ko lẽ 1k gà với tỉ lệ sống là 80% anh ko lãi hơn 20tr khi a ko phải bỏ tiền thức ăn công nghiệp sao, rồi 1 năm a làm 2 lứa, a ko kiếm nổi 40tr à. Nhưng 40tr chả đủ a chi tiêu trong 1 năm, nhưng a có thể làm thêm việc khác kiếm thêm, ko hề là lý thuyết suôn.

PhuocAn1985 toàn lý luận suông,phải nhìn vào cái thực tế là đi vào thực tế nó khác giấy tờ.Chính những người như you làm cho giới trẻ ảo tưởng là mình có thể làm giàu quá dễ.Dẫn đến khi thất bại thì sụp đổ tinh thần và niềm tin.
Đúng ra nói dùng 1 triệu nuôi gà sau 1 năm đẻ tiền lời 10 triệu thì chủ pic sẽ dễ lựa chọn phương thức làm ăn,còn nói sinh lời 40 triệu thì ảo tưởng quá,phải biết nhìn vào thực tế.Đừng lý luận mua 1 trái trứng gà rồi tự ấp nở ,rồi từ con gà đó tạo ra vài nghìn con

Thằng bé có tư chất ngày con bằng vậy mớ mà nghĩ ra lấy 1 triệu để nuôi để trồng để tạo ra vật chất. Phương tây nhất là Do Thái bắt thanh niên chịu trách nhiệm sống "tự lập" - muốn sống phải làm . Bởi vậy góp ý giúp nó sản xuất gì đi các chú các bác. Nó hơn con của các chú các bác ở "tự lập" đấy!. Nếu con có con 100% con ủng hộ thằng bé :)

PhuocAn1985 toàn lý luận suông,phải nhìn vào cái thực tế là đi vào thực tế nó khác giấy tờ.Chính những người như you làm cho giới trẻ ảo tưởng là mình có thể làm giàu quá dễ.Dẫn đến khi thất bại thì sụp đổ tinh thần và niềm tin.
Đúng ra nói dùng 1 triệu nuôi gà sau 1 năm đẻ tiền lời 10 triệu thì chủ pic sẽ dễ lựa chọn phương thức làm ăn,còn nói sinh lời 40 triệu thì ảo tưởng quá,phải biết nhìn vào thực tế.Đừng lý luận mua 1 trái trứng gà rồi tự ấp nở ,rồi từ con gà đó tạo ra vài nghìn con

Tại sao a biết tôi lý luận suông, ^^ tôi nuôi gà thịt lẫn bán con giống đây, và tôi nói những gì tôi có thể làm được chứ ko nói bậy, ai cho rằng ảo tưởng thì mặc họ, tôi có nói 1tr thành 10 tỉ đâu mà làm giàu, 1 năm 40tr, tính ra 1 tháng có 3tr3 mà giàu, anh nghĩ với 3t3 1 tháng a giàu rồi à, nếu thế thì cứ việc làm giàu kiểu của a đi, còn với tôi 40tr/năm chỉ đủ sinh hoạt phí của tôi thôi, a cho là tôi nói phét thì tôi chịu ^^

Nếu a cho rằng 1 cái trứng ra 1 con gà, con gà đẻ thêm 10 con, 10 con đẻ 100 con thì có lẻ a chả thể làm giàu với nghề nông đâu. A nuôi còn gà lớn lên a ko cho nó đẻ à, a luộc chấm muối tiêu sao, hèn gì a ko tin 1 con gà nó thành 100 1000 con là đúng rồi. Anh đã từng thành 1 ông lão 75t, làm lúa đủ ăn, lãi thêm có 5 10tr/năm mà phát lên thành tỉ phú, 1 tháng thu nhập 200tr chưa, từ vài triệu đồng ông ta chuyển sang trồng hoa Lan, sau đó từ vài triệu đồng hoa Lan, ông ta đã có cơ ngơi vài chục tỉ, nếu cần xuống đây tôi dẫn đi gặp, gần nhà tôi luôn, Ấp 2 xã Tân Kiên, Huyện Bình Chánh, tên ông cụ ấy là Kiều Lương Hồng, search google ra ngay hàng đầu luôn ấy. Những người ko dám tin mình có thể làm ra 40tr từ 1tr thì ko thể làm giàu được đâu. Phải chi tôi nói 1tr thành 40tr trong 1 tháng ấy thì làm người ta ảo tưởng sức mạnh, còn 40tr 1 năm mà ăn thua gì, vì các a ko chịu mở mang đầu óc, ko biết, ko dám làm nên 1tr sẽ mang đi bán vé số rồi số cơm thừa mang đi bán lại kiếm tiền nên nghèo là đúng rồi

