Mở trại nuôi Dê công nghiệp

• Thread starter nguyentung9860
  • Ngày gửi
Nhà mình đang nuôi Dê theo hình thức bán chăn thả, mình có tham khảo một số mô hình nuôi Dê của nước ngoài (qua videos) đa số mình thâý là nuôi nhốt, chuồng trại rất quy mô nhưng vì xem qua video nên rất nhiều hạn chế. Mình đang muốn chuyển sang mô hình nuôi Dê Công Nghiệp, mong các bác góp ý,chia sẽ kinh nghiệm giúp e.
Để nuôi Dê CN thì cần những yếu tố gì? Và trên thị trường đã có loại thức ăn CN nào cho Dê chưa?

Last edited by a moderator:
Bách thảo mang bầu bao nhiêu đôi răng rồi anh?

dạo này bà con đi đâu hết rồi, sao ko thấy ai bàn tán về dê nữa, hay đi dê hết rồi

bà con sau noel đã ko còn trên trần đời này nữa rồi nên ko thấy ai bàn tán nữa

bà con sau noel đã ko còn trên trần đời này nữa rồi nên ko thấy ai bàn tán nữa

Bác phụng dê cho mình hỏi nuôi 1 con dê cái thì lợi nhuận trong 1 năm ra sau vậy bác. tính từ lúc dê mang bầu.

1 con cái mang bầu 3 tháng tầm 6tr.
2 tháng đầu tiên đẻ 2 bé, sau 2 tháng con mẹ mang bàu lại, 6 thánng sau xuất 2 con lứa dầu tiên, duoc khoảng 70kg*100k=7tr(tổng trong 8 tháng), thì lúc đó con mẹ đẻ được lứa 2. cứ như vậy tính tiếp.
trung bình 1 năm 1 con mẹ đem về khoảng 10tr. ko biết đứng ko ta ehehhe

2 tháng đầu tiên đẻ 2 bé, sau 2 tháng con mẹ mang bàu lại, 6 thánng sau xuất 2 con lứa dầu tiên, duoc khoảng 70kg*100k=7tr(tổng trong 8 tháng), thì lúc đó con mẹ đẻ được lứa 2. cứ như vậy tính tiếp.

Hehe, nếu lãi như vậy thì anh em mình nuôi dê chắc giàu to rồi đây. Chúc bác phụng dê luôn thành công tôt đẹp. chắc sang năm đầu tư vài con dê cái quá. bác phụng dê còn dê mang bầu nhiều ko.

đang còn 4 con cái cực đẹp, cao to hiếm thấy, hàng để dành làm giống mà làm biếng nuôi, chắc làm thịt ăn quá

Xa qus chứ nếu gần là tôi lượm hết, giá 4em đó thế nào bác phung. Bán con hay bán kg

có hình rồi đó, hôm bữa đưa lên mà. 2 con boer lai sữa, 2 con bách thảoo... 2 con nhỏ, 1 con boer thuần, bác nào mua alo lấy giá.

Xa qus chứ nếu gần là tôi lượm hết, giá 4em đó thế nào bác phung. Bán con hay bán kg

xa gì đâu bác làm 1 chuyến xe là ok . cũng đâu có ít đâu .. còn không cột túm miệng bỏ bao mang về bao sân mang ra hà nội ...

--------

có hình rồi đó, hôm bữa đưa lên mà. 2 con boer lai sữa, 2 con bách thảoo... 2 con nhỏ, 1 con boer thuần, bác nào mua alo lấy giá.

a phụng có boer cái thuần nào không ? tết xong e tìm vài con nuôi thuần .

Last edited by a moderator:

Bác + luôn cái rủi ro nữa chứ!

Năm mới chúc mọi người thành công trong công việc mà mình đả chọn!
Chúc anh em trong hội nuôi dê có những chú dê mạnh khoẻ, ăn khoẻ, đẻ sây, chóng lớn.........và đặc biệt là bán được giá!

Back