Thảo luận Nơi hội tụ về Rắn Ri Voi, Kỹ thuật,Kinh nghiệm nuôi, thương lái,đầu ra ( bàn ở đây)

• Thread starter Giangtv
  • Ngày gửi
Xin Chào Các Anh Chị Em,
Tôi sắp nuôi 500 con rắn ri voi. bắt từ chuồn nuôi về. 1.5 tháng tuổi. Kinh nghiệm chưa có. Các ACE nghĩ có nên khg? Cho tôi 1 lời khuyên nha. Cám ơn nhiều.

Tôi cũng mới nuôi trong bể xi măg diên tích khoảng 4.5m2. Tôi đang nuôi 15 con rắn lứa. Hiện tại thấy có 2 con rắn bị đóm trắng đục ( bông chốc vẩy) \, màu trắng sữa ( giống như bị mũ) . Tôi chưa biết cách phòng bệnh cũng như cách điều trị bệnh cho rắn ri voi. Mong được tư vấn
tên: Trần Bảo NInh
ĐC: Cái Răng - Cần Thơ
Phone: 0918934067

Can bán một số rắn ri voi con mới đẻ, Giá 70k/con. Mình ở vĩnh long. Sdt 0907472866. Gặp Sáu Bằng.

Can bán một số rắn ri voi con mới đẻ, Giá 70k/con. Mình ở vĩnh long. Sdt 0907472866. Gặp Sáu Bằng.
con khẻo khg? được mấy tháng rồi?
Mới nuôi mà làm tới 500c ,bạn gan thật đấy.
tại mê quá nên làm lều
Tôi cũng mới nuôi trong bể xi măg diên tích khoảng 4.5m2. Tôi đang nuôi 15 con rắn lứa. Hiện tại thấy có 2 con rắn bị đóm trắng đục ( bông chốc vẩy) \, màu trắng sữa ( giống như bị mũ) . Tôi chưa biết cách phòng bệnh cũng như cách điều trị bệnh cho rắn ri voi. Mong được tư vấn
tên: Trần Bảo NInh
ĐC: Cái Răng - Cần Thơ
Phone: 0918934067
Theo doi no rồi cho anh em biet nha

Chào anh :
- Tôi không biết tác giả bài viết này nên không biết tìm tác giả thế nào nếu anh biết vui lòng cho mình thông tin tác giả nha
- Link dưới là ảnh rắn bị bệnh, anh vào link này xem ảnh rắn bệnh nếu biết cách trị vui lòng hướng dẫn giúp mình nha
http://www.mediafire.com/download/bb1wv4p1klik2ck/ảnh+rắn+bệnh.rar
- Hôm wa mình có điện hỏi Bác Năm Minh thì bác nói là rắn bị bệnh thủy mi mình cũng chưa nghe nói về cái này, bác nói do nguồn nước, hiện tại mình dùng nước máy để bên hồ cá khoảng 1 tuần mình mới bơm qua hồ rắn. Hướng điều trị bác trả lời cái này khó lắm nên mình cũng thua.
- Hiện tại mình đã tách 2 con rắn ra riêng nhốt trong thùng, cho uống thuốc mebendazone hỗ lãi muaở tiệm thuốc tây, ngâm thuốc tím và ngâm với amoc và tetraxilin không biết có đúng không cũng thử đại.

