Mua/bán Gà Đông Tảo - tất cả vào đây nào!

• Thread starter phước an
  • Ngày gửi
Neu nhung gi bac noi tren la su that thi can phai xet lai doi chut vi em mua ga cua chu deu duoc ho tro ve chon ga giong dep lan khau chua benh .ah ma hinh nhu em voi bac co tro chuyen ve con ga Mai khong ban duoc Gia cao roi thi phai
Đúng vậy.
Nói chung, mình cũng hài lòng về cách phục vụ của chú.
Nhưng đã bán gà thì khi thống nhất là mua gà giống, giá trả theo giống nhưng lại bắt gà thịt bán mình, mình mua về nuôi được 6-7 tháng gì đó, tuổi tổng cộng hơn 1 năm mà chân vàng khè, ko đẻ được. Tết rồi mình làm thịt luôn rồi.
Hình như mình còn hình, hôm nào lục được mình sẽ gửi mọi người tham khảo.

Ngồi buồn chẳng biết làm chi
up lại ảnh cũ làm bi thuốc lào :)))))))

Mình ở Hải Phòng, có gì alo mình 0984 950029

Có mấy ảnh mới hôm qua chụp, up luôn cho nóng hổi ko thì cứ thấy bứt rứt ko yên :)

chuẩn bị đăng ký đi thì cặp đôi hoàn hảo :)

Trống 4.7kg, mái 3.5kg thuộc gout chân thấp

em xinh em đứng 1 mình vẫn cứ xinh :))

cặp này cũng ko kém phần rực rỡ :)

gà con nhìn nhỏ nhưng toàn 2kg

mới xuống ổ được 20 ngày, vẫn để mẹ ủ tự nhiên

mái con nhỏ nhưng chân to xụ :)

mấy mái tiềm năng

1.6kg nhưng đã nảy chân khá tốt

1 con của con quan vân trường, nhìn y hệt bố, chân thì kém hơn chút ít

đầu mặt gộc tre, xù xì, 4.4kg, 10 tháng

có mấy ảnh mới nhất update đợt tết vừa rồi gửi ae ngắm chơi :)

gà con, mỗi đàn tách riêng 1 ô để đảm bảo gà lớn ko ăn hết thức ăn gà bé, phòng chống bệnh tật cũng dễ :). Nhìn nho nhỏ thế này nhưng toàn >1kg ca

mái mẹ hơn 1 năm tuổi, nhìn mặt già già nhưng hơi bị sexy =))

đám choai choai nhưng toàn 3kg cả :)

cặp tình nhân trai tài gái sắc ^^, trống 1 năm tuổi >4kg đầu mặt xù xì, mái >3kg

bộ ảnh ưu tiên dàn mỹ nữ chân ngắn nhưng có vai trò quyết định tới cả đàn gà :)

Con trống được tuyển chọn qua nhiều vòng, vừa tán gái giỏi vừa oai vệ như chiến tướng trên sa trường:8^:

quản lý 6 mái cùng lúc

cận cảnh cặp chân trống 1 tuổi, vảy thịt đỏ tươi :)

Gà Trống của Đậu Đỏ

Ngồi buồn chẳng biết làm chi
up lại ảnh cũ làm bi thuốc lào :)))))))

Anh Việt ơi, em nhận ra ảnh chân của con gà cuối cùng đó, bức ảnh cuối đó là chân của con trống nhà em.
Chắc cuối tuần này là có khoảng 30 hậu duệ rồi, háo hức và hồi hộp.......
Hiệp hội thành viên chân chính của Gà ĐT chuẩn bị chia vui cùng Đậu Đỏ nhé.

đây là link của 1 bác nuôi gà DT nhiều thể loại từ gà lai-> gà thuần->đột biến mà hồi lâu mình có tham khảo trước khi bắt tay vào nuôi gà (từ page 1->7 ,có thời gian thì xem hết 14 page nha mấy bác ^^)
http://forum.vietpet.com/49300-ga-dong-cao-dong-tao-6.html
K biết bác trong đường link này đã nuôi lại gà ĐT chưa ... tiếc cho bác ấy qua. Cách đây 1-2năm do ngoài bắc có đợt dịch kết hợp với bác này mê chó nên mua cổ gà ở chợ về cho nó ăn... kết quả đi .. cả trứng đang ấp hu hu... Hồi đó hình như đam mê của bác ấy cũng giảm vì.... bạn bè đều thích ăn thịt gà như bác ấy .... thành ra gà sinh ra và lớn k kịp ....kakaka...
Thật tiếc cho cặp giống đẹp... và tiếc cho 1 người nuôi mắt tay. Hy vọng giờ này bác ấy đã nuôi lại!

Gà trống của mình chân to tương đương em này.
Để hôm nào chụp trực diện cho mọi người xem.

