Mong chỉ dẫn cách tìm đầu ra cho chim bồ câu pháp!

• Thread starter Pham Chung
  • Ngày gửi
Nhà em co nuôi hơn 300 cặp chim bồ câu Pháp, giờ tìm đầu ra khó quá, xin nhờ các anh chị chỉ giúp, ! nhà em ở Thanh hóa các bác ạ, nếu bác nào có nhu cầu em xin thanh lý rẻ lại toàn bộ cả lồng, Sdt của em: 0903433434

Đang định nuôi bồ câu, vừa bắt 2 cặp về nuôi để nhân giống từ từ, mà nghe các bác nói mình cảm thấy lo lắng cho đầu ra sau này. Vậy sao mà nhiều trại nuôi hàng ngàn cặp lại có đầu ra nhỉ? Mình nên học hỏi từ họ!

Đang định nuôi bồ câu, vừa bắt 2 cặp về nuôi để nhân giống từ từ, mà nghe các bác nói mình cảm thấy lo lắng cho đầu ra sau này. Vậy sao mà nhiều trại nuôi hàng ngàn cặp lại có đầu ra nhỉ? Mình nên học hỏi từ họ!
Vậy mà đã lo lắng thì ngày sau lên trăm cặp chắc bác than trời quá !

Đầu ra khó chắc vừa nuôi vừa thịt :). Bồ câu mình vừa được cho, có màu nâu socola và màu nâu xám, là giống gì các bác nhỉ? Không có con nào màu trắng, không lẽ bồ câu gà? Mình nghe nói bồ câu gà ấp tệ lăm, mà sao thấy người cho họ nuôi chim tự ấp tốt lắm, và thời gian sinh sản thấy cũng mau.

Nếu trọng lượng chim từ 800 gr trở lên thì có lẽ là bc Gà bác ạ !

Mình mới nuôi chưa bán cặp nào mà sao nghe máy bạn nói tình hình đầu ra sao thấy nản quá. không biết sao. Có ai ở Quảng ngãi nuôi BC ko tư vấn mình biết giúp.
Mình cũng ở Q Ngãi nè bạn. Mới nuôi được 1 ít và đang tìm ddaauf ra
S đtminhf là 0963310099. có gì mình trao đổi kinh nghiệm nhé

Bạn đã bán được cặp nào chưa vậy?bạn ở quảng ngãi mà là ở chổ nào vậy.Mình ở Nghĩa Kỳ nhé

Em cũng đang quan tâm, sao tình hình ảm đạm vậy nhỉ :(

Bạn hãy chịu khó đi tìm đấu ra ở những cùng lân cận, và quảng cáo nhiều,.. thì có lẽ sẽ khả thi

Bạn nuôi có 2 đôi thì để gia đình tẩm bổ thôi chứ nhân giống bao giờ mới được cả đàn chim, lo gì đầu ra

Cac bac da nuoi roi cho e hoi nuoi 100cap chjm sinh san moi thang dc bn cap chim ragiang vay.e cung dang quan tam ve van de nay va co y dinh nuoi .mong cac bac chi giup nhe

Cac bac da nuoi roi cho e hoi nuoi 100cap chjm sinh san moi thang dc bn cap chim ragiang vay.e cung dang quan tam ve van de nay va co y dinh nuoi .mong cac bac chi giup nhe
Nếu bạn nuôi 100 cặp đẻ thì hàng tháng bạn xuất bán tầm 55-65% thì đạt yêu cầu và bán ra ràng cho lợi nhuận. Nếu muốn nuôi được như vậy bạn phải đảm bảo nhiều yếu tố để cho chim sinh sản tốt: Thức ăn, vitamin, khoáng chất, môi trường, cách chăm sóc... và việc áp dụng khoa học về việc ghép trứng, ghép con.... Chúc bạn nuôi thành công

Cac bac noi rat dung cam on y kien cua cac bac .nhung qua tim hieu e thay buoc dau tien chon giong la rat quan trong nhung e lai chua co kinh nghiem monh cac bac da co kinh nghiem chi cho e cach chon con giong tot nhat voi cam on cac bac nhjeu

Nói là chọn lông bụng dày mượt, lanh lợi ! Nhưng nếu là người nhìn quen thì chỉ cần liếc qua đã biết chim đẹp, chim xấu ! Nếu bạn tinh ý 1 chút thì cũng chỉ cần liếc qua là biết liền !

Nói là chọn lông bụng dày mượt, lanh lợi ! Nhưng nếu là người nhìn quen thì chỉ cần liếc qua đã biết chim đẹp, chim xấu ! Nếu bạn tinh ý 1 chút thì cũng chỉ cần liếc qua là biết liền !
Chọn chim tốt xấu khó đó, cứ để nó ấp, nuôi con 1-2 lứa rồi kết luận thì tốt hơn.

Đầu ra khó chắc vừa nuôi vừa thịt :). Bồ câu mình vừa được cho, có màu nâu socola và màu nâu xám, là giống gì các bác nhỉ? Không có con nào màu trắng, không lẽ bồ câu gà? Mình nghe nói bồ câu gà ấp tệ lăm, mà sao thấy người cho họ nuôi chim tự ấp tốt lắm, và thời gian sinh sản thấy cũng mau.

Bồ câu mỹ !

Giá cao
Đẻ ít
Nuôi con tệ lắm
Con ra ràng rất to 550 - 700 gram/con
Khó bán lắm
Vì không ai chịu mua con giống
Mà bán bồ câu ra ràng thì không có kinh tế bằng bồ câu pháp

Chỉ bán làm cảnh, nhưng ít người chịu mua làm cảnh.
Cách đây 1 năm, một căp có giá từ 3 - 5 triệu
Bây giờ 500 nghìn/cặp không ai chịu mua.

Bồ câu bán chạy nhất là Bồ Câu Thịt.
Bồ câu này chưa ra ràng, vì mới chớm nhú
lông cánh, và có thể vẫn phải mớm.

Bồ câu ra ràng là Bồ Câu Giống.
Bồ câu này chỉ người mua về nuôi mới mua.
Người mua bồ câu ăn thịt thì không mua bồ
câu này, vì nó gầy, và ít thịt hơn bồ câu
non.

Điều tôi nói trên đây chỉ những ai nuôi và
bán bồ câu nhiều rồi mới biết. Tôi viết ra
để chia sẻ với người chưa nuôi và người mới
nuôi bồ câu vài tháng, có vài chục đôi.

em o Ca Mau day. phat trien cai nghe nay ma sao nge cac bac tim dau ra kho nen em cung hoi nan @@

Back