(làm nông nghiệp trên mảnh đất 1000m2)

• Thread starter kimtuyen2806
  • Ngày gửi
Gia đình mình có 01 mảnh đất trống 1000m2 (bao gồm cả nhà ở hơn 100m2). Mình rất muốn làm gì đó trong mảnh đất của mình để sinh lợi và không để đất trống. Rất mong anh em chú bác gần xa chỉ cách làm!
(địa chỉ đất: xã Mỹ Xuân, huyện Tân Thành, tỉnh BR-VT)

trong ca chua di ban
Cà chua de trong, dc gia khi ba.
Đe han che benh heo xanh tren ca chua ban co the trong ca chua ghep ( lien he tren Da Lat) hoac trong ca chua trong bich (khuyen ban neu k phai la ca chua ghep thi k nen trong tren đat).
Lam di. co j lien he voi minh, neu co the minh se giup ban

Đất ít quá, tôi nghĩ bạn nên đầu tư trồng các loại hoa kiểng có giá trị kinh tế cao.

trồng rau xanh và trong rau thì rau gia vị bán được nhiều tiền nhất

Gia đình mình có 01 mảnh đất trống 1000m2 (bao gồm cả nhà ở hơn 100m2). Mình rất muốn làm gì đó trong mảnh đất của mình để sinh lợi và không để đất trống. Rất mong anh em chú bác gần xa chỉ cách làm!
Tôi mạo-muội đề-nghị bạn xem Topic kế bên :"Làm thế nào sanh lợi 200 tr trên 1ha đất. Một ngàn m2 đất của bạn (còn 900m2), bạn thử đọc thêm cho vui xem!
- Nuôi cá theo cách tôi đề-nghị, cá mau lớn, và mật-độ nuôi rất cao.
- Rau trồng rất tốt, không phân, năng-xuất cao, không làm cỏ.
* Hoặc đề-nghị bạn dùng 100m2 làm thử xem!
Thân.

Last edited:
Lĩnh vực sản xuất nông nghiệp thì bao la. Trước tiên cần xem bạn có kiến thức cũng như yêu thích món nào, khả năng vốn đầu tư cũng như thời gian cần thu hồi vốn. Sau đó lựa chọn mô hình phù hợp, ưng ý nhất rồi tham quan học hỏi để về áp dụng từng bước một, khi có kinh nghiệm thì làm đại trà. Nói chung là có nhiều thứ lắm ...

Cái quan trong là trong nông nghiệp, bạn có nghề hay kiến thức ở mảng nào trước cái đã? Chăn nuôi? Trồng trọt? Cây cảnh?

Cái quan trong là trong nông nghiệp, bạn có nghề hay kiến thức ở mảng nào trước cái đã? Chăn nuôi? Trồng trọt? Cây cảnh?
------------------------
Ý của Bác Trường Giang là có lý nhưng theo Minh nghĩ nếu bạn thích trồng cây nên trồng cây cảnh bán cho các khu Resorts . Thân

Kimtuyên!
Làm nông nghiệp thì phải có kiến thức về nông nghiệp và niềm đam mê nó nữa. nếu làm nông nghiệp mà thiếu một trong hai điều kiện trên thì thất bại là cái chắc.
Nếu bạn hội đủ 2 điều kiện trên thì tôi nghĩ bạn nên trồng củ gừng trong bao.
Nếu bạn không hội đủ 2 điều kiện trên thì tôi nghĩ bạn nên trồng trụ đá là tốt nhất, chào bạn.

bac' cu' trong rau cho em. rau cai? de~ trong. ma ban cung de. chi? can tuoi nuoc giu am cho dat la chat luong rau da~ oke roi

Back