Tại sao a biết tôi lý luận suông, ^^ tôi nuôi gà thịt lẫn bán con giống đây, và tôi nói những gì tôi có thể làm được chứ ko nói bậy, ai cho rằng ảo tưởng thì mặc họ, tôi có nói 1tr thành 10 tỉ đâu mà làm giàu, 1 năm 40tr, tính ra 1 tháng có 3tr3 mà giàu, anh nghĩ với 3t3 1 tháng a giàu rồi à, nếu thế thì cứ việc làm giàu kiểu của a đi, còn với tôi 40tr/năm chỉ đủ sinh hoạt phí của tôi thôi, a cho là tôi nói phét thì tôi chịu ^^

Nếu a cho rằng 1 cái trứng ra 1 con gà, con gà đẻ thêm 10 con, 10 con đẻ 100 con thì có lẻ a chả thể làm giàu với nghề nông đâu. A nuôi còn gà lớn lên a ko cho nó đẻ à, a luộc chấm muối tiêu sao, hèn gì a ko tin 1 con gà nó thành 100 1000 con là đúng rồi. Anh đã từng thành 1 ông lão 75t, làm lúa đủ ăn, lãi thêm có 5 10tr/năm mà phát lên thành tỉ phú, 1 tháng thu nhập 200tr chưa, từ vài triệu đồng ông ta chuyển sang trồng hoa Lan, sau đó từ vài triệu đồng hoa Lan, ông ta đã có cơ ngơi vài chục tỉ, nếu cần xuống đây tôi dẫn đi gặp, gần nhà tôi luôn, Ấp 2 xã Tân Kiên, Huyện Bình Chánh, tên ông cụ ấy là Kiều Lương Hồng, search google ra ngay hàng đầu luôn ấy. Những người ko dám tin mình có thể làm ra 40tr từ 1tr thì ko thể làm giàu được đâu. Phải chi tôi nói 1tr thành 40tr trong 1 tháng ấy thì làm người ta ảo tưởng sức mạnh, còn 40tr 1 năm mà ăn thua gì, vì các a ko chịu mở mang đầu óc, ko biết, ko dám làm nên 1tr sẽ mang đi bán vé số rồi số cơm thừa mang đi bán lại kiếm tiền nên nghèo là đúng rồi
đúng là ảo tưởng,ko thể tranh luận thêm với người sống hoang tưởng như you được.Nên nhớ rằng tin từ báo chí chỉ nên tin 50% thôi.chỉ thấy tội cho mấy người tin báo + sống trên giấy bút

đúng là ảo tưởng,ko thể tranh luận thêm với người sống hoang tưởng như you được.Nên nhớ rằng tin từ báo chí chỉ nên tin 50% thôi.chỉ thấy tội cho mấy người tin báo + sống trên giấy bút

UHm, mình hoang tuởng cũng ko sao, miễn sao mình sống dc, làm đuợc, nuôi dc gia đình, và ít nhất là ko cần dùng 1tr để đi bán vé số như a gì nói trc đó là dc rồi. Và cái quan trọng là mình vẫn tin là mình có thể làm giàu đuợc và đã có thể làm giàu. Còn a nói mình ảo tuởng, tin vào báo chí thì cứ đến đây, mình đãi cơm nuớc, vài ngày ở đây luôn, dắt đi tham quan mô hình chơi, dẫn đi gặp các ông nhà giàu nghề nông gần khu này để a mở rộng tầm mắt, ko thì mắt a mờ hoài

UHm, mình hoang tuởng cũng ko sao, miễn sao mình sống dc, làm đuợc, nuôi dc gia đình, và ít nhất là ko cần dùng 1tr để đi bán vé số như a gì nói trc đó là dc rồi. Và cái quan trọng là mình vẫn tin là mình có thể làm giàu đuợc và đã có thể làm giàu. Còn a nói mình ảo tuởng, tin vào báo chí thì cứ đến đây, mình đãi cơm nuớc, vài ngày ở đây luôn, dắt đi tham quan mô hình chơi, dẫn đi gặp các ông nhà giàu nghề nông gần khu này để a mở rộng tầm mắt, ko thì mắt a mờ hoài
Uhm,toàn người thành công.Nhưng you nên nhớ chủ đề này là làm giàu từ 1 triệu việt nam đồng đó.Nếu số vốn cao thì ko có j bình luận.Dùng 1 triệu để nuôi gà trong 1 năm lời 40 triệu ư.Mình đã nuôi ,bạn bè, người thân quen và thực sự cả đời mình và vốn kiến thức seach google của mình cũng chưa thấy được người nào dùng 1 triệu nuôi gà mà lời 1 năm 40 triệu hết.
Nói thẳng 1 triệu mua được bao nhiêu con gà giống?Nếu gà tốt + không dịch bệnh + may mắn thì mất 5 tháng trở lên mới bán được nhá (nuôi bằng đồ dư thừa ).một năm nếu bạn nuôi gà con lên thì được 2 tua là quá đát.nên nhớ là ko có vốn để xoay vòng nên bán xong lứa đầu mới có tiền mua giống lứa sau
Sáng mai you ra đường hỏi người ta xem you có 1 triệu thì nuôi gà có lời được 40 triệu trong 1 năm hay ko?biết liền

Back