Mọi người hãy giúp e cứu e cún!

• Thread starter Nâu Đá
  • Ngày gửi
E mới mua một chú cún 2tháng tuổi giống nhật bản lai bắc kinh.e mới cho e ấy ăn dc một bữa tối: Cơm+ thịt nạc. Nhưng đến sang ngày hôm sau đã bỏ ăn, đi ỉa và nôn. Vì nhà e ở lai châu nên chỉ có những bác sỹ đi chữa bệnh ngoài giờ. Vậy mà cứ hẹn e suốt cả 1 ngày cũng ko thấy đâu >.<. :( chẳng biết khi bs xuống nhà thì e chó còn sống ko nữa. Nhìn mắt cún tội lắm ak. Xin mọi người hãy chỉ giúp e bây giờ phải tiêm những thuốc gì, liều trị như nào và đồ ăn của e ấy trong giai đoạn này để e tự chăm sóc cũng như tiêm thuốc cho e ấy. E cảm ơn nhiều lắm!!!
P/s: Nếu dc loại thuốc phổ biến và dễ mua thì càng tốt ak, trên nhà e là miền núi đâm ra khó mua thuốc lắm :(.

chào bạn

cún mới đem về thì bạn chỉ nên cho nó uống nước + vitamin C thôi
Nó đang mệt nên dễ bị bệnh lắm
bây giờ thì bạn ra tiêm thuốc tây mua vitamin C pha với nước, mua thêm 1 cái óng chích để bơm vô miệng nó

cún mới đem về thì bạn chỉ nên cho nó uống nước + vitamin C thôi
Nó đang mệt nên dễ bị bệnh lắm
bây giờ thì bạn ra tiêm thuốc tây mua vitamin C pha với nước, mua thêm 1 cái óng chích để bơm vô miệng nó
Cảm ơn bạn nha! mình vừa đưa e ấy đi tiêm 1 mũi thuốc bổ vs 1 mũi kháng sinh rồi. Cứ cho gì vào là e ấy ói ra hết :(

E mới mua một chú cún 2tháng tuổi giống nhật bản lai bắc kinh.e mới cho e ấy ăn dc một bữa tối: Cơm+ thịt nạc. Nhưng đến sang ngày hôm sau đã bỏ ăn, đi ỉa và nôn. Vì nhà e ở lai châu nên chỉ có những bác sỹ đi chữa bệnh ngoài giờ. Vậy mà cứ hẹn e suốt cả 1 ngày cũng ko thấy đâu >.<. :( chẳng biết khi bs xuống nhà thì e chó còn sống ko nữa. Nhìn mắt cún tội lắm ak. Xin mọi người hãy chỉ giúp e bây giờ phải tiêm những thuốc gì, liều trị như nào và đồ ăn của e ấy trong giai đoạn này để e tự chăm sóc cũng như tiêm thuốc cho e ấy. E cảm ơn nhiều lắm!!!
P/s: Nếu dc loại thuốc phổ biến và dễ mua thì càng tốt ak, trên nhà e là miền núi đâm ra khó mua thuốc lắm :(.

bệnh này chó con gặp thường xuyên, mình thích nuôi chó lắm. lúc bé nó bị bệnh này như cơm bữa, đang chơi đùa tự dưng mặt nó đần thối ra và bỏ ăn, nôn bằng sạch... nói chung nuôi chó lúc nhỏ khó như nuôi con mọn bạn à. nên phải chăm.
bác ra chợ mua viên thuốc chốn nôn của người cho nó uống với liều nhỏ vì nó như trẻ con, sau đó cho uống bi sep tôn. viên thuốc chống nôn tôi ko nhớ, tên nó mang máng như là a pro xin gì đó.
cún nhà mình nè: http://www.youtube.com/watch?v=ANeK0NYPJuI
^^,

Bác phải thật gấp, thật sớm thì có hy vọng
Bác chịu khó bế nó đến các thị trấn lớn..có bác sỹ thú y chữa kịch liệt sẽ có hy vọng khỏi..
Nếu nó khỏi..nhờ thú y chích ngừa 7 bịnh ( các bịnh chuyên hủy diệt chó con)
1 hũ Hexadog ngừa 7 bịnh giá trên 100 ngàn đồng và phải chích khoảng 3 hũ cách 1 tháng 1 hũ
Sau 3 mũi chích chó không bị bịnh djch mà chết nữa nó sẽ sống đến già..
Nhưng mỗi năm phải chích nhắc lại 1 hũ

Các con chó không được chích ngừa 7 bịnh này 10 con chết chắc chắn trong những tháng đầu đời là 6 con,
Khi bịnh phát nếu có thú y chữa sớm nó sẽ khỏi..nhưng sau đó vẫn phải chích ngừa thì mới an toàn

cũng có loại thuốc tên là Tetradog ngừa 4 bịnh nguy hiểm nhất giá chỉ có khoảng 50 ngàn đồng 1 hũ

Cảm ơn các bạn nhiệt tình chỉ bảo nha! Nhưng mà e cún của mình mất lúc chiều nay ùi. :(. Có lẽ e ấy ko mất vì bệnh mà mất vì bị tiêm quá liều. Không đưa đến bs thú y tiêm, lỡ e ấy có sao thì lại áy náy, hối hận. Đằng này thì....... ko đưa đi mà tự mua thuốc về tiêm có khi e ấy ko mất sớm thế! Buồn lắm! :((

theo mình nghĩ cún của bạn không phải mất vì tiêm quá liều đâu.có thể em nó đả bị bệnh care rồi.những bệnh đó thì cún khó có khả năng qua khỏi lắm.đừng tự trách mình nữa.
mihn2 củng có 1 con.hôm trước bị care cung nôn mửa,tiêu chảy,sổ mủi,sốt....BSTY điều trị cật lưc chích thuốc,uống thuốc,truyền dịch thậm chí làm cả kháng sinh đồ.nhưng cuối cùng em nó củng ko qua khỏi sau khoảng 22 ngày.
chúc bạn tìm được cún mới mạnh khỏe.nên chích ngừa đầy đủ cho nó để khi bị bệnh mất thì buồn lắm

mình mới nuôi lại em này đây.khoe hình chút nha

Last edited by a moderator:
trời! chết rồi à?
chia buồn với bạn!
nếu nó bị care thì cơ hội sống rất là thấp
bạn có biết cách tiêm thuốc cho chó không vậy ? tiêm quá liều là chết đó nha

Back