Mua/bán Gà Đông Tảo - tất cả vào đây nào!

• Thread starter phước an
  • Ngày gửi
cái vụ quần áo thì ko biết chứ tỷ lệ cao mình biết nè....con trống mình lúc chưa xuống chân thì đạp phát nào dính phát đó...từ khi xuống chân thì tỷ lệ giảm....có những người muốn gà đông tảo có cồ đều nên chọn những con trống chân nhỏ để đạp,tuy vậy tỷ lệ nở thì cao nhưng con con sau này ko đẹp...người ta nói chó giốn cha gà giống mẹ nhưng mình thấy gà mình nó toàn giống cha...hihihi...để bửa nào upp mấy tấm gà mình mà làm biếng quá..hi
Chuẩn bác! Về cơ bản k phải con trống nào cũng được vậy đâu bác nhé chúc mừng bác. ..

Em gà ko chịu chung chuồng với anh gà rồi. ^^

Taukilan ở đâu trong tphcm vậy?
Khi nào đến xem gà chơi.
minh o quận 9.hihi.

Chuẩn bác! Về cơ bản k phải con trống nào cũng được vậy đâu bác nhé chúc mừng bác. ..
hihi.tai con trống này giống cha nó y đúc...tiếc là papa nó đie rồi.hi

sản phẩm: cháu nội Quan Vân Trường đây anh Việt ơi!

Anh Việt ơi, em nhận ra ảnh chân của con gà cuối cùng đó, bức ảnh cuối đó là chân của con trống nhà em.
Chắc cuối tuần này là có khoảng 30 hậu duệ rồi, háo hức và hồi hộp.......
Hiệp hội thành viên chân chính của Gà ĐT chuẩn bị chia vui cùng Đậu Đỏ nhé.

Anh Việt xem cặp chân này có đúng là con trong ảnh của anh không nhé:

Còn đây là mặt mũi của em nó: Không biết anh Việt phong cho em nó là con cả hay con thứ nhưng nhìn mặt nó chắc một thời gian nữa thì chẳng thua ai cả

Một mình đứng ngoài chờ 4 bà vợ đang ấp, nhìn có vẻ hơi bùn nhưng rất oai vệ:

Và đây là vợ con của nó, hai đàn được 23 con chưa biết tỷ lệ trống mái thế nào nhưng nhìn con nào con nấy đều vàng óng, thích thật:

Thêm ảnh con gà nhà em bắt tại Đông Tảo đây, nhưng em này đang trong danh sách thanh lý, em định để đến Tết thì cho nó về Giời, anh cho em ý kiến xem nào:

Anh Việt thấy con này liệu có giống quan vân trường của anh không, từ màu lông, dáng dấp...........

Chắc khoảng 2 tuần nữa thì lại ra thêm 2 đàn của hai con mái ấp sau nữa, đợt này thì tha hồ mà tận hưởng anh Việt ạ, hê hê hê........

chúc mừng Đậu đỏ :)

a thích nhất quả ảnh con mái ấp đàn con nở xung quanh, nhìn mê quá :D

Con trống dáng dấp, đầu mặt, phong thái khỏi chê, chắc chắn đạp chuẩn, nhưng sao con này chân bây h khô thế, trước về đỏ rực mà?

--------

nghe tin vừa xuống ổ 2 đàn gà được khoảng 18 con, vui quá xin nghỉ ngay 1 ngày về nhà xem tnao, hình như mắc căn bệnh ko có tí cứt gà cảm thấy bứt rứt rồi thì phải :)). Nhân dịp mình mới mở rộng trại gà, up mấy ảnh lên "show hàng" với ae :))...người quê chỉ có tấm lòng, cái gì cũng thật từ người thật, gà thật tới chuồng thật, xin mời ae :2cat:

Vườn mình rộng khoảng 1500m2, chuồng trại rộng khoảng >100m2 chia theo khu

khu này chủ yếu nuôi gà thịt, gà giống, chuồng cũ nuôi gà bố mẹ

rau cỏ đầy vườn, gà tha hồ nhậu :)), còn cau để làm gì với gà thì,,,,chỉ tiết lộ khi ai tới nhà chơi =)))))

mấy chú choai choai lên nhà mới chạy tung tăng ^^

quan công vẫn hiên ngang và oai vệ như thường lệ :))

mời ae xem ảnh gà, chuồng gà nhiều mà chưa có thịt gà, vậy thì đây: gà đông tảo luộc, thơm ngon, giòn bùi :wacko:

nhà cửa cho mấy đứa con tinh thần sơ bộ đã tạm ổn, bây h thì có thể mở rộng lời mời tới ae gần xa ghé qua chơi và thưởng lãm gà :6^:.

