ngành chăn nuôi bò thịt sắp chết !

• Thread starter hac long
  • Ngày gửi
Chào !
Ngành chăn nuôi bò thịt sắp chết ! Đây là theo đánh giá của tôi.
Tôi nghĩ là khoản năm 2024 ngành chăn nuôi bò thịt sẽ giống như ngành trồng cao su năm 2014: nông dân nuôi đều lỗ.

Cách đây 4 năm, tôi đọc rất nhiều tài liệu của nước ngoài về bò thịt.
Tôi download về laptop cũng phải 3-4 ghz.
Tôi mơ ước có 1 trang trại bò.
Và bây giờ thì việt nam đã có người làm được, đó là "bầu đức".

Nhưng cách làm của anh ta khác cách tôi đã nghĩ đến về con bò rất nhiều, và hai hôm nay tôi suy nghĩ rất nhiều về bầu đức: tại sao anh ta làm như vậy ?

Tôi và anh ta chưa từng gặp nhau, chúng tôi chưa thù oán gì với nhau, nhưng tương lai sẽ gặp nhau sau khi tôi quyết định công bố 1 bí mật, một bí mật có thể ảnh hưởng rất lớn đến nền kinh tế từ góc nhìn của tôi.

Cách đây 10 năm, tôi đã nhìn thấy cây cao su có tương lai như ngày hôm nay, và tôi nói nhưng không ai đồng ý và cũng không ai bác bỏ. Bạn bè tôi, họ để mặc cho tôi nói vì họ không quan tâm nhiều về 10 năm sau.

Và ngày hôm nay, tôi đã công bố bí mật về cây cao su "tại sao nông dân trồng cao su chết ? Và đâu là lối thoát cho nông dân ?"

Bây giờ đến bí mật về con bò thịt ! Tôi đã tìm rất nhiều trên google.com rồi, nhưng không tìm thấy và cũng chưa tìm thấy. Phải chăng Việt Nam mình không có được một người dự báo trước cho người nông dân điều gì sắp xảy ra để họ còn lên kế hoạch sao ?

Tại sao thịt bò nước ngoài rẻ hơn thịt bò trong nước ? Theo bạn, nó có vô lý không ?Tôi nghiên cứu rất kỹ về bò của nước ngoài, mặc dù tôi chưa từng sờ hay chạm vào con nào.

Angus đúng không ? Vậy theo bạn angus úc khác angus anh ở chổ nào ? Và khác angus mỹ ở chổ nào ? Làm sao để biết được con bò nào là angus ? Ngành chăn nuôi bò thịt của mỹ bâu giờ khác với năm 1945 như thế nào ?

Tôi biết những thứ đó, nó rất có ích cho tôi 4 năm trước. Nhưng bây giờ, thì tôi không cần.

Thịt bò của úc nhập khẩu qua tới việt nam vẫn còn rẻ hơn bò vàng của việt nam, thật vô lý và vì sao ?

Ngoài tôi ra, tôi nghĩ Vissan và bầu đức rất hiểu câu trả lời và câu trả lời thật sự chưa từng xuất hiện trên google.com

Một bí mật khủng khiếp, nếu tôi không vén nó lên bây giờ thì năm 2024 toàn bộ nông dân nuôi bò thịt sẽ lỗ y chan như toàn bộ nông dân trồng cao su 2014.

Vậy, đâu là bí mật và bí mật đó ở đâu ?

Ngày 14.07.2014 tôi sẽ trả lời tại ngay topic này, nếu bạn là nông dân thì bạn nên biết câu trả lời !

Thân !Nếu câu trả lời của tôi có ích cho các nhà nông và gây hại rất lớn cho các tập đoàn + doanh nghiệp lớn thì khi tôi bị tấn công, những ai sẽ đứng ra ủng hộ cho tôi ?
Vì khi màn vén lên, tất cả mọi người sẽ khủng hoảng và tôi chưa đánh giá hết được tầm ảnh hưởng của nó.

Có thể nó không tốt cho tôi !

Vậy khi tôi bị tấn công, bạn có ủng hộ tôi không ? .Nếu ủng hộ tôi, thì bạn bấm "thích" bài viết của tôi liền đi.

Last edited by a moderator:
mấy bác cho e hỏi muốn ủ cây bắp mà k có rỉ thì có thể thay thế bằng j được.ai biết chỉ e vs

Bạn cứ tưới một ít nước muối lên vậy là được rồi bạn ah.
Có thể rắc cám gạo lên nhưng mà cho ăn riêng thì đở phí hơn.

Bộ bạn tưởng ai đi làm công nhân đều được 6tr àh. Lương 6tr là của Đại Học và còn làm ở vùng 1 hay 2 hoặc là vùng 3 thì mức lương là bao nhiêu. Tôi thấy bạn toàn nói miệng và thần thánh chứ thật sự bạn có là cái gì mà ngồi đây chê nuôi 6tr/1 tháng. Bạn làm như muốn làm cái gì nó cũng đơn giản như bạn ngồi rồi viết viết ra trên diễn đàn. Bạn cứ làm và chứng minh đi rồi lên đây phán với tôi.
Đừng cho mình là thần thánh HacLong :)

Muốn lãi 6 triệu thì phải mua 10 con bò
Mỗi con 20 triệu vậy tiền vốn bò là 200 triệu.

