Mở tiệm phân bón thuốc trừ sâu.

• Thread starter minh4949
  • Ngày gửi
Em tên minh
Hiện tại e chuẩn bị học xong cao đẳng bên quản trị khinh doanh, nhưng em muốn về nhà mở 1 tiệm bàn phân bón - thuốc trừ sâu.
em không biết mình cần phải học những gì và cần những gì để mở. vì tại quê em là chuyên về sản suất nông nghiệp chủa yếu là lúa. Và gia đình e cũng làm nông.
Em mong diễn đàn có thể giúp em.
Em cảm ơn!

Em tên minh
Hiện tại e chuẩn bị học xong cao đẳng bên quản trị khinh doanh, nhưng em muốn về nhà mở 1 tiệm bàn phân bón - thuốc trừ sâu.
em không biết mình cần phải học những gì và cần những gì để mở. vì tại quê em là chuyên về sản suất nông nghiệp chủa yếu là lúa. Và gia đình e cũng làm nông.
Em cảm ơn!

Chào bạn!
Buôn bán phân bón thuốc bảo vệ thực vật cũng như những ngành buôn bán khác thôi, muốn thành công thì phải chịu khó.
Bạn có nhiều lợi thế: học quản trị kinh doanh, nhà làm nông, kinh doanh tại vùng sản xuất nông nghiệp...nên cơ hội thành công bạn rất lớn.
Chúc bạn thành công

Em tên minh
Em cảm ơn!
Trong diễn đàn đã có mấy tupic bàn về vấn đề này rồi, bạn tìm đọc lại nhé!

Bán phân bón thì bạn không cần bằng cấp j...... Nên tham khảo và học hỏi chúc ít về Nông Nghiệp để có kiến thức mak tư vấn khi bán

Về thuốc BVTV thì bạn phải đi học 1 khóa lấy chứng chỉ hành nghề bán thuốc BVTV tg: khoảng 3 tháng ...
Bạn có thể lh trạm BVTV Huyện bạn đang ở để hỏi, Thường thì 1 năm chỉ có 1 khóa thui bạn nên tranh thủ.....Ko có chứng chỉ hành nghề thì bạn ko dc bán đâu..... Chứng chỉ này do BVTV Tỉnh cấp .... Học về 1 số dịch hại chủ yếu của địa phương, Thuốc phòng trị và pháp luật

Chúc bạn thành công!

học xong có thể lên các trang web của chi cục BVTV tỉnh , thành tham khảo thêm các loại bệnh hại cho cây trồng nhằm tư vấn tốt cho bà con

cảm ơn

em cảm ơn tất cả mọi người, cho e hỏi là hiện tại ở TPHCM có trung tâm nào dạy về BVTV không ạ!

Back