Nhờ các bác tư vấn giúp em với ạ !!!!!

• Thread starter nguyenvufc
  • Ngày gửi
Tình hình là em mới tốt nghiệp xong xin việc thì rất khó khăn nên, em có dành dụm được khoảng 10tr bây giờ em muốn nuôi gì đó ,nhà em đất thì cũng ko rộng lắm tầm mấy chục m vuông , với lại nhà khó khăn , nên em dành dụm đc khoảng nhỏ e tính nuôi gà đông tảo , mua vài cặp nhỏ nhỏ về nuôi hoặc là mua con nghé bò lai sind và trồng cỏ voi , nhưng ko biết có khó nuôi ko ạ , anh , em các bác tư vấn giúp em với ạ , với lại em ở khánh hòa , bác nào ở khánh hòa cho em xin học hỏi với thks các bác. P/s em newbie có post sai topic thì mong các bác thong cảm ạ.

Nuôi trâu con ( nghé) hay nuôi bò đi em à. Em còn trẻ và chưa hiểu nhiều về con vật nuôi, nên nuôi con dễ nuôi như trâu bò. và nó giá cả cũng tạm ổn em nhé

Với 10tr mua con bê về nuôi là an toàn nhất, nếu giám mạo hiểm thì vay thêm 10tr nuôi thêm gà, nuôi bò thì lãi rất chậm, công nhàn rồi thì nhiều, ngày làm 2bao cỏ chừng 1h chứ gì, thời gian còn lại làm gì,

Cảm ơn các bác tư vấn giúp em , em cũng nghĩ là nuôi bò em nghe nói ở nhiều vùng họ nuôi bò lai sind mà bò này nuôi nhanh hơn bò cỏ mà hiệu quả kinh tế cũng cao hơn bò cỏ vậy mong các bác tư vấn giúp e vơsi a , mà bác nào ơr khánh hoà hoặc gần gần tỉnh miền trung có mô hình nào hay hay cho em tới nhà học hỏi kinh nghiệm với ạ ,. Thks các bác

Mình ở ba vì thấy nuôi bò lai sin cũng nhiều. Nhưng hiệu quả như bạn nghĩ thì không đến mức ấy đâu. Còn gà đông tảo thì bỏ ngay ý định đi bạn ạ. Chả ăn thua đâu. Còn lỗ ấy. Ít vốn vậy thì nuôi 100con gà thịt chẳng hạn. Nhanh có thu hơn bò,trâu. Nuôi ít thì gà cũng khỏe lắm ko rủi ro mấy đâu.

Back