Anh Việt ơi, em nhận ra ảnh chân của con gà cuối cùng đó, bức ảnh cuối đó là chân của con trống nhà em.....

hehe, con e bắt là con cùng đàn vs con này, đàn đó có 6 con chân y hệt nhau, đều răm rắp, a giữ lại 1 con làm giống :)

Phước an.cho mình giá gà 2kg mà chưa có cộng lông nào hết giống như bầy trên đi.bầy thịt đỏ ao đó.mình mua 1 con à.cho giá vào inbox giúp nhé

K biết bác trong đường link này đã nuôi lại gà ĐT chưa ... tiếc cho bác ấy qua. Cách đây 1-2năm do ngoài bắc có đợt dịch kết hợp với bác này mê chó nên mua cổ gà ở chợ về cho nó ăn... kết quả đi .. cả trứng đang ấp hu hu... Hồi đó hình như đam mê của bác ấy cũng giảm vì.... bạn bè đều thích ăn thịt gà như bác ấy .... thành ra gà sinh ra và lớn k kịp ....kakaka...
Thật tiếc cho cặp giống đẹp... và tiếc cho 1 người nuôi mắt tay. Hy vọng giờ này bác ấy đã nuôi lại!

bác này vẫn nuôi nhưng chủ yếu chỉ thịt là chính,giống mình:lol:.cũng đang nhờ mấy lão quen hay về đông tảo tìm hộ những con đẹp mà chưa có,có giá cũng toàn trên trời.
to:phước an nhà bạn có con gà nhỏ nào xuất sắc đột biến ko để lại mình. tuần trước về đt tìm mãi mới tóm dc 1 chú ưng ý 1,5 tháng dc 0.4kg chân đỏ rực bằng nắp chai bia,tiếc là về bị đi ngoài tưởng toi,may mà phát hiện ra đúng bệnh giờ cũng khá hơn rồi.hi vọng cháu nó qua khỏi sống tới tết :unsure:

Phước an nè....sao gà bạn đạp mái gà mái còn nguyên lông lá đẹp vậy.gà mình gà trống đập hoài lông lá rụng hết,hihihi

ừ giải thích sao việt ơi........ nguyên quần áo mà tỷ lệ lại cao... chấm đầu tăm chuẩn nhỉ ... mà ai dạy nó !!!!!!!!!!!!!!!!!!!

cái vụ quần áo thì ko biết chứ tỷ lệ cao mình biết nè....con trống mình lúc chưa xuống chân thì đạp phát nào dính phát đó...từ khi xuống chân thì tỷ lệ giảm....có những người muốn gà đông tảo có cồ đều nên chọn những con trống chân nhỏ để đạp,tuy vậy tỷ lệ nở thì cao nhưng con con sau này ko đẹp...người ta nói chó giốn cha gà giống mẹ nhưng mình thấy gà mình nó toàn giống cha...hihihi...để bửa nào upp mấy tấm gà mình mà làm biếng quá..hi

Phước an nè....sao gà bạn đạp mái gà mái còn nguyên lông lá đẹp vậy.gà mình gà trống đập hoài lông lá rụng hết,hihihi
Theo mình nghĩ do giống nữa.
Và 1 phần do những em xinh đẹp xung quanh.

Gà mái mình hay bứt lông gà trống nên lông từ cổ lên đầu ko mọc nổi. :D

Theo mình nghĩ do giống nữa.
Và 1 phần do những em xinh đẹp xung quanh.

Gà mái mình hay bứt lông gà trống nên lông từ cổ lên đầu ko mọc nổi. :D
Ga trong cua minh cung sexy lam....co ko co long.lung va duoi cung trui lui....ga mai thi rot long tu tu....hi...khoa than kinh di..hi

to:phước an nhà bạn có con gà nhỏ nào xuất sắc đột biến ko để lại mình. tuần trước về đt tìm mãi mới tóm dc 1 chú ưng ý 1,5 tháng dc 0.4kg chân đỏ rực bằng nắp chai bia,tiếc là về bị đi ngoài tưởng toi,may mà phát hiện ra đúng bệnh giờ cũng khá hơn rồi.hi vọng cháu nó qua khỏi sống tới tết :unsure:

=> mới có 0.4 lạng mà chân bằng nắp bia cũng thuộc dạng kinh điển đấy, chúc mừng bác trước và hy vọng sau này nó cứ thế mà phát triển (nhiều trường hợp gà lúc nhỏ chân to ko hiểu sao lúc lớn nó lại nhỏ)

Ko biết bác mua nhà ai? Mai mình về HP nếu có thời gian mời bác qua nhà chơi, ngắm gà :D

cái này theo mình thì do 1 số lý do:
- Thiếu chất gà nhỉa lông nhau hoặc diện tích nhốt hẹp quá gà mổ nhau
- Cặp trống mái ko cân xứng, mình có nghe nói 1 số trường hợp gái VN đi cấp cứu vì mấy ông chồng tây hàng "khủng quá" :))

ừ giải thích sao việt ơi........ nguyên quần áo mà tỷ lệ lại cao... chấm đầu tăm chuẩn nhỉ ... mà ai dạy nó !!!!!!!!!!!!!!!!!!!

quần áo đẹp, bóng loáng mà vẫn chuẩn chỉ, xin thưa vì cái khóa quần nó nhậy ah =)))))))))))))))))))

- Cặp trống mái ko cân xứng, mình có nghe nói 1 số trường hợp gái VN đi cấp cứu vì mấy ông chồng tây hàng "khủng quá" :))

trống mình 4k1 à...dau có khủng lắm đâu...chỉ dc cái chân to..hihi.còn dinh dưỡng thì mình bổ xung h=khoáng đầy đủ mà ta....chuồng trại rộng rãi...@@

--------

gà của mình nè...hihi
http://www.aquabird.com.vn/forum/showthread.php?t=104537

Last edited by a moderator:

trống mình 4k1 à...dau có khủng lắm đâu...chỉ dc cái chân to..hihi.còn dinh dưỡng thì mình bổ xung h=khoáng đầy đủ mà ta....chuồng trại rộng rãi...@@

--------

gà của mình nè...hihi
http://www.aquabird.com.vn/forum/showthread.php?t=104537

Em gà ko chịu chung chuồng với anh gà rồi. ^^

Taukilan ở đâu trong tphcm vậy?
Khi nào đến xem gà chơi.

Back