Thảo luận nuôi chó trông nhà

• Thread starter hoangluu
  • Ngày gửi
e định tính nuôi mấy cặp chó ta ,cho bécgiê
bán chó con,bác nào nuôi chó rồi,cho e kinh ngiệm về ,thức ăn cho chó,chuồng nuôi,và kinh nghiệm nuôi béc bán chó con

Last edited by a moderator:
Chủ đề hay thật, đúng là chó trông nhà.
Chó thịt mới khó chứ. Bác cũng không nói rõ. :)

Theo tôi trông nhà chỉ cần nó thấy người lạ vào thì sủa inh ỏi là ok. Đừng cắn người.
Nhiệm vụ đơn giản như vậy nhưng cũng khó mà nuôi được con chó như ý.
====
Mỗi con chó có đặc tính riêng.
Cứ nuôi nhiều chó, thấy con nào hợp với nhu cầu thì để nuôi.
Con nào không hợp thì bán.

nếu nuôi chó trông nhà theo em bác lên luôi chó ta cứ nuôi khoảng chục con tối mà thả ra bố chộm ko dám bén mảng.

Nói rõ hơn sem
cảm ơn bác quan tâm,e muốn nuôi chó bécgiê bán ,và nuôi chó ta,nhưng chưa biết bắt đầu thế nào
Chủ đề hay thật, đúng là chó trông nhà.
Chó thịt mới khó chứ. Bác cũng không nói rõ. :)
các bác nói trên diễn đàn cũng đúng,cho thịt thì nhẫn tâm,nên e tính nuôi chó bán chó con
Khó nhất là chó không bị bắt trộm hay bị đánh bả.
nuôi bán chó con bác
Theo tôi trông nhà chỉ cần nó thấy người lạ vào thì sủa inh ỏi là ok. Đừng cắn người.
Nhiệm vụ đơn giản như vậy nhưng cũng khó mà nuôi được con chó như ý.
====
Mỗi con chó có đặc tính riêng.
Cứ nuôi nhiều chó, thấy con nào hợp với nhu cầu thì để nuôi.
Con nào không hợp thì bán.
nuôi chó cảnh bán thì loại nào hợp lý ở quê bác

Ở thành thị, người ta thích chó quấn quýt chủ, chơi với trẻ con, dễ sai bảo, không to quá, không nhỏ quá, không dài lông Retriever, Bull Terrier. Loại chó này thì không hiếu chiến, nên dễ bị bắt trộm.

Cũng ở thành thị, nhưng ở công xưởng, thì người ta thích chó hiếu chiến Bulldog. Loại này nguy hiểm, vì cắn chết người, kể cả hàng xóm, và bạn bè, bà con ở xa, ít đến chơi.

Nếu đi chăn bò, chăn dê, chăn vịt, thì nuôi giống chó chăn cừu Australia Shepher. Giống này nhỉnh hơn chó ta một chút, cũng rất đẹp, và người thành thị cũng nuôi, nhưng phải có đất rộng, không chỉ có nhà không mà thôi.

Các bà các cô thích chó bông, thì nuôi Bichon Frise.

Tôi thì thích chó chăn cừu (Australia Shepherd) lai chó săn và lai chó nhà (Retriever).

Tôi chưa tìm hiểu về chó cảnh (nuôi để làm thú cưng).
Chỉ biết là chó Nhật con đắt gấp đôi chó ta con loại đẹp nhất thôi.
Vừa rồi đến nhà chú em chơi, thấy giới thiệu con chó Xoáy Thái 1tr/con cỡ 3kg.

Việt Nam mình có giống chó Phú Quốc rất nổi tiếng, sao bạn không tìm hiểu xem sao?

Back