Muốn nuôi phải có chuồn, tiền làm chuồn cho 10 con bò từ 10 đến 50 triệu.

Muốn nuôi phải có cỏ, muốn có cỏ thì phải trồng cỏ, 10 con bò thì cần khoản 0.7 hec đất, giá mua cho là 300 triệu/hec thì tốn thêm 210 triệu.

Không có tiền mua đất trồng cỏ thì phải thuê đất, thuê 5 tháng cho 0.7 hec hết 3,5 triệu.

Không muốn thuê đất trồng cỏ thì phải tự đi cắt cỏ cho 10 con bò ăn, nếu không thì phải thuê nhân công + tiền xăng xe honda chở cỏ về.

Không muốn thuê nhân công cắt cỏ phải mua cỏ, xem như không có lời.

Vậy để lời 6 triệu 1 tháng thì mình phải bỏ ra số vốn từ 210 đến 500 triệu và phải tự chăn 10 con bò (chứ thuê nhân công hay thuê đất thì không được)
Cải nhau gì đâu. Ông HacLong ko biết ở ngoài đại gia ko mà vào thấy cái nào cũng phán như thần. Nông dân 1thang lãi 6tr mà ổng còn chê. Hài.

Ông ưa la um xùm trên diễn đàn là nhà ông nuôi đàn bò 30 con và mỗi năm lãi từ 200 đến 300 triệu.

Vậy tôi hỏi ông: năm ngoái ông lãi được 300 triệu hay năm đầu tiên gia đình ông nuôi lãi được 300 triệu ?Cuộc đời tôi làm ban quản lý dự án nhiều rồi, tôi chưa bao giờ thấy ai giống ông: ăn no rồi quăng cái dự án bò của mình đi lung tung và cái nick của ông là "mua bán bò giống" !

Ông cố tình dẫn dắt các nhà nông còn non đi vào cái mê cung dự án bò với những cái tính toán ra là siêu lợi nhuận và đưa ra giá bò giống cao hơn thị trường nhằm mai phục con mồi ngay chốt chặn cuối.

Chỉ có những nhà đầu tư đem quăng cái dự án của mình đi lung tung nhằm mục đích huy động vốn mà thôi.

Còn ông thì quăng lung tung nhằm bán bò giống được giá cao, điều này tôi không nói. Nhưng chính cái cách ông giăng những người mới tập tành vào làm nông nghiệp và chọn con bò để khởi nghiệp thì tôi mới nói.

Ông vẽ ra 1 bức tranh vô cùng sáng chói trong lúc thị trường bò có giá cao hơn giá thực tế rất nhiều và đầy rủi ro về bò ngoại.

Ông thật là non !Cuộc đời tôi đọc nhiều dự án nhất ở cái diễn đàn này và cái dự án của ông viết là cái dự án tệ nhất tôi từng đọc.

Cuộc đời tôi đọc nhiều bản vẽ về xây dựng nhất ở cái diễn đàn này và cái bản vẽ chuồn bò do chính ông vẽ là cái tệ nhất tôi từng đọc.
Đọc xong tôi phải thốt len rằng: "đây là một cái chuồn bò sao !"
Và tôi hỏi lại ông
Ông trả lời là đúng và đã xây xong.
Tôi cười hết nữa giờ đồng hồ !

Nếu tôi mà nhìn tận mắt cái chuồn bò của ông thì chắc là tôi sẽ cho là: "đây là cái chuồn bò tếu lâm nhất tôi từng nhìn thấy"Tôi chỉ viết những gì tôi suy nghĩ.
Có gì không phải mong bạn bỏ qua cho !
Bộ bạn tưởng ai đi làm công nhân đều được 6tr àh. Lương 6tr là của Đại Học và còn làm ở vùng 1 hay 2 hoặc là vùng 3 thì mức lương là bao nhiêu. Tôi thấy bạn toàn nói miệng và thần thánh chứ thật sự bạn có là cái gì mà ngồi đây chê nuôi 6tr/1 tháng. Bạn làm như muốn làm cái gì nó cũng đơn giản như bạn ngồi rồi viết viết ra trên diễn đàn. Bạn cứ làm và chứng minh đi rồi lên đây phán với tôi.
Đừng cho mình là thần thánh HacLong :)

Tôi không cho tôi là "thánh"
Mà BQT phong "thánh" cho tôi bạn ạ.Bạn thử xin BQT phong "thánh" cho bạn xem thử BQT có cho không ?

