lợn rừng lai lợn trắng

Nhà em mua một đàn lợn trắng đã nuôi hơn một năm. Em mua để thả vườn và thịt dần. Đây là loại lợn người ta nuôi làm nái nhưng quá lứa, không chịu đực nên bán. Tình cờ thằng bạn cho một con lợn rừng đực khoảng 20 km, em thả bừa vào, tưởng nó yên phận nhưng một đêm mát trời con lợn đực "làm việc" 2 em (mỗi em khoảng 120 kg), mà bọn kia lại thích phi công nên ngày hôm nay cả 2 em cùng đẻ (tổng cộng được 15 đứa). Đương nhiên là con dại cái mang, em phải nuôi chúng rồi - nhưng nuôi loại này có tốt không và kỹ thuật thế nào thì nhờ các bác cho em vài điều chỉ giáo với.

chà con đực lợn này khũng thực
to hơn, dài hơn con lợn của bác 3 phi nữa
bác 3 lợn có 1km còn của bạn tới (2km)
chúc mừng bạn sở hữu lợn to nhất thế giới hii hiiiii

Nhà em cũng có 1 con như thế, để định thịt thì con đực rừng phá chuồng vào xử lý, thế là nó lại thành lợn nái, mới đẻ hôm qua được 14 con, 1 nửa lợn trắng,1 nửa lợn sọc dưa. Em tính loại trắng nuôi như lợn trắng, loại sọc dưa nuôi như lợn rừng, loại trắng chắc chậm lớn hơn trắng 100% nhưng sọc dưa chắc nhanh lớn hơn lợn rừng :). 2 con nhà bác đẻ tổng được 15 con thì chắc không phải loại quá lứa đâu, mà do đẻ ít con nên người ta bán không nuôi nái nữa

Chúc mừng bác, người tính không bằng trời tính, bác nuôi thử cập nhật hiệu quả cho mọi người cùng biết vơí nhé.

Back