mong ace giúp đở...

• Thread starter 01639456712
  • Ngày gửi
Tình hình la e củng mới tập nuôi gà. Lứa này là lứa thứ3 e đang nuôi 1000c. 2 lứa trước e chỉ nuôi 200c. Nên chỉ mang ra chợ bán mấy bửa là hết. Lần này sl khá nên e chua biết bán cho ai. Hiện ga đc 2.5 tháng e tinh nuôi khoảng 4thang. E đang ở daklak co ac nào ở daklak xin dược giúp đở .thank còn 1.5thang nữa là bán nhung k biết bán cho ai. Mang ra chợ thì sợ không hết. Rất mong được giúp đở.

Hôm qua đi ngang Nhân Trạch ( Đồng Nai) 2 bên lề đường nhiều bảng hiệu dương lên gà ta 66.000$/KG

Tò mò dừng lại... bầy gà lông óng ả như gà Tam Hoàng .. người bán quả quyết gà ta chính cống...bán trong nhà có địa chỉ
mua 1 con về ăn thử : đúng thật gà ta vì thịt chắc chắn hơn gà Tam Hoàng

Hôm qua đi ngang Nhân Trạch ( Đồng Nai) 2 bên lề đường nhiều bảng hiệu dương lên gà ta 66.000$/KG

Tò mò dừng lại... bầy gà lông óng ả như gà Tam Hoàng .. người bán quả quyết gà ta chính cống...bán trong nhà có địa chỉ
Vậy là ở Nhơn trạch bán phá giá luôn rồi . Chổ em gà trống ta 90k/kg , mái 100k/kg . Trả 80k họ còn ko thèm bán nữa bác.

Vậy là ở Nhơn trạch bán phá giá luôn rồi . Chổ em gà trống ta 90k/kg , mái 100k/kg . Trả 80k họ còn ko thèm bán nữa bác.
Hôm qua cũng từ diễn đàn này tôi đọc 1 coment của ai đó than rằng : “khu vực em... thương lái bây giờ thu mua gà ta giá chỉ có 50K thôi”

đó chính là lí do hôm qua tôi mua gà Nhân Trạch ăn thử...đúng gà ta thật bác à

Các bác có ai giúp e về đầu ra cho con gà k. Tinh hình la 1000c mk chưa tìm đc chổ bán. Xin các bác tư vấn thêm

Tình hình này...chỗ giá thấp chỗ giá cao..vậy sắp tới giá gà ta sẽ biến động ghê lắm đó...theo kiểu loang dần

Chỗ bác giá còn đang cao, thì tranh thủ mang ra chợ bán dần đi...đừng chờ thương lái mà có thể...thất vọng

Đem ra chợ bán từ từ đi bác , người ta mua thì đưa sdt cho người ta , rồi bảo khi nào mua nữa thì gọi giao tận nơi luôn .
Bác nên chủ động đầu ra , trông chờ vào thương lái có ngày thất vọng não nề.
Bọn nó ép giá vãi ra đó bác.

Tình hình la e củng mới tập nuôi gà. Lứa này là lứa thứ3 e đang nuôi 1000c. 2 lứa trước e chỉ nuôi 200c. Nên chỉ mang ra chợ bán mấy bửa là hết. Lần này sl khá nên e chua biết bán cho ai. Hiện ga đc 2.5 tháng e tinh nuôi khoảng 4thang. E đang ở daklak co ac nào ở daklak xin dược giúp đở .thank còn 1.5thang nữa là bán nhung k biết bán cho ai. Mang ra chợ thì sợ không hết. Rất mong được giúp đở.
Ối zời ơi,mùa này gà đang rẻ,bạn đợi 1 tháng nữa thương lái lấy hết thôi,bạn cứ yên tâm

Bác mua vào gà lai ta thôi,gà này lơn nhanh,thịt cũng chặt nh ko bằng gà ta đâu,bác đang nhầm đấy,lông rất đẹp như gà sắp đẻ vậy,đúng ko bác

Bài viết có nội dung tương tự
  • Mong ace giúp đỡ
    • Thread starter thanhbinh12393
    • Ngày gửi
  • Thức ăn cho thỏ
    • Thread starter Thuong nguyen
    • Ngày gửi
  • Xin giúp em gái tập nuôi gà
    • Thread starter NgọcAnh vàng anh
    • Ngày gửi
  • ga bệnh cần giup , gấp gấp
    • Thread starter boydouble12