Mua/bán Gà Đông Tảo - tất cả vào đây nào!

• Thread starter phước an
  • Ngày gửi
.....................

Last edited by a moderator:
dạo này bận rộn quá, ae chăn nuôi gà đông tảo thế nào rồi? Thấy cậu bạn ở hà tây kêu đang dịch bệnh chết hết gà mà xót xa quá

vừa tèo hết 2e trống đang rầu thúi ruột đây bác ơi ><. có em nào đẹp zai để lại với

Qua mùa mưa rồi lại sang mùa đông theo đà này thì gà đông tảo càng hiếm càng lên giá hỳ:D

làm nông dân ở VN quả là khổ và khó hơn vạn lần nông dân nước ngoài.
- Chúng nó được giao đất quy mô lớn, minh thì manh mún nhỏ lẻ
- nó được hỗ trợ đầu vào, đầu ra, máy móc, kỹ thuật mình thì tự thân vận động kệ mie chúng mày
- nó được hỗ trợ vốn mình ko có mạc xác mày
- nó được tài trợ abc, mình chỉ lo mấy thằng trên "tháp ngà" moi tiền
- nó coi nông nghiệp là 1 thế mạnh, mình thì cả xh nhất sĩ nhì nông coi làm nông nghiệp là "thừa nhận 1 sự thất bại" đáng tủi hổ......

=> ko có kỹ thuật, ko thông tin, ko hỗ trợ, ko vốn, ko đầu vào đầu ra, ko có sự ủng hộ của xh nhiều lúc nghĩ nản vì thấy làm nông dân ở vn quả là khổ trăm bề :(((

Thực tình nếu ko chót mê cái món này thì chắc ko ai theo được nghiệp nôi đông tảo mất. Chúc ae giữ vững tay súng nhé, mình vẫn tin phía trước là 1 đàn nai, hoẵng thơm ngon béo ngậy :))

Chúc ae nuôi gà đông tảo 1 cuối tuần vui vẻ!

moi người có bỗ sung glucô , vitamin C ko , mùa này dể bị cầu trùng nửa. Chăn nuôi hien nay ko sử dụng thuốc là tiu hết ah

các bác mua thủ một chai thuốc kháng thể để trị bệnh newcastle,gumboro. mình vừa rồi bị chết mấy con trống cha, may mà dùng kháng thể kịp thời, còn nếu không bị thì mình dùng vitamin C, men tiêu hóa trộn vào thức ăn cho gà

KTG của hanvet dùng để chữa, tốt nhất là phòng từ nhỏ giống như trẻ em tiêm phòng thì mới hạn chế bệnh được. Mấy thứ mazek, ecoli, đậu...có thể ko cần nhưng news, gum và tụ huyết trùng là 3 cái gần như ko thể bỏ qua đặc biệt vs các bác nuôi gà miền bắc thời tiết rất khó lường

gum phòng củng hên xui.. nó có nhìu chủng lắm ,vệ sinh, sát trùng sạch sẻ tốt hơn hihi

làm nông dân ở VN quả là khổ và khó hơn vạn lần nông dân nước ngoài.
- Chúng nó được giao đất quy mô lớn, minh thì manh mún nhỏ lẻ
- nó được hỗ trợ đầu vào, đầu ra, máy móc, kỹ thuật mình thì tự thân vận động kệ mie chúng mày
- nó được hỗ trợ vốn mình ko có mạc xác mày
- nó được tài trợ abc, mình chỉ lo mấy thằng trên "tháp ngà" moi tiền
- nó coi nông nghiệp là 1 thế mạnh, mình thì cả xh nhất sĩ nhì nông coi làm nông nghiệp là "thừa nhận 1 sự thất bại" đáng tủi hổ......

=> ko có kỹ thuật, ko thông tin, ko hỗ trợ, ko vốn, ko đầu vào đầu ra, ko có sự ủng hộ của xh nhiều lúc nghĩ nản vì thấy làm nông dân ở vn quả là khổ trăm bề :(((

Thực tình nếu ko chót mê cái món này thì chắc ko ai theo được nghiệp nôi đông tảo mất. Chúc ae giữ vững tay súng nhé, mình vẫn tin phía trước là 1 đàn nai, hoẵng thơm ngon béo ngậy :))

Chúc ae nuôi gà đông tảo 1 cuối tuần vui vẻ!
Chí lý wa!

gum phòng củng hên xui.. nó có nhìu chủng lắm ,vệ sinh, sát trùng sạch sẻ tốt hơn hihi

Uh phòng thì cứ phòng thôi chứ nếu dịch xung quanh thì cũng ko đỡ được. Thực tình ko phải con giống mà dịch bệnh mới là vấn đề đau đầu nhất với ae vì bệnh ở gà thì nhiều vô kể, rất dễ chuẩn đoán nhầm bệnh vì bệnh này còn ngoặc thêm vài bệnh khác, trong khi thuốc thì như ma trận, người bán thuốc thì ko hiểu gì......có những thời điểm bệnh chữa mãi ko khỏi mình còn hoảng loạn đến mức nghĩ chắc dẹp bỏ cả cho xong! Đọc rồi hỏi han, thực hành mãi mới quen được.

