Nên nuôi ốc sên gì để xuất khẩu

• Thread starter ocsenhoa
  • Ngày gửi
xin chào cả nhà! em là thành viên mới gia nhập nên bước đầu còn bỡ ngỡ có gì k đúng các anh chị đi trước chỉ bảo cho em với nha. Em đọc trên mạng, được biết ốc sên ở Pháp tiêu thụ rất mạnh họ đã nhập khẩu từ rất nhiều nước nhưng hình như ở Việt Nam mình thì chưa xuất khẩu lần nào. Cộng đồng mạng ai cũng rầm rộ nuôi ốc sên xuất khẩu nhưng em không biết là loại "ốc sên nào" nên nuôi để xuất khẩu được, hình dạng nó như thế nào? em nghe xuất khẩu ốc sên thì rất ham nhưng lo là nuôi rồi sau thu hoạch sẽ bán ở đâu? đó mới là vấn đề quan trọng, bởi vì người Việt Nam mình không chuộng món này cho lắm, nuôi rồi bán không được như "công dã tràn vậy" có ai biết thì tư vấn em với nhé!

bạn có thể nuôi con ốc loại này ,tên helix aspersa .nếu cần giống mình bán cho ,đt 0963121889

Ốc sên xuất khẩu ở Việt Nam chỉ nghe, thấy đọc trên mạng, báo ... Chứ chưa thấy ai mua bán xuất ra nước ngoài hết. đây là ý của tôi, vì tôi thật tình chưa tận mắt thấy, chưa tận tay sờ đụng, nông dân tôi nghĩ sao nói vậy thôi.

Ông phamloi2 chém gió vừa thôi, ông làm gì có giống
Ốc pháp cũng có người nuôi rồi nhưng nghe nói thủ tục xuất khẩu không thành nên người ta bỏ, vì vn sợ bị như ốc bươu vàng
bạn mua không tôi có bán 50k một con nhé

Ông phamloi2 chém gió vừa thôi, ông làm gì có giống
Ốc pháp cũng có người nuôi rồi nhưng nghe nói thủ tục xuất khẩu không thành nên người ta bỏ, vì vn sợ bị như ốc bươu vàng
con này không giống như con ốc bươu vàng ,mấy ông làm thủ tục chưa hiểu được lên không cấp giấy phép nhập khẩu thôi .nếu nó có hai thì bên châu âu họ đã cấm nuôi rồi .trả cấp giấy cho thì nhập lậu

Back