Mê Nuôi Gà Rừng-Tre

• Thread starter cuongtruei
  • Ngày gửi
Chao anh em thich gà Rừng!

Mình có vài chú gà Rừng lai đang nuôi đây, gửi ae xem cho ý kiến: 2em trống nọc, có chú đang thay long đuôi, vài chị em mái, có chị đang dẫn đàn con thân yêu, đàn gà lứa đầu được 6-7tháng rùi đây.

p/s: mình cũng đang lai F1 của gà Rừng với gà Tre để ghép tiếp với gà Mỹ đây, sau này xem có đá khác gì gà tre thông thường của mình không! Có anh em nào chơi gà Tre đá lâu năm cho minh xin ý kiến với! liên lạc trao đổi kinh nghiệm: 0913812346 - mr.Cường

" Vì đam mê, hãy nuôi dưỡng đam mê để đem thành công lại gần chúng ta hơn ! "

Chào vuacanhbig, hiện tại a đang làm việc ở Q.1, nếu có dịp nào e đi SG thì alo a, cafe trao đổi, anh cũng rất thích nuôi và lai tạo con gà đá của mình, nhưng dù gì a vẫn thích tính cách đá của con gà việt, không thể chối bỏ cái hay trên con gà việt được, nên a vẫn dựa trên nền tẩng con gà việt bổn rồi lại tạo ...thần thánh cũng có người xấu người tốt mà.

mr.Cường: 0913812346

Last edited by a moderator:
Chào vuacanhbig, hiện tại a đang làm việc ở Q.1, nếu có dịp nào e đi SG thì alo a, cafe trao đổi, anh cũng rất thích nuôi và lai tạo con gà đá của mình, nhưng dù gì a vẫn thích tính cách đá của con gà việc, không thể chối bỏ cái hay trên con gà việc được, nên a vẫn dựa trên nền tẩng con gà việc bổn rồi lại tạo ...thần thánh cũng có người xấu người tốt mà.

mr.Cường: 0913812346

Tigon ham vui nè! Mới đọc tưởng con gà ........công việc :wacko:. Ai dè, con gà Việt! hi.......hi.......!
Chúc mọi thành viên "hội con" gà đá nhiều thành công!:lol:

Ok với bạn rungga97, bí quyết gì đây nè, anh cũng bị chết (trống rừng rặc rồi)...và hao hụt gà con quá chừng đấy chứ, nhưng vì ham thích thì quyết làm và đừng bỏ cuộc là tư từ sẽ có thôi em à!

Mình mới nở được lứa gà tre lai Mỹ đầu tiên đây, gui anh em xem

mr.Cường

em có con gà mái chuối lai 1 chân trắng 1 chân xanh vậy giờ mính lai với trống chân gì thì ra dc dàn con giống như chân mẹ hả anh

--------

Ok với bạn rungga97, bí quyết gì đây nè, anh cũng bị chết (trống rừng rặc rồi)...và hao hụt gà con quá chừng đấy chứ, nhưng vì ham thích thì quyết làm và đừng bỏ cuộc là tư từ sẽ có thôi em à!

Mình mới nở được lứa gà tre lai Mỹ đầu tiên đây, gui anh em xem

mr.Cường

nhin khu chuông nuôi of anh chắc cũng khá nhiêu chi phí anh hả

Câu hỏi của em khá hay đấy, a thì chưa có kinh nghiệm trong việc cho lai tạo ra gà như em nói, a nghỉ nó thuộc dạng đột biến, nên tỉ lệ ra được con như vậy cũng ít, nếu em tìm được con gà trống cũng có chân xanh chân vàng thì cơ hội cho ra đàn con có tỉ lệ giống bố mẹ có thể cao. Theo a nghỉ thôi chứ a cũng chưa từng làm.

Chúc em lai tạo thành công!
mr.Cường

Câu hỏi của em khá hay đấy, a thì chưa có kinh nghiệm trong việc cho lai tạo ra gà như em nói, a nghỉ nó thuộc dạng đột biến, nên tỉ lệ ra được con như vậy cũng ít, nếu em tìm được con gà trống cũng có chân xanh chân vàng thì cơ hội cho ra đàn con có tỉ lệ giống bố mẹ có thể cao. Theo a nghỉ thôi chứ a cũng chưa từng làm.

Chúc em lai tạo thành công!
mr.Cường

chào a Cường!
nhìn trại a mình thấy ham quá,rất quy mô! chúc mừng a,hân hạnh được giao lưu!

chào a Rungga!coi mái của a la tre hay nòi,mình cũng có con trống nòi 1 chân xanh 1 chân vàng
nhìn ngộ ngộ!
thân chào!

thanks a cường,em thì ko kinh ngh" đỗ gà nhưng thấy con nào lạ là em mua về.
như 2 chân khác nhau,tiếng gáy lạ,chân ko vảy,gáy ko ra tiếng or 1 mắt vàng 1 mắt trắng...
chỉ có gà ngủ tren cây xảy cánh như tử mị là em chưa suu tầm dc thôi.
nói chung là em chơi gà ko giống ai hết a cường ơi a đừng cười nha.
hôm nào em post vài chú lên cho mấy anh em xem thử nhé.

dân ta phải biết sử ta
cái gì ko biết lên tra google.

me nuoi ga tre

Chao anh em thich gà Rừng!