Anh nên cho địa chỉ rõ ràng để người mua dễ dàng tìm tới. Thân
Chào anh :
- Tôi không biết tác giả bài viết này nên không biết tìm tác giả thế nào nếu anh biết vui lòng cho mình thông tin tác giả nha
- Link dưới là ảnh rắn bị bệnh, anh vào link này xem ảnh rắn bệnh nếu biết cách trị vui lòng hướng dẫn giúp mình nha
http://www.mediafire.com/download/bb1wv4p1klik2ck/ảnh+rắn+bệnh.rar
- Hôm wa mình có điện hỏi Bác Năm Minh thì bác nói là rắn bị bệnh thủy mi mình cũng chưa nghe nói về cái này, bác nói do nguồn nước, hiện tại mình dùng nước máy để bên hồ cá khoảng 1 tuần mình mới bơm qua hồ rắn. Hướng điều trị bác trả lời cái này khó lắm nên mình cũng thua.
- Hiện tại mình đã tách 2 con rắn ra riêng nhốt trong thùng, cho uống thuốc mebendazone hỗ lãi muaở tiệm thuốc tây, ngâm thuốc tím và ngâm với amoc và tetraxilin không biết có đúng không cũng thử đại.
Anh thử áp dụng phương pháp ĐIỀU LẮNG THỨC ĂN của 1 cao thủ tên diễn đàn nha.
Thân

Xin Chào Các Anh Chị Em,
Tôi sắp nuôi 500 con rắn ri voi. bắt từ chuồn nuôi về. 1.5 tháng tuổi. Kinh nghiệm chưa có. Các ACE nghĩ có nên khg? Cho tôi 1 lời khuyên nha. Cám ơn nhiều.
Tôi có giống mới đẻ giá 70k/con.
Kỹ thuật xin trao đổi trực tiếp.
Đầu ra tôi lo được, số lượng không hạn chế.
Các bác nên bán vào tháng 4al hàng năm.
Vài lời chia sẻ cùng và con. Thân!
Lợi: 0977844612

anh nên cho mọi người biết thêm thông tin của anh. cụ thể như địa chỉ?
Theo như anh nói, đầu ra tháng 4AL thì cao nhất la2 bao nhiêu?

anh nên cho mọi người biết thêm thông tin của anh. cụ thể như địa chỉ?
Theo như anh nói, đầu ra tháng 4AL thì cao nhất la2 bao nhiêu?
Chợ Thiên Hộ-Hậu mỹ bắc A-cái bè-tg.
Giá tùy năm bạn. Năm nay được 680k/kg.

T
Xin Chào Các Anh Chị Em,

OTE="Giangtv, post: 757152, member: 145365"]Xin Chào Các Anh Chị Em,
Tôi sắp nuôi 500 con rắn ri voi. bắt từ chuồn nuôi về. 1.5 tháng tuổi. Kinh nghiệm chưa có. Các ACE nghĩ có nên khg? Cho tôi 1 lời khuyên nha. Cám ơn nhiều.[/QUOTE]
Ban nuoi cho an bang thuc an gi da? Truoc day toi nuoi thu nghiem cho an hoan toan bang ech nuoi, rat hieu qua. Nuoi ech roi cho ran an, gia thanh moi kg ech minh tu nuoi khoang 22.000 dong. Thay tieu thu khoang 8kg - 10kg ech duoc 1kg ran tuy vao nuoc co duoc sach hay ban do ban..minh thay rat hieu qua, nhung co dieu cho minh nguoi ta it nuoi va san xuat ech giong nen moi lan di mua ech giong ve nuoi di xa bat tien, va ran chi an duoc ech co 10con/kg bu qua khong an. Nen mua ech ve nuoi cho an chi duoc 2 thang la phai di mua dot khac. Va giong chi co theo mua, mua nghich khong mua duoc vi minh nuoi it, nguoi ta chi de ban cho moi lon. Nen minh tam ngung dang hoc hoi cach sinh san nhan tao ech , neu thanh cong chu dong duoc giong ech nuoi minh se ran lai, doi loi chia se chuc ban thanh cong