Last edited by a moderator:
@phuoc an: Ý phước an là anh em nào tới thưỡng lãm gà cũng đãi 1 bàn như hình trên ah?

--------

@dau do: Con trống bạn kém quá.
Theo mình là vậy, ko biết mọi người thế nào?

Nói rõ hơn được không!

chúc mừng Đậu đỏ :)

a thích nhất quả ảnh con mái ấp đàn con nở xung quanh, nhìn mê quá :D

Con trống dáng dấp, đầu mặt, phong thái khỏi chê, chắc chắn đạp chuẩn, nhưng sao con này chân bây h khô thế, trước về đỏ rực mà?

--------

nghe tin vừa xuống ổ 2 đàn gà được khoảng 18 con, vui quá xin nghỉ ngay 1 ngày về nhà xem tnao, hình như mắc căn bệnh ko có tí cứt gà cảm thấy bứt rứt rồi thì phải :)). Nhân dịp mình mới mở rộng trại gà, up mấy ảnh lên "show hàng" với ae :))...người quê chỉ có tấm lòng, cái gì cũng thật từ người thật, gà thật tới chuồng thật, xin mời ae :2cat:

Vườn mình rộng khoảng 1500m2, chuồng trại rộng khoảng >100m2 chia theo khu

khu này chủ yếu nuôi gà thịt, gà giống, chuồng cũ nuôi gà bố mẹ

rau cỏ đầy vườn, gà tha hồ nhậu :)), còn cau để làm gì với gà thì,,,,chỉ tiết lộ khi ai tới nhà chơi =)))))

mấy chú choai choai lên nhà mới chạy tung tăng ^^

quan công vẫn hiên ngang và oai vệ như thường lệ :))

mời ae xem ảnh gà, chuồng gà nhiều mà chưa có thịt gà, vậy thì đây: gà đông tảo luộc, thơm ngon, giòn bùi :wacko:

nhà cửa cho mấy đứa con tinh thần sơ bộ đã tạm ổn, bây h thì có thể mở rộng lời mời tới ae gần xa ghé qua chơi và thưởng lãm gà :6^:.
Trại đẹp quá anh nhỉ, khi nào em về phải cho em thưởng thức 1 bữa gà nhé.
Con trống của em lúc mới về chân nó hồng lắm nhưng thả vườn 1 thời gian ko biết thế nào lại bị mốc như thế, nhưng nếu chịu khó rửa chân cho nó thì ok ngay.
Nhìn đàn gà con mới nở mà thấy nâng nâng anh ạ, sướng khó tả! hahahahahahahhah.
Cuối năm nay chắc em cũng sẽ là 1 nhà cung cấp gà của thị trường gà Đông Tảo đó anh! Hix,

--------

@phuoc an: Ý phước an là anh em nào tới thưỡng lãm gà cũng đãi 1 bàn như hình trên ah?

--------

@dau do: Con trống bạn kém quá.
Theo mình là vậy, ko biết mọi người thế nào?

Hi, Nothing 01
Bạn nói rõ hơn được không? vì mình mới nuôi được 1 thời gian nên cũng chưa có kinh nghiệm nhiều, mình chưa lập Topic riêng nên nhờ Topic của anh Phước An để học hỏi kinh nghiệm mà!
Cám ơn bạn đã đóng góp thêm!

khách quý từ HCM ra đây chơi được đã là quá vất vả thì tại sao lại không mời 1 mâm thế này nhỉ? :D

1 vò rượu nếp vui bạn cũ
chuyện đời tan trong chén rượu nồng

cứ như là vườn đào viên năm xưa 3 huynh đệ kết nghĩa nhưng mới có quan công còn trương phi với lưu bị đâu bác Việt ơi ^^

Trương Phi đây:

Lưu đây:

A Lưu mới cho đi lập nghiệp mới. Tuần sau chu Việt tuyển a Lưu khác nhé!

đúng là Lưu Huyền Đức, thân thế hơn người, dòng dõi của thiên tử.....hỏi sao được giá thế :)). Tuần sau ae lại đi tuyển Lưu tôn khác, hy vọng ko phải là A đẩu =))

phước an nè.....con QVT cua ông đạp mái còn tốt ko?ko biết có phải mình mới mở rộng diện tích cho gà bố mẹ hay không mà gà trống đạp mái có cồ ít hẳn...lúc trước là có cồ trên 90%...@@.mà để ý nó đạp mỗi con mái kia à trong khi có 4 con mái.

phước an nè.....con QVT cua ông đạp mái còn tốt ko?ko biết có phải mình mới mở rộng diện tích cho gà bố mẹ hay không mà gà trống đạp mái có cồ ít hẳn...lúc trước là có cồ trên 90%...@@.mà để ý nó đạp mỗi con mái kia à trong khi có 4 con mái.