Mình có vài chú gà Rừng lai đang nuôi đây, gửi ae xem cho ý kiến: 2em trống nọc, có chú đang thay long đuôi, vài chị em mái, có chị đang dẫn đàn con thân yêu, đàn gà lứa đầu được 6-7tháng rùi đây.

p/s: mình cũng đang lai F1 của gà Rừng với gà Tre để ghép tiếp với gà Mỹ đây, sau này xem có đá khác gì gà tre thông thường của mình không! Có anh em nào chơi gà Tre đá lâu năm cho minh xin ý kiến với! liên lạc trao đổi kinh nghiệm: 0913812346 - mr.Cường

a.cường ghep ga rung rat ak? s nhin ga con hk co giong ga rung vay, màu hơi xấu. e cung co choi ga, dan ga cua e hk nhiu nhung màu nhin thì khỏi chê

Chúc mừng em đổ được đàn gà tốt, gà nay là gà rừng lai gà tre đá em à !

um. nhung ga nhin long no hk co mướt lam a, a.cường co nuoi ga my lai tre rung k? h de mun đổ mai my a co chia cho e vai con may dc k? ma a.cường o dau vay? hom nao a e minh gap giao luu duoc k a, e ten thẩm o tây ninh. e me nuoi ga tre nen cung gap ae giao luu

ok em! a đang cho lai gà mái Tre Rừng với gà trống Mỹ đẻn đây, lứa đầu được hơn 20con gần 2tháng rồi và 4con 3tháng. Trang trại ở 112 ấp Tiên Phong, xã Long Hoà, huyện Dầu Tiếng, bên em qua a chac k xa đau, số ĐT của a đây: 0913812346 có gì cần trao đổi alo anh.

chào a cường!!!!!!
gà a tốt quá hiện nay có ship đc chưa a?????nhìn mấy con gà rừng của a e mê quá :lol: có ship dc thì alo e nhé hihi
chúc a sức khỏe!!!1

Phát oi, sorry nhieu nhieu vì không có hồi âm cho em, bận số việc lâu không lên agriviet. Gà Tre trên anh giờ nhiều rồi, đợt tre lai Mỹ đầu tiên giờ cũng khá lớn ra hình trống mái rồi. Tuần sau anh về chụp số hình lên xem. Tình hình ở dưới em vẫn tốt ha, có gì mới không nè ?

mr.Cường

Chào anh em diễn đàn!

Lâu rồi không tham gia, nay mình có chụp vài em gà tre thành quả bước đầu của mình sau gan 1năm đổ gà, giờ post lên tham gia cho vui, tạo phong trào với anh em đây.

mr.Cường

Hình bầy gà chuối, 8 tháng

Để được nhìn ngấm chúng như vậy thật sự phải trải qua tgian khá lâu ....!

nhìn gà a mà mê quá.chưa mua đc con nào của a về chơi thử tiếc thật.e đang cần mua mấy con gà peru lai.khoảng 5 tháng đc rồi.nếu a có đăng hình lên dùm e.e xuống bắt nhé a.thanks a chúc a sức khỏe

Chào Phát!

gà Tre Peru-Mỹ a mới lại được lứa đầu 4-5thang, chưa đá thử nên cũng chưa biết đá đấm thế nào, với lại anh mới đổ lứa đầu nên để lại làm giống với thử cựa xem, phải vài tháng nữa mới có gà Phát ơi.

Hình gà tre con Peru-My (được 8em, 4trong, 4mai)

Đây là em Peru đẻn làm nọc nè, 1kg3, (dẫn 2em mái đang đẻ 3trưng) có gì a để e bầy này nuôi chơi.

Up Video Clip xo em ga lan dau voi e tre Mỹ đẻn 1kg3
http://www.youtube.com/watch?v=Pl_HhCiuZVw

chao moii nguoi

Tui thanh vien moi xin chao ca nha
Minh cung thich nuoi ga lai mi co anh em nao co con gionh chia minh 1 vai cap nuoi thu .vui long goi mail cho minh jet.starone@Gmail.com 0902313028 giang

hi! chào a.hiện tại e đang thik nuôi gà nòi hơn a ơi.gà tre e làm biếng nuôi wa :lol: có bầy tơ gà nòi nào lai peru hay asil ko a? tầm 6.7 tháng cũng đc

Phát ơi, e lấy bổn mái Asil Jap - trống Mỹ chơi đi, đá khá lắm, hiện tại gà lớn a còn 1,2con à để nuôi lớn chơi, vì gà 2-3tháng đã bán hết, hiện tại còn 2 ổ đang ấp gần nở rồi, nếu e lấy thì lấy đợt này.

hình bố mẹ đây Phát.

Back