Tôi là "thánh" đầu tiên ở agriviet.com
Và là "đại cao thủ" đầu tiên ở agriviet.com

Còn cái gì cao siêu hơn nữa thì tôi chả biết.

mới tập tành vào diễn đàn. nghe mọi người chia sẻ kinh nghiệm thích quá ^^

Muốn lãi 6 triệu thì phải mua 10 con bò
Mỗi con 20 triệu vậy tiền vốn bò là 200 triệu.

Muốn nuôi phải có chuồn, tiền làm chuồn cho 10 con bò từ 10 đến 50 triệu.

Muốn nuôi phải có cỏ, muốn có cỏ thì phải trồng cỏ, 10 con bò thì cần khoản 0.7 hec đất, giá mua cho là 300 triệu/hec thì tốn thêm 210 triệu.

Không có tiền mua đất trồng cỏ thì phải thuê đất, thuê 5 tháng cho 0.7 hec hết 3,5 triệu.

Không muốn thuê đất trồng cỏ thì phải tự đi cắt cỏ cho 10 con bò ăn, nếu không thì phải thuê nhân công + tiền xăng xe honda chở cỏ về.

Không muốn thuê nhân công cắt cỏ phải mua cỏ, xem như không có lời.

Vậy để lời 6 triệu 1 tháng thì mình phải bỏ ra số vốn từ 210 đến 500 triệu và phải tự chăn 10 con bò (chứ thuê nhân công hay thuê đất thì không được)

Ông ưa la um xùm trên diễn đàn là nhà ông nuôi đàn bò 30 con và mỗi năm lãi từ 200 đến 300 triệu.

Vậy tôi hỏi ông: năm ngoái ông lãi được 300 triệu hay năm đầu tiên gia đình ông nuôi lãi được 300 triệu ?Cuộc đời tôi làm ban quản lý dự án nhiều rồi, tôi chưa bao giờ thấy ai giống ông: ăn no rồi quăng cái dự án bò của mình đi lung tung và cái nick của ông là "mua bán bò giống" !

Ông cố tình dẫn dắt các nhà nông còn non đi vào cái mê cung dự án bò với những cái tính toán ra là siêu lợi nhuận và đưa ra giá bò giống cao hơn thị trường nhằm mai phục con mồi ngay chốt chặn cuối.

Chỉ có những nhà đầu tư đem quăng cái dự án của mình đi lung tung nhằm mục đích huy động vốn mà thôi.

Còn ông thì quăng lung tung nhằm bán bò giống được giá cao, điều này tôi không nói. Nhưng chính cái cách ông giăng những người mới tập tành vào làm nông nghiệp và chọn con bò để khởi nghiệp thì tôi mới nói.

Ông vẽ ra 1 bức tranh vô cùng sáng chói trong lúc thị trường bò có giá cao hơn giá thực tế rất nhiều và đầy rủi ro về bò ngoại.

Ông thật là non !Cuộc đời tôi đọc nhiều dự án nhất ở cái diễn đàn này và cái dự án của ông viết là cái dự án tệ nhất tôi từng đọc.

Cuộc đời tôi đọc nhiều bản vẽ về xây dựng nhất ở cái diễn đàn này và cái bản vẽ chuồn bò do chính ông vẽ là cái tệ nhất tôi từng đọc.
Đọc xong tôi phải thốt len rằng: "đây là một cái chuồn bò sao !"
Và tôi hỏi lại ông
Ông trả lời là đúng và đã xây xong.
Tôi cười hết nữa giờ đồng hồ !

Nếu tôi mà nhìn tận mắt cái chuồn bò của ông thì chắc là tôi sẽ cho là: "đây là cái chuồn bò tếu lâm nhất tôi từng nhìn thấy"Tôi chỉ viết những gì tôi suy nghĩ.
Có gì không phải mong bạn bỏ qua cho !

Tôi không cho tôi là "thánh"
Mà BQT phong "thánh" cho tôi bạn ạ.Bạn thử xin BQT phong "thánh" cho bạn xem thử BQT có cho không ?

Tôi là "thánh" đầu tiên ở agriviet.com
Và là "đại cao thủ" đầu tiên ở agriviet.com

Còn cái gì cao siêu hơn nữa thì tôi chả biết.

Bộ bạn tưởng bạn quăng cái gì lên là họ làm theo bạn cái đó hả. Bộ bạn nói nuôi bò thịt sắp chết là ko ai nuôi hả... bạn có khi nào tự nhận mình chưa bằng ai chưa hay tự ung dung là hoàn toàn đúng.
Bạn đọc lãi của nhà tôi là nuôi từ năm 2006 bạn à. Khi đó chỉ mới có 2 cặp vừa mẹ vừa bê con.
Nhà tôi khởi nghiệp từ 2 cặp bò. Và lợi nhuận những năm đầu bán được lại mua thêm bò cái nhân giống. Còn bạn đọc dự án tôi là chăn thả mới phù hợp chứ bạn chăn nhốt thì phải tính toán rất nhiều thứ...!
Ai cũng có cái ngu cái dốt quan trọng họ có thấy để học tập và phấn đấu chứ chẳng ai giống bạn tự cao tự đại mà cái bạn làm hiện tại có thật sự thành công chưa?

