Mua/bán Gà Đông Tảo - tất cả vào đây nào!

• Thread starter phước an
  • Ngày gửi
Anh Việt dạo này cứ như là bế quan luyện công hôm nay mới xuất quan đó nhỉ, đợt này con mái chân khủng của em vừa nở được 1 đàn 9 con trong đó lại có 1 con chân rất dã man anh ạ. Thế là ông anh cùng công ty hỏi mua cả đàn này luôn, dạo này ít gà cũng tiếc quá. Dàn mái tơ của em bắt đầu đẻ nứa con so rồi, cân nặng thì con to con bé từ 2,8 - 3 kg 1 con. Con trống của em đạp vẫn ổn anh ạ. Thấy dạo này có vẻ khá hơn đợt nóng trước, nhưng có lẽ cuói năm cũng phải xuống anh lấy 1 con trống thay thế con trống bây giờ thôi anh ạ, chân to quá ục ịch lắm rồi!

cứ mỗi sáng mà nghe 1 tin vui từ ae nuôi gà thế này là ngày mới tuyệt đẹp rồi, chúc mừng chú vì đam mê đã được cụ thể hóa = thành công bước đầu. Hôm nào xuống anh a đổi cho con trống non về đạp :D. Gà anh lứa vừa rồi được 5-7 con mái chân phũ kinh khủng trạng 1.5kg rồi, chưa về chụp được cho ae xem bực quá :(((

Cho em xin gía gà choai choai

Mail của em tunbeo1988@gmail.com

Ok em, anh nhắn tin trên diễn đàn nhé. Cảm ơn e quan tâm

Chúc ae nuôi được nhiều gà đẹp

Last edited by a moderator:
cứ mỗi sáng mà nghe 1 tin vui từ ae nuôi gà thế này là ngày mới tuyệt đẹp rồi, chúc mừng chú vì đam mê đã được cụ thể hóa = thành công bước đầu. Hôm nào xuống anh a đổi cho con trống non về đạp :D. Gà anh lứa vừa rồi được 5-7 con mái chân phũ kinh khủng trạng 1.5kg rồi, chưa về chụp được cho ae xem bực quá :(((

Ok em, anh nhắn tin trên diễn đàn nhé. Cảm ơn e quan tâm

Chúc ae nuôi được nhiều gà đẹp

Ok anh, hôm nào xuống e sẽ alô trước anh nhé, em để khi nào bọn mái non đẻ hết nứa con so ăn trứng xong thì xuống anh nhé! Thanks anh.

Xin được giao lưu cùng Anh Em nuôi Gà Đông Tảo

Hi Phước An và mọi người,
Mình tên Hiếu, tình cờ biết được topic này, thấy mọi người thảo luận về gà đông tảo rất đông, nên mình cũng thấy rất hay và xin giao lưu cùng Anh Em vì mình cũng đang nuôi gà đông tảo nhưng ở Long Thành, Đồng Nai. Rất mong được kết bạn cùng mọi người!
Trân trọng,

@Phước An và các Anh Em phía Bắc: thời gian vừa qua mưa bão làm cho thời tiết không thuận lợi, không biết công việc chăn nuôi của Anh Em có thuận lợi không? (Về khu vực của mình thì tình hình vẫn tốt.)

Hi Phước An và mọi người,
Mình tên Hiếu, tình cờ biết được topic này, thấy mọi người thảo luận về gà đông tảo rất đông, nên mình cũng thấy rất hay và xin giao lưu cùng Anh Em vì mình cũng đang nuôi gà đông tảo nhưng ở Long Thành, Đồng Nai. Rất mong được kết bạn cùng mọi người!
Trân trọng,

@Phước An và các Anh Em phía Bắc: thời gian vừa qua mưa bão làm cho thời tiết không thuận lợi, không biết công việc chăn nuôi của Anh Em có thuận lợi không? (Về khu vực của mình thì tình hình vẫn tốt.)

Chào mừng Hiếu tham gia chém gió cùng ae chăn nuôi gà đt :D, không biết H nuôi lâu chưa, có nhiều chưa, khi nào có ảnh up lên ae giao lưu nhé.
Về thời tiết thì đợt trước dịch bệnh cũng nguy hiểm, nhưng giờ thì khá hơn rồi. Căn bản dù thời tiết thế nào thì vẫn phải là vacxin đúng lịch và đầy đủ, thiếu khâu này là méo ngay :D.

Bạn phước an thường cho gà ăn thức ăn gì vậy, có loại thức ăn nào để da gà và chân gà đỏ ko?
Mình nuôi ở Đà Lạt chân gà ko đc đỏ lắm.