T

OTE="Giangtv, post: 757152, member: 145365"]Xin Chào Các Anh Chị Em,
Ban nuoi cho an bang thuc an gi da? Truoc day toi nuoi thu nghiem cho an hoan toan bang ech nuoi, rat hieu qua. Nuoi ech roi cho ran an, gia thanh moi kg ech minh tu nuoi khoang 22.000 dong. Thay tieu thu khoang 8kg - 10kg ech duoc 1kg ran tuy vao nuoc co duoc sach hay ban do ban..minh thay rat hieu qua, nhung co dieu cho minh nguoi ta it nuoi va san xuat ech giong nen moi lan di mua ech giong ve nuoi di xa bat tien, va ran chi an duoc ech co 10con/kg bu qua khong an. Nen mua ech ve nuoi cho an chi duoc 2 thang la phai di mua dot khac. Va giong chi co theo mua, mua nghich khong mua duoc vi minh nuoi it, nguoi ta chi de ban cho moi lon. Nen minh tam ngung dang hoc hoi cach sinh san nhan tao ech , neu thanh cong chu dong duoc giong ech nuoi minh se ran lai, doi loi chia se chuc ban thanh cong[/QUOTE]
Tôi biết một người có thể có ếch rắn cho bạn quanh năm kể cả mùa nghịch. Người này chuyên nuôi giống và tuyển lựa ếch ra ếch giống và ếch thải( ếch rắn). Bước vào đầu vụ nhịch và trong suốt vụ nghịch số ếch rắn sẽ dồi dào hơn vụ thuận vì ai cũng biết vụ nghịch khó nuôi hơn kể cả nuôi giống. Bạn cần thì a lô cho tôi theo số 0979 026 484 ( gặp cường). Tôi cũng đang nuôi ếch và cũng đang định nuôi ri voi bằng ếch thải, rất muốn học hỏi thêm từ những người nuôi trước. Bạn yên tâm về vụ mồi ếch nếu nuôi nhiều rắn vì chúng tôi có nhóm nuôi 4-5 người vừa giống vừa thương phẩm có thể luân chuyển hàng đủ cho bạn nuôi số lượng lớn. Chúc bạn thắng lợi, thân!

Ban nuoi cho an bang thuc an gi da? Truoc day toi nuoi thu nghiem cho an hoan toan bang ech nuoi, rat hieu qua. Nuoi ech roi cho ran an, gia thanh moi kg ech minh tu nuoi khoang 22.000 dong. Thay tieu thu khoang 8kg - 10kg ech duoc 1kg ran tuy vao nuoc co duoc sach hay ban do ban..minh thay rat hieu qua, nhung co dieu cho minh nguoi ta it nuoi va san xuat ech giong nen moi lan di mua ech giong ve nuoi di xa bat tien, va ran chi an duoc ech co 10con/kg bu qua khong an. Nen mua ech ve nuoi cho an chi duoc 2 thang la phai di mua dot khac. Va giong chi co theo mua, mua nghich khong mua duoc vi minh nuoi it, nguoi ta chi de ban cho moi lon. Nen minh tam ngung dang hoc hoi cach sinh san nhan tao ech , neu thanh cong chu dong duoc giong ech nuoi minh se ran lai, doi loi chia se chuc ban thanh cong
Tôi biết một người có thể có ếch rắn cho bạn quanh năm kể cả mùa nghịch. Người này chuyên nuôi giống và tuyển lựa ếch ra ếch giống và ếch thải( ếch rắn). Bước vào đầu vụ nhịch và trong suốt vụ nghịch số ếch rắn sẽ dồi dào hơn vụ thuận vì ai cũng biết vụ nghịch khó nuôi hơn kể cả nuôi giống. Bạn cần thì a lô cho tôi theo số 0979 026 484 ( gặp cường). Tôi cũng đang nuôi ếch và cũng đang định nuôi ri voi bằng ếch thải, rất muốn học hỏi thêm từ những người nuôi trước. Bạn yên tâm về vụ mồi ếch nếu nuôi nhiều rắn vì chúng tôi có nhóm nuôi 4-5 người vừa giống vừa thương phẩm có thể luân chuyển hàng đủ cho bạn nuôi số lượng lớn. Chúc bạn thắng lợi, thân![/QUOTE]
ồ ở đâu dạ? tôi ở cần thơ.

Các ban cug da tham khao nhjeu ve ky thuat nuoi trên dien dan cug nhu trên mạng roi .neu thich thj dua theo các cach do thj nuoi chu dau co j .

Back