Bộ bạn tưởng bạn quăng cái gì lên là họ làm theo bạn cái đó hả. Bộ bạn nói nuôi bò thịt sắp chết là ko ai nuôi hả... bạn có khi nào tự nhận mình chưa bằng ai chưa hay tự ung dung là hoàn toàn đúng.
Bạn đọc lãi của nhà tôi là nuôi từ năm 2006 bạn à. Khi đó chỉ mới có 2 cặp vừa mẹ vừa bê con.
Nhà tôi khởi nghiệp từ 2 cặp bò. Và lợi nhuận những năm đầu bán được lại mua thêm bò cái nhân giống. Còn bạn đọc dự án tôi là chăn thả mới phù hợp chứ bạn chăn nhốt thì phải tính toán rất nhiều thứ...!
Ai cũng có cái ngu cái dốt quan trọng họ có thấy để học tập và phấn đấu chứ chẳng ai giống bạn tự cao tự đại mà cái bạn làm hiện tại có thật sự thành công chưa?

Tôi đọc bên topic kia thấy bạn kiếm được 400 triệu từ tiền bán bò giống, khá quá ha !

Nếu lương tâm bạn còn "răng"
Thì bạn nên giúp những người mới khởi nghiệp
Sau này, họ thành danh thành tài rồi họ sẽ giúp ngược lại bạn.
Đừng để cái cảnh họ mua bò giống của bạn về, rồi hàng xóm họ qua xem, chê tới chê lui
Rồi nuôi hoài không thấy lãi
Rồi ....

Bạn toàn nhìn những thành viên khác là những con mồi, chứ bạn chưa bao giờ xem họ là bạn !Bạn nói với mọi người là nên nuôi bò
Nhà bạn nuôi 30 con năm nào cũng lãi 200 đến 300 triệu
Vậy 10 năm trước cũng lời 200 triệu ?
Vậy 5 năm trước cũng lãi 300 triệu ?

Bạn là thằng mặt người mà tâm lại là thú.

Hết lừa người này đến gạt người nọ.

Tôi nói thẳng, có gì không phải bạn bỏ qua !Tôi tham gia viết bài ở diễn đàn.
Chưa bao giờ tôi xem ai là "con mồi"
Và chưa bao giờ tôi có những toan tính lung tung.

Tôi tham gia diễn đàn là vì 2 chữ "học hỏi"

Những thằng như bạn chả có bài viết nào có ích cho mọi người.
Bạn chỉ viết những bài có ích cho chính bạn thôi.

Còn về công việc của tôi, thành hay bại thì tôi chịu trách nhiệm, có những việc thành và có những việc bại.

Tôi chả quan tâm bạn suy nghĩ gì về sự thất bại hay thành công của tôi.

Thất bại là mẹ thành công.
Nhưng khi tôi đã thành công thì nguyên cái dòng họ nhà bạn hợp lại cũng chẳng bán đuôi được tôi đâu.

Ngừng ngay cái việc lừa lọc người khác lại đi !Chả có gì hay ho !
Tôi đọc bên topic kia thấy bạn kiếm được 400 triệu từ tiền bán bò giống, khá quá ha !

Đừng để cái cảnh họ mua bò giống của bạn về, rồi hàng xóm họ qua xem, chê tới chê lui
Rồi ....

Bạn toàn nhìn những thành viên khác là những con mồi, chứ bạn chưa bao giờ xem họ là bạn !Bạn nói với mọi người là nên nuôi bò

Còn về công việc của tôi, thành hay bại thì tôi chịu trách nhiệm, có những việc thành và có những việc bại.

Nhưng khi tôi đã thành công thì nguyên cái dòng họ nhà bạn hợp lại cũng chẳng bán đuôi được một mình tôi đâu.

Ngừng ngay cái việc lừa lọc người khác lại đi !Chả có gì hay ho !
Cha + con = đi lừa người mới vô nghề !

Rồi ....

Nhưng khi tôi đã thành công thì nguyên cái dòng họ nhà bạn hợp lại cũng chẳng bán đuôi được tôi đâu.

Ngừng ngay cái việc lừa lọc người khác lại đi !Chả có gì hay ho !Cha + con = đi lừa người mới vô nghề !