- Con mới mua từ Hưng Yên những ngày đầu vào chân đỏ, da đỏ nhưng đc mấy hôm thì chân và da ko còn đỏ đc như vậy nữa.

=== Trước ===>

=== Sau ===>

- Còn đây là gà trống 6 tháng và gà mái 8 tháng ấp nở tại Đà Lạt

cặp trống mái này nhìn cũng ok đó bạn, con mái mặt phũ tí nữa thì ngon. Bạn mua trứng ngoài này mang vào đó ấp ah?
Còn về ăn gì thì mình nghĩ thức ăn ảnh hưởng ko nhiều tới màu da, mà là do đk thời tiết ở bắc nóng và ở ĐL lạnh nên màu da ngoài này đỏ hơn trong đó cũng là điều dễ hiểu. Còn để thịt đỏ, săn và chắc thì bạn cho ăn nhiều ngô hạt, ngô ngâm nước 1 hôm trước khi cho ăn thì càng đẹp :D

Mình thích nuôi gà đông tảo, sau một thời gian vất vả vì bị lừa h cũng đã có vài con giống tốt, Mình cũng muốn có vài con gà giống từ Bác Phước An không biết Bác có ship vào miền nam không nhỉ.

cặp trống mái này nhìn cũng ok đó bạn, con mái mặt phũ tí nữa thì ngon. Bạn mua trứng ngoài này mang vào đó ấp ah?
Còn về ăn gì thì mình nghĩ thức ăn ảnh hưởng ko nhiều tới màu da, mà là do đk thời tiết ở bắc nóng và ở ĐL lạnh nên màu da ngoài này đỏ hơn trong đó cũng là điều dễ hiểu. Còn để thịt đỏ, săn và chắc thì bạn cho ăn nhiều ngô hạt, ngô ngâm nước 1 hôm trước khi cho ăn thì càng đẹp :D

- Con mái 8 tháng là mình mua trứng của 1 trại trong HCM, mái thì chân ok như thế nhưng trống cùng bầy thì con nào cũng chân bé tẹo, gần bằng ngón chân cái.
- Con trống 6 tháng đó là lúc trước mình mua 1 cặp gà lớn đẻ ra, cha nó đây (khoảng 14 tháng)

--------

Mình đang có ý định mua 2 con này bạn phước an xem giúp mình xem giá cả và con gà có ổn ko

- 4,5 tháng nặng 3,2kg giá 2tr5 (giá vào tới sân bay tân sơn nhất)

- 2,5 tháng nặng 1,5kg giá 1tr2 (giá vào tới sân bay tân sơn nhất)

--------

Ông anh họ mình đang tìm mua 1 cặp gà tầm 6 đến 10 tháng, gà trống thuộc loại trội chân to đỏ vảy thịt, vảy đẹp (ko chơi chân sùi nha). còn con mái thì chân chuẩn vẩy thịt là được. Nếu bạn Phước An có chuyển gà vào HCM thì giúp mình với nha.
Mình tìm cho ổng 2 con trống thế này mà ổng còn nói em tìm cho anh con nào đẹp hơn chút nữa đi :( nghe mún khóc lun, gà đẹp thì các trại ng ta ko bán toàn giữ lại làm giống. Mình tìm giùm thui mà ổng khó tính wa'.

- Con này ổng chê có cựa, bó tay

- Con này ổng chê vảy trước ko đỏ

Con 4,5 tháng nặng 3,2kg giá 2tr5 và con 2,5 tháng nặng 1,5kg giá 1tr2 đều cùng dòng, gà chân xùi củ bàn mỏng, màu chân kém, mình thì ko thích loại này. 2 con bạn chọn cho ông anh đẹp hơn nhiều, chân vảy thật, bàn củ dày, màu tươi nhưng mỗi con đều có 1 yếu điểm nhỏ, 1 con có cựa và 1 con thì lông xám. Tuy nhiên đúng như bạn nói, kiếm được 1 con đáp ứng hết tiêu trí là rất khó, nếu là mình thì con có cựa xài được.
Không biết 2 con này bên bán đưa giá bao nhiêu bạn?

Con nhỏ 3 tháng thì 1tr5, con lớn có cựa ng ta nói 6 tháng (mình ko tin :D) thì 6tr giá hơi chát tí hj

bạn có chuyển gà vào SG ko lựa giúp mình 1 cặp với.

