Một số VB Pháp luật về ĐHVD

• Thread starter QuitMit
  • Ngày gửi
Một số VB Pháp luật về ĐVHD

Chào anh Khúc Thùy Du,

Sáng nay sao bác dzậy sớm wa trời ! Nếu làm BQT như vậy thì vất vả quá ! Hic hic.

Tôi xem bài góp ý của anh Tphat về chuyên mục tư vấn pháp lý của AgriViet thấy rất hay. Hiện tôi đang có một số văn bản pháp lý liên quan đến chăn nuôi Động vật hoang dã (ĐVHD) muốn post lên diễn đàn chia sẻ cùng AE.

Bắt đầu bằng nghị định 32 (ngày 30/03/2006) và nghị định 82 (ngày 10/08/2006) của Chính phủ.

Hy vọng thông tin có ích cho AE. Nếu AE có thông tin cập nhật hơn thì cùng chia sẻ nhé !

Kính thư,

PS : rất may ông chính phủ không đòi tiền copyright !!!

Last edited by a moderator:
Đề nghị anh LVT nói rõ hơn về tên tiêu đề này. Tại sao phải sữa tên tiêu đề?

Vì nó vốn là một cụm từ được viết tắt, nhưng có chút nhầm lẫn, ĐHVD là gì? bác không thấy lạ sao?

QuitmMit đã viết:
Tôi xem bài góp ý của anh Tphat về chuyên mục tư vấn pháp lý của AgriViet thấy rất hay. Hiện tôi đang có một số văn bản pháp lý liên quan đến chăn nuôi Động vật hoang dã (ĐVHD) muốn post lên diễn đàn chia sẻ cùng AE

Nhìn cách bác nói chuyện có vẻ hành chính và hành ... nhau quá.(Có chạm thì cũng mong bác bỏ qua).

Thank QuitMit nhieu nhieu, minh đang cần mẫu đăng ký chăn nuôi, hôm nay lang thang gặp Bác quả " Hữu duyên thiên lý năng tương ngộ" ( phải vậy ko nhỉ,hay la khác)

Các bác nuôi ĐVR thông thường (có danh mục kèm theo Thông tư 47/2012/TT-BNNPTNT) mà chưa có nguồn gốc hợp pháp (cụ thể là nuôi trái phép) thì có thể nghiên cứu điểm đ, khoản 2, điều 7, mục III của Thông tư để hợp pháp hóa nhé.
Các bác nhanh lên không thôi sẽ hết thời gian cho phép đăng ký (chỉ 90 ngày kể từ ngày 09/11/2012).

Back