Nè bạn mình ko biết bạn là ai nhưng khi viết lên cái gì suy nghĩ xíu bạn. Mình ko đụng chạm ko kêu ai mua bò nhà mình. Chưa hề đăng hay nói là giống bò nhà mình tốt.
Mình nhắc lại xã hội giờ họ ko phải chỉ lên đọc và nghe mà họ còn phải nhìn thấy mới mua. Bạn nói tôi lừa gạt. Nếu riêng cái này thì đủ biết học thức bạn thâm hậu đến mức nào. Bạn đang vu khống người khác một cách vô cùng hạ thấp tư cách 1 thành viên trên diễn đàn.
Nếu lừa gạt mất uy tín diễn đàn đào thải lâu rồi. Còn thứ người như bạn chỉ có cái miệng oang oang. Khi nào bạn thành công và mời Anh E tới thăm quan cơ ngơi nhà bạn hãy mạnh dạn phán bạn nhé. Có khi bạn lớn tuổi hơn tôi nhưng bạn chưa chắc là thành đạt đâu.
Còn ai không tin cách làm và mô hình nhà tôi đang thực hiện có dịp lên nhà tôi chỉ cho các bạn sự thành công nó đến như thế nào và cách nào để nhà tôi được lợi nhuận hàng năm 200-300 chỉ với 15-20 Con bò Mẹ sinh sản.
Tôi cừoi vào mặt HacLong bị khoá ko biết bap nhiêu acc do cái tội tung tin ảo. Chửi thành viên... rồi bao nhiêu cái xấu nhất mà tôi từng thấy và đọc khi bạn tạo nick. :)

Lúc chưa đọc cái "dự án nuôi bò" của bạn thì tôi nghĩ bạn là "nông dân tốt bụng" !

Sau khi đọc xong cái dự án đó
Môi tôi thì thầm: "cha con thằng chó" !
Riêng cách nói chuyện và CMT trên diễn đàn thì tư cách bạn ko đủ để mình tranh luận.
P/s: theo tôi nghĩ chắc bạn phải rất đau buồn trong làm ăn. Bị ngừoi khác lừa gạt hay kinh doanh kém nên giờ bạn chỉ toàn màu đen.! Hy vọng bạn sớm vượt qua những vấp ngã để đi tiếp. Trong cuộc sống đừng quá bi quan. Tôi mới 26t và chắc chắn sau này hay hiện tại bạn chả có cái gì hơn được tôi.!
Tôi chỉ thua bạn cái cách nói chuyện vô văn hoá còn về khoản khác bạn ở cửa dưới bạn nhé.!

Riêng cách nói chuyện và CMT trên diễn đàn thì tư cách bạn ko đủ để mình tranh luận.
P/s: theo tôi nghĩ chắc bạn phải rất đau buồn trong làm ăn. Bị ngừoi khác lừa gạt hay kinh doanh kém nên giờ bạn chỉ toàn màu đen.! Hy vọng bạn sớm vượt qua những vấp ngã để đi tiếp. Trong cuộc sống đừng quá bi quan. Tôi mới 26t và chắc chắn sau này hay hiện tại bạn chả có cái gì hơn được tôi.!
Tôi chỉ thua bạn cái cách nói chuyện vô văn hoá còn về khoản khác bạn ở cửa dưới bạn nhé.!

Cuộc đời tôi sống nữa cuộc đời rồi mà chưa biết lừa lọc ai.
Bạn mới xíu tuổi mà Cha bạn đã dạy bạn cách lập dự án và cách gài để bắt "mồi" rồi.

Gia đình văn hóa !

Tư cách không đủ

Ha ha ha ....

Bạn nhiều tư cách quá nhỉ ?

Đau buồn chuyện làm ăn !

Ha ha ha ....

Từ nhỏ đến giờ tôi chưa bao giờ thiếu tiền sài.
Vừa hết tiền thì lại có tiền.
Chuyện làm ăn thắng bại là chuyện thường thôi.
Có những kèo thơm
Và có những kèo không thơm.
Nhưng những thất bại chỉ làm tôi vững trãi và khôn ngoan hơn thôi.
Cả cái diễn đàn này ai cũng cho bạn là người tốt, tại sao tôi nói "Cha bạn dạy bạn cách lừa người khác" ?
Phải có gì tôi mới nói chứ.

Để tôi vạch mặt bạn và cha bạn cho mọi người xem nhé !Cha bạn kêu bạn lập 1 cái dự án

Lập như thế nào để người đọc mà đọc

xong thì liên lạc với bạn để mua bò giống, đối tượng bạn nhắm đến là những người mới vào nghề.

Khi đối tượng liên lạc với bạn thì bạn sẽ đá "kèo" qua cho Cha bạn.

Cha bạn bán bò giống cho người ta.

Quy trình là thế !Con bò mà sanh ra ở gia đình bạn thì rõ ràng tử vi nó không tốt rồi.

Chăn thì chăn thả, bò phải tự kiếm thức ăn
Tinh bột trong khẩu phần ăn bạn ghi là mỗi con 100 gram/ngày/bò mẹ

Vậy 15 con bò mẹ mỗi ngày bạn cho ăn 1,5 kg bắp và phải tự kiếm thức ăn.
Như vậy bò mẹ sanh bò con ra thì con bò con như thế nào ?

Khi bạn cho mỗi con bò 100 gram thức ăn tinh thì cho ăn thế nào ? Liệu bò con có kịp liếm tinh bột với bò mẹ không ?

Những con bò con kém chất lượng được bán ra cho nông dân mới nhập môn với giá cao hơn thị trường nhờ mồm mép của Cha bạn và bạn được nông dân nuôi có lớn nỗi không ?