Cuối tuần này về thăm mấy em gà rồi, có chút sung sướng nhẹ :))

Gà đông tảo phước an, update 6.10 :wub:

Mới thay trống, đầu mặt củ tre, 4.5kg, dáng đứng "họng pháo trên đồi cao" và rất máu gái. Thích nhất thằng nào máu gái ^_^

đàn gà con 2 tháng tuổi, 1kg.

vừa tiêm vacxin tụ huyết trùng nên nhìn hơi xơ xác

mấy chú choai choai, 3.8kg, con nào cũng lông mận chín, chân to vảy thịt :D

toàn hậu duệ của quan vân trường

thắng này có bác đặt rồi nhưng chưa ship hàng, máu gái quá, thả ra nó hấp diêm ngay cả gà đực nên phải nhốt ngay lại, tránh *** đồng giới :)))))))

chào ae

không biết dạo này gà qué thế nào rồi các bác? gáy khỏe và đạp mái khỏe chứ? thú thực là nó ko đạp khỏe là người cũng ko đạp khỏe luôn chứ chẳng đùa :D
Đợt rồi bận ko tả nổi, ko về thăm được đàn gà luôn, chỉ cập nhật qua điện thoại nên bức bách quá. Ae alo thì mình trả lời ngay được, còn ae ntin chưa trả lời kịp mong ae thông cảm nhé.
mấy con choai 3.8 kg đó bao nhiêu 1 ẻm vậy anh???
=> Tùy từng con em ơi, alo a
gà nhà bạn đẹp đó mình ở hải dương ban có thê cho mình giá dc ko
bạn gửi vào mail cho mình nhé trangtraibacbo@gmail.com
OK, mình nhắn tin qua diễn đàn luôn rồi đó :). Cảm ơn bạn.

Giá bao nhiêu một cặp vậy bạn ?
Chào anh, em nhắn tin qua tin nhắn diễn đàn, a đọc nhé :). Mà anh nuôi rắn ah, thú vị quá, e nhìn clip trại rắn nhà a rất giá trị. Anh có thể chia sẻ vs ae về hiệu quả kinh tế ngành này ko ah :)

Vừa lên mạng đọc được 1 bài rất thú vị về 1 bác nông dân thuần hóa thành công vịt trời và nuôi bán 250k/kg, mỗi năm lãi vài trăm tr. Up lên để ae nào thích thì cân nhắc xem sao :)
http://cafef.vn/nong-thuy-san/thuan-hoa-vit-troi-thu-hang-tram-trieu-201311140857407974ca52.chn

chào ae

không biết dạo này gà qué thế nào rồi các bác? gáy khỏe và đạp mái khỏe chứ? thú thực là nó ko đạp khỏe là người cũng ko đạp khỏe luôn chứ chẳng đùa :D
Đợt rồi bận ko tả nổi, ko về thăm được đàn gà luôn, chỉ cập nhật qua điện thoại nên bức bách quá. Ae alo thì mình trả lời ngay được, còn ae ntin chưa trả lời kịp mong ae thông cảm nhé.

=> Tùy từng con em ơi, alo a

OK, mình nhắn tin qua diễn đàn luôn rồi đó :). Cảm ơn bạn.

Chào anh, em nhắn tin qua tin nhắn diễn đàn, a đọc nhé :). Mà anh nuôi rắn ah, thú vị quá, e nhìn clip trại rắn nhà a rất giá trị. Anh có thể chia sẻ vs ae về hiệu quả kinh tế ngành này ko ah :)

Vừa lên mạng đọc được 1 bài rất thú vị về 1 bác nông dân thuần hóa thành công vịt trời và nuôi bán 250k/kg, mỗi năm lãi vài trăm tr. Up lên để ae nào thích thì cân nhắc xem sao :)
http://cafef.vn/nong-thuy-san/thuan-hoa-vit-troi-thu-hang-tram-trieu-201311140857407974ca52.chn
Anh Việt dạo này cứ như là bế quan luyện công hôm nay mới xuất quan đó nhỉ, đợt này con mái chân khủng của em vừa nở được 1 đàn 9 con trong đó lại có 1 con chân rất dã man anh ạ. Thế là ông anh cùng công ty hỏi mua cả đàn này luôn, dạo này ít gà cũng tiếc quá. Dàn mái tơ của em bắt đầu đẻ nứa con so rồi, cân nặng thì con to con bé từ 2,8 - 3 kg 1 con. Con trống của em đạp vẫn ổn anh ạ. Thấy dạo này có vẻ khá hơn đợt nóng trước, nhưng có lẽ cuói năm cũng phải xuống anh lấy 1 con trống thay thế con trống bây giờ thôi anh ạ, chân to quá ục ịch lắm rồi!

Back