Anh D vào nhậm chức kìa.
Nuôi gà DT mà diện tích nuôi lớn quá, nếu chỉ 1 con trống thì đạp ko đều, 2 con trống thì tốt hơn. 2 trống thì nuôi chung 6-8 mái chẳng hạn.

Anh D vào nhậm chức kìa.
Nuôi gà DT mà diện tích nuôi lớn quá, nếu chỉ 1 con trống thì đạp ko đều, 2 con trống thì tốt hơn. 2 trống thì nuôi chung 6-8 mái chẳng hạn.
4 con mai ma can hai em trong ak.@@.thay ong kia nuoi mot trong ma mot chuc con mai luon...chax tai con yrong minh chan khung...hihi...

4 con mai ma can hai em trong ak.@@.thay ong kia nuoi mot trong ma mot chuc con mai luon...chax tai con yrong minh chan khung...hihi...
Lười đạp mái thôi chứ chân khủng gì.
Chân gà của chú em là bình thường.

chax vay.....ma no cung con to ma dau co gia dau ma luoi dap mai...hinh do minh chup 2 thang trc roi...bay h nhin khac lam....noi chung ga minh van dep hon ga cua cua nhiu ong ban ga gan nha.hi

chax vay.....ma no cung con to ma dau co gia dau ma luoi dap mai...hinh do minh chup 2 thang trc roi...bay h nhin khac lam....noi chung ga minh van dep hon ga cua cua nhiu ong ban ga gan nha.hi

gà của bác nothing01 có vẻ là toàn gà khủng hay sao mà thấy toàn chê gsf của anh em vậy, có dịp up lên cho mọi người chiêm ngưỡng nhé.

Bác up gà của bác lên cho mọi người nhận xét xem nào, em thấy bác toàn chê gà khác thôi nhưng chưa được nhìn thấy gà của bác.
Hy vọng bác sẽ cho mọi người được chiêm ngưỡng gà của bác.

gà của bác nothing01 có vẻ là toàn gà khủng hay sao mà thấy toàn chê gsf của anh em vậy, có dịp up lên cho mọi người chiêm ngưỡng nhé.

Bác up gà của bác lên cho mọi người nhận xét xem nào, em thấy bác toàn chê gà khác thôi nhưng chưa được nhìn thấy gà của bác.
Hy vọng bác sẽ cho mọi người được chiêm ngưỡng gà của bác.

Trước tiên xin lỗi bạn đậu đỏ vì có thể lúc mình nhận xét ko được hay nên gây phản cảm.

Mình đi xem gà cũng nhiều, trong tay cũng ko có con nào đặc sắc nhưng qua mỗi lần đi xem mình cũng biết được con nào hợp nhãn, mình thấy được và đẹp thì mọi người cũng thế.

Trong vòng 3 ngày, mình sẽ đưa hình gà trống mình lên để mọi người xem.

--------

khách quý từ HCM ra đây chơi được đã là quá vất vả thì tại sao lại không mời 1 mâm thế này nhỉ? :D

1 vò rượu nếp vui bạn cũ
chuyện đời tan trong chén rượu nồng

Bạn phước an đánh thiếu từ rồi. Mình được mời mới đúng ^^

Trước tiên xin lỗi bạn đậu đỏ vì có thể lúc mình nhận xét ko được hay nên gây phản cảm.

Mình đi xem gà cũng nhiều, trong tay cũng ko có con nào đặc sắc nhưng qua mỗi lần đi xem mình cũng biết được con nào hợp nhãn, mình thấy được và đẹp thì mọi người cũng thế.

Trong vòng 3 ngày, mình sẽ đưa hình gà trống mình lên để mọi người xem.

--------
Bạn phước an đánh thiếu từ rồi. Mình được mời mới đúng ^^[/QUOTE
--------
Mọi người đều hy vọng tích lũy thêm kiến thức về gà Đông Tảo để tránh bị bọn " cò gà" chúng nó lừa mình nên bác cứ đóng góp ý kiến. Gà của em cũng chưa được hoàn hảo nên cũng muốn được chiêm ngưỡng những con gà chuẩn và học hỏi thêm kinh nghiệm thôi. Hy vọng sẽ được ngắm gà của bác.
Anh Việt ơi, đợt tới đây nghỉ lễ nhiều lắm, anh em mình bố trí gặp mặt giao lưu đê.......mời mọi người!

Back