Bán bò giống kém chất lượng.
Bán bò giống giá cao so với thị trường.
Nhắm vào những nông dân mới chập chững vào nghề.

Không phải lừa đảo ?

Tư cách của Cha bạn và bạn cao quá hả ?Có điều gì tôi nói không đúng bạn chỉ ra tôi xem ?

Những người như bạn và Cha bạn sẽ làm cho nhiều người khởi nghiệp đau buồn và hối hận vì .... đã lỡ nuôi bò !

Chỉ có những người từng trãi mới không bị lừa.
Đó là cái thành công của sự thất bại !Thấy chữ nuôi-bán-bò-giống mà xém ói !
Trời ơi

Mấy người như bà mà đụng vô cái gia đình này thì xem như "xong".

Bạn mới xíu tuổi mà Cha bạn đã dạy bạn cách lập dự án và cách gài để bắt "mồi" rồi.

Gia đình văn hóa !

Tư cách không đủ

Ha ha ha ....

Đau buồn chuyện làm ăn !

Ha ha ha ....

Có những kèo thơm
Cả cái diễn đàn này ai cũng cho bạn là người tốt, tại sao tôi nói "Cha bạn dạy bạn cách lừa người khác" ?

Để tôi vạch mặt bạn và cha bạn cho mọi người xem nhé !Cha bạn kêu bạn lập 1 cái dự án

xong thì liên lạc với bạn để mua bò giống, đối tượng bạn nhắm đến là những người mới vào nghề.

Quy trình là thế !Con bò mà sanh ra ở gia đình bạn thì rõ ràng tử vi nó không tốt rồi.

Khi bạn cho mỗi con bò 100 gram thức ăn tinh thì cho ăn thế nào ? Liệu bò con có kịp liếm tinh bột với bò mẹ không ?

Những con bò con kém chất lượng được bán ra cho nông dân mới nhập môn với giá cao hơn thị trường nhờ mồm mép của Cha bạn và bạn được nông dân nuôi có lớn nỗi không ?

Không phải lừa đảo ?

Tư cách của Cha bạn và bạn cao quá hả ?Có điều gì tôi nói không đúng bạn chỉ ra tôi xem ?

Những người như bạn và Cha bạn sẽ làm cho nhiều người khởi nghiệp đau buồn và hối hận vì .... đã lỡ nuôi bò !

cách của ông này nói chyện nhìn là biết thiếu văn hóa, không được giáo dục rồi....
Ong haclong đã mất uy tín là 16.8 công bố chuyện nuôi bò sắp chết rồi... ông này là cậu lận hèn gì tính cách như nhau thoi...
mấy a e tranh luận vớ mấy loai ng này làm chi hại não thêm thôi, thấy toàn là vô oang oang làm anh hùng bàn phím , chứ không biết có sự nghiệp thành đạt gì không mà toàn khoác lác
bạn nói đúng đấy hơn thua với mấy loại ng như thế làm gì cho mệt... nói chuyện mà làm như mình cái gì cũng biết hết, toàn oang oang làm anh hùng bàn phím

Gia đình văn hóa !

Tư cách không đủ

Ha ha ha ....

Đau buồn chuyện làm ăn !

Ha ha ha ....

Có những kèo thơm

Không phải lừa đảo ?

Ko muốn viết mà nghe cái bạn suy luận ko viết người ta tưởng bạn nói gì đúng đó.
Ba tôi từ nào đến giờ mà biết được cái gọi là dự án thì ko cần đến tôi. Cái Ba Má tôi đem lại là cho tôi ăn học và cách để buôn bán làm ăn. Còn về cách mà bạn làm bạn buôn như thế nào là cuộc sống cũng như bạn nói có kèo thơm kèo ko thơm.
Bạn là dân làm ăn mà bạn mở miệng ra là nói ng ta làm như thế rồi bán cho ng mua mắc. Cái giá là giá chung. Trước năm 2006 giá bò lúc đó tương đối cao. Rồi sau đó lại xuống và mới đây nhất là từ năm 2011 mới ổn định. Giờ bạn mua ở người nông dân là 100kg/1kg bò giống. Nếu so với giá 130-140/kg bò ở các trại bò giống? Thế bạn biết tại sao tôi bán đc nhanh hơn và không đủ để bán cho thị trường hiện tại?
Thứ nhất: không tốn nhiều tiền để mua cám muối và phụ phẩm khác cho Bò.
Thứ hai: khu vực tôi tận dụng là đất của nông trường cao su nhà nước chăn thả quanh năm.
Thứ ba: gia đình tự quản nên chủ động được mọi thứ ko lệ thuộc và nhất là chủ động đc nguồn giống từ những bò mẹ.
Nói vậy bạn suy nghĩ thêm và đừng có suy diễn.
P/s: Bạn nói chuyện với tôi xin đừng nói đến Ba Má tôi. Và nhất là đừng lấy cái suy nghĩ tiêu cực của bạn để đặt vào cho người khác.