Ah cho mình hỏi con 3 tháng đó lông xám sao bạn lại ko chọn mà lại chọn con có cựa vậy, lông xám thì bị gì hả bạn

Con nhỏ 3 tháng thì 1tr5, con lớn có cựa ng ta nói 6 tháng (mình ko tin :D) thì 6tr giá hơi chát tí hj

bạn có chuyển gà vào SG ko lựa giúp mình 1 cặp với.

Ah cho mình hỏi con 3 tháng đó lông xám sao bạn lại ko chọn mà lại chọn con có cựa vậy, lông xám thì bị gì hả bạn

xét về quan niệm thì gà tiến vua nên màu phải có màu hoàng gia, màu xám là xám xịt, tối om ko may mắn. Còn xét về dòng giống thì gà đtao xịn ko có màu lông nào khác ngoài màu tía mận, nó hơi dị ở điểm này :)

....đến năm 2015, các sản phẩm chăn nuôi từ các nước nhập vào Việt Nam sẽ nhiều hơn, ngành chăn nuôi trong nước muốn cản cũng không được. Vì thế, đây là lúc để ngành chăn nuôi nhìn lại mình, làm sao để tăng được tính cạnh tranh thay vì “so bì” tại sao sản phẩm từ các nước có lợi thế hơn.................lẽ ra trước lộ trình cắt giảm thuế, từ những năm trước, nhà nước phải có tầm nhìn và ủng hộ phát triển nông nghiệp trong nước thông qua các giải pháp như hạ lãi suất, quy hoạch vùng chăn nuôi, hỗ trợ đầu tư áp dụng khoa học kỹ thuật... Trong điều kiện Việt Nam chăn nuôi nhỏ lẻ còn nhiều, thức ăn chăn nuôi nhập khẩu giá cao, lãi suất chưa hạ, doanh nghiệp không đủ lực để đầu tư nên khó có thể giảm giá thành chăn nuôi để cạnh tranh.

Doanh nghiệp Việt tự thua trên sân nhà
http://www.doanhnhansaigon.vn/onlin...78248/doanh-nghiep-viet-tu-thua-tren-san-nha/

ae có chia sẻ gì khi đọc bài này ko?

....đến năm 2015, các sản phẩm chăn nuôi từ các nước nhập vào Việt Nam sẽ nhiều hơn, ngành chăn nuôi trong nước muốn cản cũng không được. Vì thế, đây là lúc để ngành chăn nuôi nhìn lại mình, làm sao để tăng được tính cạnh tranh thay vì “so bì” tại sao sản phẩm từ các nước có lợi thế hơn.................lẽ ra trước lộ trình cắt giảm thuế, từ những năm trước, nhà nước phải có tầm nhìn và ủng hộ phát triển nông nghiệp trong nước thông qua các giải pháp như hạ lãi suất, quy hoạch vùng chăn nuôi, hỗ trợ đầu tư áp dụng khoa học kỹ thuật... Trong điều kiện Việt Nam chăn nuôi nhỏ lẻ còn nhiều, thức ăn chăn nuôi nhập khẩu giá cao, lãi suất chưa hạ, doanh nghiệp không đủ lực để đầu tư nên khó có thể giảm giá thành chăn nuôi để cạnh tranh.

Doanh nghiệp Việt tự thua trên sân nhà
http://www.doanhnhansaigon.vn/onlin...78248/doanh-nghiep-viet-tu-thua-tren-san-nha/

