Lập hội nuôi bồ câu HCM

• Thread starter lykylin
  • Ngày gửi
Tình hình là em mong mốn các bác nuôi bồ câu cùng tham gia vào hội để chia xẻ học hỏi và giao lưu với nhau về kinh nghiện chăn nuôi bồ câu.
Rất mong các bác cho ý kiến thêm .vài nhã ý mong các bác bỏ qua.

ban nuoi bo cau chayzenqe

ý kiến hay đó bạn, tôi đồng tình ý này, vậy bạn có nuôi bao giờ chưa?!

Chào bác k9999
Tình hình là mình cũng có nuôi một số bồ câu và một số bò và trâu thịt bác à.kinh nghiệm cũng không nhiều lắm nên tìm ae để học hỏi thêm.

A Thành có bán nang mực dạng bột kg.em mua cho bồ câu đẻ.thanks anh

có chứ bạn ,mình tổng hợp nhiều thành phần có lợi cho chim ăn nè , xem hình nhé

tấn thành chúc bạn vui ,chào thân ái :6^:

Bac lykylin ở SGòn à! chăn nuôi có khá không? bác nuôi BC lâu chưa tôi thì không có nuôi trâu và bò nên không biết. trước đây đã có nuôi baba nhưng tình hình bây giờ tìm mồi cho nó khó quá giá mồi cao nên đang chuyển sang vật nuôi mới. Hiện tôi đang nuôi gà tre cũng nở đàn được kha khá rồi. Còn về BC thì mới chuẩn bị nuôi thôi chắn cũng không có kinh nghiệm gì để cho bác hay hơn được mà còn học hỏi ở anh em đi trước nhiều lắm, bác nuôi BC nhiều không nuôi dạng chuồng lồng hay quần thể ? Sẳn đây cho toi hỏi mình bắt con giống khoảng 1-1,5 tuổi về nó còn yếu, mình có nên thả xuống đất để nuôi được không (vì tôi nuôi kiểu quần thể không có chuồng lồng) có cần úm đèn như gà con không? nó đẻ bao lâu thì giảm đẻ rồi có bán được cho nhà hàng như giá BC ra ràng không vậy? Hỏi bác nhiều quá làm phiền bác nhiều há!!?:9^:

Bac lykylin ở SGòn à! chăn nuôi có khá không? bác nuôi BC lâu chưa tôi thì không có nuôi trâu và bò nên không biết. trước đây đã có nuôi baba nhưng tình hình bây giờ tìm mồi cho nó khó quá giá mồi cao nên đang chuyển sang vật nuôi mới. Hiện tôi đang nuôi gà tre cũng nở đàn được kha khá rồi. Còn về BC thì mới chuẩn bị nuôi thôi chắn cũng không có kinh nghiệm gì để cho bác hay hơn được mà còn học hỏi ở anh em đi trước nhiều lắm, bác nuôi BC nhiều không nuôi dạng chuồng lồng hay quần thể ? Sẳn đây cho toi hỏi mình bắt con giống khoảng 1-1,5 tuổi về nó còn yếu, mình có nên thả xuống đất để nuôi được không (vì tôi nuôi kiểu quần thể không có chuồng lồng) có cần úm đèn như gà con không? nó đẻ bao lâu thì giảm đẻ rồi có bán được cho nhà hàng như giá BC ra ràng không vậy? Hỏi bác nhiều quá làm phiền bác nhiều há!!?:9^:

hihi, gì chứ bồ câu là vô đúng chủ đề rồi....
mình khuyên bạn nếu nuôi bồ câu mà thả cho bay thì chọn con giống 1 tháng tuổi thôi, đừng chọn con 1,5 tháng và những con đã mọc đủ cánh, lựa còn lông tơ vàng trên đầu đó, còn nếu có chuồng nhốt thì chọn con giống vô tư..... bồ câu con ko giống gà nếu chỗ bác ko lạnh quá có chỗ che thì tốt rồi, khỏi cần úm đèn....
bô câu đến 10 hoặc 15 năm vẫn đẻ đc bình thường nhé bạn....

cho minh hỏi về bc

mình thì đang có một nhà xưởng 700 mét vuông rất kiêng cố, mình muốn nuôi BC không biết nuối nhốt hay thả trong nhà xưởng là co hiệu quả. và chọn giống bao nhiêu thang tuổi và chọn giống nào địa chỉ ở đâu gì minh đang ở bình dương
mong ACE có kinh nghiện tư vấn cho mình nhé

Chào bác 999
Hiểu biết về BC thì mình không nhiều lắm nhưng cái gì biết thì mình nói ngay, về con giống 1-1,5 tuổi nếu cánh ra đầy đủ và tự mổ ăn thì anh có thê thả nuôi tập thể rồi và không cần úm đèn nữa nhưng anh xem chừng con nào yếu ăn thì anh tạm tách ra cho nó ăn thêm ..
chim ra ràng bán khi nào thì tùy nơi đặt hàng và mình giao theo yêu cầu.
bòn bình thường thì khi chim vừa đủ lông kín mình là đúng lứa ra ràng(khoàng 24 ngày).nếu để thêm nửa sẽ thành chim hậu bị vì lâu hơn 7-10 ngày chim sẽ không mập như lúc ra ràng vì lúc này nó sẽ nuôi bộ lông.
khả năng sinh sản chim bố mẹ đẻ tùy thuộc vào chế độ dinh dưỡng và cách chăn nuôi.
Thời gian đẻ tốt nhất của BC từ 1-4 năm tuổi.
Mình thì chưa bán loại này cho nhà hàng nên không biết ,mình chỉ bán cho khách nuôi chim cảnh thôi và cũng nói rõ là chim này khả năng sinh sản châm hơn những con tơ.
Vài lời góp ý nếu không đúng mong anh và các bác bỏ qua cho. cảm ơn anh

Mình cũng có ý kiến giống bạn k99999 ,ko biết nuôi bồ câu già rồi có bán được như bồ câu ra ràng ko nữa. Ai có kinh nghiệm về bồ câu chỉ a e với. Thanksssss

Vậy bác nuôi thành công chưa mà lập hiệp hội vậy bác

Last edited by a moderator:

Back