Ko muốn viết mà nghe cái bạn suy luận ko viết người ta tưởng bạn nói gì đúng đó.
Ba tôi từ nào đến giờ mà biết được cái gọi là dự án thì ko cần đến tôi. Cái Ba Má tôi đem lại là cho tôi ăn học và cách để buôn bán làm ăn. Còn về cách mà bạn làm bạn buôn như thế nào là cuộc sống cũng như bạn nói có kèo thơm kèo ko thơm.
Bạn là dân làm ăn mà bạn mở miệng ra là nói ng ta làm như thế rồi bán cho ng mua mắc. Cái giá là giá chung. Trước năm 2006 giá bò lúc đó tương đối cao. Rồi sau đó lại xuống và mới đây nhất là từ năm 2011 mới ổn định. Giờ bạn mua ở người nông dân là 100kg/1kg bò giống. Nếu so với giá 130-140/kg bò ở các trại bò giống? Thế bạn biết tại sao tôi bán đc nhanh hơn và không đủ để bán cho thị trường hiện tại?
Thứ nhất: không tốn nhiều tiền để mua cám muối và phụ phẩm khác cho Bò.
Thứ hai: khu vực tôi tận dụng là đất của nông trường cao su nhà nước chăn thả quanh năm.
Thứ ba: gia đình tự quản nên chủ động được mọi thứ ko lệ thuộc và nhất là chủ động đc nguồn giống từ những bò mẹ.
Nói vậy bạn suy nghĩ thêm và đừng có suy diễn.
P/s: Bạn nói chuyện với tôi xin đừng nói đến Ba Má tôi. Và nhất là đừng lấy cái suy nghĩ tiêu cực của bạn để đặt vào cho người khác.
Mình cũng có đọc cái dự án của bạn thấy khá tốt... mình cũng đang địng tháng 10 này sẽ bắt tay vào làm luôn
Ban đầu mình nuôi 18c bò sữa bán thịt mình nuôi 18thang sẽ xuất chuồng lứa đầu chắc là thu hồi dc vốn ... Ban nuoi lau nam roi mình nghĩ như z bạn thấy có ổn không lakhachoa

Mình cũng có đọc cái dự án của bạn thấy khá tốt... mình cũng đang địng tháng 10 này sẽ bắt tay vào làm luôn
Ban đầu mình nuôi 18c bò sữa bán thịt mình nuôi 18thang sẽ xuất chuồng lứa đầu chắc là thu hồi dc vốn ... Ban nuoi lau nam roi mình nghĩ như z bạn thấy có ổn không lakhachoa

Về giống bò sữa Hoà chưa nuôi lần nào ko hiểu về sự phát triển của nó lắm..! Mình vẫn khuyên lần đầu nên nuôi duới 10 Con khi lứa đầu bán và có kinh nghiệm thực tế hãy đầu tư thêm.

cái video của haclong mà bạn không thể tìm để xem thì bạn quá ngu rồi.
chỉ biết đọc + đánh máy
không chấp !

tôi không diễn giãi thì làm sao vạch mặt bạn và Cha bạn được !
bạn nói là giá bò giống bạn thấp hơn giá ở các trang trại bò giống
sao bạn không so chất lượng bò giống ?
xuất xứ ?
loại giống ?

sao bạn không so giá bò giống nhà bạn với những hộ nông dân khác ?

Bạn ơi nông dân giờ họ khôn hơn bạn nghĩ và viết bạn à. Cái giá bạn bán và con giống họ mua, họ đều đi xem và tham khảo chứ chả ai tự nhiên bỏ tiền để cho không bạn đâu.!
Mình thật sự ko muốn chấp loại ngừoi đụng là chửi ngừoi khác. Gặp ai cũng nói ngừoi ta Ngu với cái này cái khác. :)