ae có chia sẻ gì khi đọc bài này ko?
Em có chút ý kiến thế này nhé; Sở dĩ có tình trạng cảnh báo như trên là vì:
1, Các Sếp trên nhà mình vẫn có xu hướng phát triển công nghiệp nhiều hơn nông nghiệp và đưa ra nhiều chính sách bảo vệ ngành công nghiệp rất nhiều- như tạo điều kiện thuận lợi để doanh nghiệp nước ngoài vào đầu tư, thu hút vốn ngoại...tất nhiên cũng mang lại nhiều lợi ích nhưng phát sinh nhiều hệ lụy: Đất nông nghiệp thu hẹp, doanh nghiệp nc ngoài sản xuất tại VN xong lại xuất về nước chủ quản( điều này cho thấy giá nhân công và nguyên liệu tại VN rất rẻ mạt)... và còn nhiều vấn đề khác nữa nhưng các Sếp gần như quên đẩy mạnh phát triển chăn nuôi( liệu có tồn tại suy nghĩ: ui sời, mấy thằng nông dân thì làm được gì, phải kỹ sư, thạc sĩ, giáo sư... thì mới được). Trong khi đó các giáo sư, thạc sĩ...và các tổ chức nghiên cứu quanh năm ngày tháng cũng chưa đưa ra được hướng đi đúng đắn và các phát minh hỗ trợ ngành nông nghiệp.....vv....
2, Yếu tố quan trọng để duy trì sản xuất nông nghiệp hiện đại( và bất kỳ ngành sản xuất nào khác) là nguồn vốn mà nông dân muốn tiếp cận nguồn vốn vay ngân hàng bây giờ thì khó như ...lên Giời. Các bố ngân hàng thì luôn làm ăn vật vờ tìm cách tăng lãi xuất là nhanh, hạ lãi xuất thì chờ mỏi mắt. lãi ngân hàng cứ xiết vào cổ người dân như vậy nên mới có tình trạng thưởng Tết của nhân viên ngân hàng bằng cả năm thu nhập của 1 người nông dân...
3, NGười tiêu dùng thì luôn tồn tại suy nghĩ trọng đồ ngoại, khinh đồ nội. Thích khoe khoang, thích hình thức...lúc nào đồ ngoại cũng tốt hơn đồ nội( bây giờ có giảm hơn chút)...
4, Các nước phát triển họ luôn chú tâm vào phát triển nông nghiệp sạch, áp dụng KHKT và có nhiều phát minh cũng như chính sách pháp luật hỗ trợ nông nghiệp nên chất lượng sản phẩm của họ sẽ tốt( nhưng ko phải cái gì cũng tốt hơn sp của VN).Gía đầu vào thấp, nông dân có trình độ cao, có định hướng tốt( nhiều giáo sư của VN đi làm thuê cho nông dân Mỹ...)
5, Nông dân mình thì làm ăn manh mún, thiếu sự hỗ trợ về mọi mặt, mạnh ai người ấy sống canh tác mang tính bộc phát, thiếu định hướng...
Chính vì thế nên khả năng ngành chăn nuôi VN thua trên sân nhà là khá cao! Một vài ý kiến mang tính suy nghĩ cá nhân, hy vọng sẽ học thêm từ những chia sẻ của anh em nông dân khác nữa.
PS: Tuy nhiên anh em nông dân yên tâm là cho dù toàn bộ thực phẩm có nhập khẩu đi nữa thì Gà Đông Tảo vẫn là của VN vì chỉ VN mới có mà thôi...hi hi. Dạo này về quê hay được ăn thịt gà ĐT nên khi lên Thủ đô nhìn thây thịt gà là lắc đầu ngao ngán!khà khà. Chúc anh em ngủ ngon!^_^

Hiện một tháng anh xuất chuồng 300-600 gà thịt, giá dao động 300.000-700.000 đồng một kg. Thông thường một con nặng trên 4 kg nên doanh thu một tháng khoảng 300-500 triệu và lên đến cả tỷ đồng trong dịp Tết. Sau khi trừ tất cả chi phí và nhân công, bình quân mỗi tháng anh lãi vài chục triệu đồng. Đối tượng đặt mua chính là nhà hàng, quán nhậu ở khắp các tỉnh thành và những người có thú vui sưu tầm loại gà quý hiếm.

=> 1 tấm gương làm giàu từ gà đông tảo, rất đáng trân trọng. Tuy nhiên doanh thu 500tr 1 tháng mà lãi có vài chục tức 10% lợi nhuận thì hơi thấp

http://kinhdoanh.vnexpress.net/tin-tuc/doanh-nghiep/kiem-tien-tu-nuoi-ga-dong-tao-2921737.html

Hiện một tháng anh xuất chuồng 300-600 gà thịt, giá dao động 300.000-700.000 đồng một kg. Thông thường một con nặng trên 4 kg nên doanh thu một tháng khoảng 300-500 triệu và lên đến cả tỷ đồng trong dịp Tết. Sau khi trừ tất cả chi phí và nhân công, bình quân mỗi tháng anh lãi vài chục triệu đồng. Đối tượng đặt mua chính là nhà hàng, quán nhậu ở khắp các tỉnh thành và những người có thú vui sưu tầm loại gà quý hiếm.

=> 1 tấm gương làm giàu từ gà đông tảo, rất đáng trân trọng. Tuy nhiên doanh thu 500tr 1 tháng mà lãi có vài chục tức 10% lợi nhuận thì hơi thấp

http://kinhdoanh.vnexpress.net/tin-tuc/doanh-nghiep/kiem-tien-tu-nuoi-ga-dong-tao-2921737.html
con giống em mua chỗ anh này.

gà cũng đc.anh muốn mua gà đẹp thì phải gọi điện trc cho ảnh.gà em mới mua lại hơn 1kg à, nên chưa chắc đẹp hay ko.nói chung là tạm đc. :3

Back