mấy anh chỉ dùm em cách diệt bèo?

• Thread starter baobao311
  • Ngày gửi
ao câu cá giải trí nhà em.
chỉ có cá tra.chim.trê
và bây giời xuất hiện rất nhiều bèo.mong mấy anh giúp em cách xử lý?

Bèo tấm sinh sôi nẩy nở rất nhanh.. che kín mặt hồ.. mặt nước không tiếp xúc được với không khi sẽ làm nước thiếu oxy...cá sẽ chết

Theo lý thuyết thì bèo làm sạch nước..nhưng thực tế cho thấy...sau khi bèo ăn các tạp chất trong nước để lớn rồi sanh sản...bèo già sẽ chết đi rồi phân hủy...nước còn dơ hơn khi không có bèo

Muốn làm sạch nước bằng cách thả bèo...bạn phải năng hớt bỏ bớt bèo già..như thế không có bèo chết làm ô nhiễm..bèo non còn lại trong hồ sẽ tiếp tục làm sạch nước để lớn lên

Bạn nên hớt bỏ bớt beò đi...sau đó thả thêm cá phi...cá phi ăn bèo rất khỏe..chúng đớp rỉa liên tục..làm bèo không thể đứng yên để kết meo sanh sản thêm được...cá phi ăn từ từ...bèo tuyệt chủng luôn

Hoặc thả cá trắm cỏ..chúng là cái “máy” diệt cỏ và bèo..sau khi bèo hết cá trắm không còn bèo để ăn bạn phải hàng ngày cắt cỏ hoặc bằm rau muống thả xuống để nuôi chúng

hàng ngày em canh giói lùa vào 1 góc và dớt bỏ bớt.bèo
cá phi.ao cá giải trí ko thể thả được vì khách ko ưa chuộng.vì phá ,mồi
cá trắm cỏ thả xuống cá chim có ăn ko anh(cá bột)
em đang kiếm cá trắm tầm kg/1
có loại thuốc nào diệt bèo ko anh mục tử
cám ơn anh rất nhiều?

hàng ngày em canh giói lùa vào 1 góc và dớt bỏ bớt.bèo
cá phi.ao cá giải trí ko thể thả được vì khách ko ưa chuộng.vì phá ,mồi

Bạn nên dùng 1 ống nước mềm “phi” khoảng 34 bịt kín 2 đầu nó sẽ như cái phao dài. bạn cố định 1 đầu vào góc ao, còn đầu kia bạn kéo đi đi vòng quanh ao sau đó khép góc lại, bèo sẽ bị ống nước nổi lùa vào 1 góc.. hồ sẽ trống có chổ cho cá...thở... sau đó từ từ dùng vợt có cán dài vớt bèo đổ đi

cá trắm cỏ thả xuống cá chim có ăn ko anh(cá bột)
em đang kiếm cá trắm tầm kg/1

Cá trắm cỏ ăn cỏ và rau bèo...
Nhưng cá lớn vẫn nuốt cá bé..hoặc có cá lớn cá bé hơn sẽ sợ chỉ lo ẩn núp .không dám ăn mồi khách câu không có cá..họ sẽ chán và bỏ không đến nữa
Do đó thả cá trắm bạn phải thả cá có kích thước tương đương với cá săn có trong hồ..
Tuy nhiên xin nhắc bạn là.. cá trắm lớn rất nhanh...trong hồ của tôi...cá trắm nuôi 1 năm có con nặng trên 3KG
Vì thế thả cá trắm nhỏ chỉ vài tháng sau nó đã rất to...cá khác trong hồ chậm lớn hơn nên ...nhỏ hơn rồi lại sợ hãi trốn biệt

.... có loại thuốc nào diệt bèo ko anh

Không có thuốc nào diệt bèo mà không hại cho cá..có 1 loại tên là Gramaxone phun vào bèo ...cỏ. chết tức khắc trong 1 ngày...nhưng nó là thuốc kịch độc...cá sẽ chết theo

Bèo chịu nước mưa..mùa mưa bèo phát triển rất nhanh..
Nước mưa có tính hơi kiềm ( PH=7) có ngĩa là bèo chịu nước trung tính như thế nếu hạ độ PHcủa nước bèo sẽ khó phát triển
Nhưng cách này phức tạp và cũng sẽ làm cá chậm lớn hoặc yếu đi không ăn mồi nữa

còn cách nữa. ra chợ mua mấy con vịt xiem nhỏ hay vịt ốm về vớt bèo bồi bổ nó cho mập rồi làm giải câu cá

Kinh doanh kiểu của bạn thì buộc phải vớt bèo khi bèo nhiều
và phải thả bèo khi bèo ít. Nghề nào cũng phải bỏ vốn chứ.
*
Thả thuốc độc xuống ao, rồi mua cá thả xuống cho người ta
câu cũng được. Sau đó thì trả tiền thuốc chữa bệnh cho khách.
Cũng tốn kếm vậy thôi. Sau khi cộng trừ, thì tính ra lời.
*

Back