Tôi không hiểu - tại sao ?
Tại sao mọi người lại tốn thời gian vì những điều vớ vẫn như thế này nhỉ ?
Bài này tôi đọc nhiều lần nhưng không hiểu tại sao mọi người lại hao phí thời gian sống để tranh luận quá nhiều quá thừa quá phí như thế này ! Cuộc đời ai cũng có lúc hối tiếc về điều gì đó - các bạn không hối tiếc về thời gian các bạn dành cho top mỡ này hay sao ?
Haclong chơi khâm mọi người biết bao nhiêu lần rồi mà không biết hay sao ?
Sống trên đời biết được bao nhiêu năm nữa ! 70 -50 -30 - hay là 10 năm nữa . trong khi đó còn quá nhiều điều chúng ta còn chưa làm hết làm tốt trong ngày ... hãy dành những thời gian đó để quan tâm đến con cái , dành một giờ để suy ngẫm về cuộc đời mình 1 phút cười thật lớn hay quan trọng hơn hết là thời gian chúng ta bên cha mẹ được bao nhiêu ,sự quan tâm phụng dưỡng của ta đối với bật sinh thành quá nhiều hay quá bé nhỏ - rồi một ngày nào đó ta hối tiết ôm mặt mà khóc .
--- @ 1 phút trước, Original Post Date: 14 phút trước ---
Haclong bây giờ không còn là haclong không phải là gấu đen và cũng không còn là may mắn nữa , haclong bây giờ là cậu haclong là dân anh chị ... là dân số má , chơi kiểu giang hồ ! cẩn thận nha mọi người .
Các bạn muốn tranh cải muốn hơn thua hay là đơn giản là các bạn đọc xong bực tức nói câu không hay rồi từ đó cuộc cải lộn vô nghĩa diễn ra .
Các bạn không nghĩ là hôm nay các bạn cải nhau như thế này thì 30 - 40 năm sau có một thằng ranh con vắt mũi chưa sạch nhìn những gì các bạn viết bằng nữa con mắt và nó thầm nghĩ '' bọn này ngơ ngơ như bò đội nón -_nhàn cư vi bất quần , ăn rồi không có việt gì làm cứ cãi lộn máy chuyện tầm phào không sợ người ta cười '' . Nó nghĩ trong bụng thôi chứ nó không nói ... mà nói để làm gì cơ chứ ?
là đần độn cho có văn hóa !
Tại cậu haclong làm topic loạn hết cả lên chắc lại bị BQT khóa nick nữa nên hết cãi nữa rồi haha
Tình hình đang hỗn chiến ghê quá...
Còn một phương án nữa là tất cả im lặng là haclong cũng chỉ là haclong !
im lặng cũng là một cách thể hiện thái độ cách giải quyết vấn đề hay nhất , đỉnh cao của sự xem thường đó các bạn !
Ta nên im lặng nếu không giảm thọ ... tốn thời gian xuân xanh của bản thân để dành vào việc vô nghĩa ! Im lặng và xin mọi người hãy im lặng để mai sau con cháu mình đọc nó không nhếch răng lên cười .
. ( Một dấu chấm hết ) hãy chấp nhận số phận đi anh haclong , không cam tâm cũng phải cam tâm thôi anh à !

Tôi không hiểu - tại sao ?
Tại sao mọi người lại tốn thời gian vì những điều vớ vẫn như thế này nhỉ ?
Bài này tôi đọc nhiều lần nhưng không hiểu tại sao mọi người lại hao phí thời gian sống để tranh luận quá nhiều quá thừa quá phí như thế này ! Cuộc đời ai cũng có lúc hối tiếc về điều gì đó - các bạn không hối tiếc về thời gian các bạn dành cho top mỡ này hay sao ?
Haclong chơi khâm mọi người biết bao nhiêu lần rồi mà không biết hay sao ?
Sống trên đời biết được bao nhiêu năm nữa ! 70 -50 -30 - hay là 10 năm nữa . trong khi đó còn quá nhiều điều chúng ta còn chưa làm hết làm tốt trong ngày ... hãy dành những thời gian đó để quan tâm đến con cái , dành một giờ để suy ngẫm về cuộc đời mình 1 phút cười thật lớn hay quan trọng hơn hết là thời gian chúng ta bên cha mẹ được bao nhiêu ,sự quan tâm phụng dưỡng của ta đối với bật sinh thành quá nhiều hay quá bé nhỏ - rồi một ngày nào đó ta hối tiết ôm mặt mà khóc .
--- @ 1 phút trước, Original Post Date: 14 phút trước ---
Haclong bây giờ không còn là haclong không phải là gấu đen và cũng không còn là may mắn nữa , haclong bây giờ là cậu haclong là dân anh chị ... là dân số má , chơi kiểu giang hồ ! cẩn thận nha mọi người .
Các bạn muốn tranh cải muốn hơn thua hay là đơn giản là các bạn đọc xong bực tức nói câu không hay rồi từ đó cuộc cải lộn vô nghĩa diễn ra .
Các bạn không nghĩ là hôm nay các bạn cải nhau như thế này thì 30 - 40 năm sau có một thằng ranh con vắt mũi chưa sạch nhìn những gì các bạn viết bằng nữa con mắt và nó thầm nghĩ '' bọn này ngơ ngơ như bò đội nón -_nhàn cư vi bất quần , ăn rồi không có việt gì làm cứ cãi lộn máy chuyện tầm phào không sợ người ta cười '' . Nó nghĩ trong bụng thôi chứ nó không nói ... mà nói để làm gì cơ chứ ?
là đần độn cho có văn hóa !
Còn một phương án nữa là tất cả im lặng là haclong cũng chỉ là haclong !
im lặng cũng là một cách thể hiện thái độ cách giải quyết vấn đề hay nhất , đỉnh cao của sự xem thường đó các bạn !
Ta nên im lặng nếu không giảm thọ ... tốn thời gian xuân xanh của bản thân để dành vào việc vô nghĩa ! Im lặng và xin mọi người hãy im lặng để mai sau con cháu mình đọc nó không nhếch răng lên cười .
. ( Một dấu chấm hết ) hãy chấp nhận số phận đi anh haclong , không cam tâm cũng phải cam tâm thôi anh à !

Thằng này bị "khùng" nặng !

Back