NUÔI CON GÌ

• Thread starter NHANONG85
  • Ngày gửi
nuôi con gì mà tháng kiếm 3_4 triệu bjo ,gia đình từ bé làm nông nghiệp, trang trại thì có mà ko biết làm j ,các sư huynh cho ý kiến với huhu

Cưới vợ bác có hỏi nên cưới người như thế nào ko để em trả lời giúp cho.
Cái gì củng hỏi mà ko chịu tìm hiểu, tốt nhất là tìm hiểu rồi đưa ra ý kiến rồi mọi người góp ý cho
Bên cạnh đó đừng có áp đặc là 1 tháng kiếm được bao nhiêu từ nông nghiệp

e định nuôi gà nhưng tính ra nuôi gà ta cũng phải trên 6 tháng thịt gà mới ngon thì lái nó mới mua,mà nuôi bằng cách nào đi chăng nữa thì trên 6 tháng là gần như hòa vốn chưa tính công đấy là chưa tính dịch cúm ở đẩu ở đâu nó nổ ra rồi nhà báo họ viết toáng lên làm ảnh hưởng những trang trại làm ăn nghiêm túc.Nuôi heo thì ăn nhiều mà giá cả cũng ko khấm khá được là bao so với gà ,rồi trung quốc nó hạn chế 1 tí là coi như hòa vốn cho con lợn nuôi 6 tháng không công ,vốn cám thì nhiều .hix khó quá

Trước khi bạn muốn tư vấn thì phải có lòng chứ...phải nói rõ là mình đã có cái gì rồi, điều kiện, vốn, đất dai sản xuất...ý tưởng thực hiện: nuôi con gì, trồng cây gì...
Thì những người họ có tâm, có tầm..họ mới chỉ cho chư...!

Last edited by a moderator:
Cưới vợ bác có hỏi nên cưới người như thế nào ko để em trả lời giúp cho.
Cái gì củng hỏi mà ko chịu tìm hiểu, tốt nhất là tìm hiểu rồi đưa ra ý kiến rồi mọi người góp ý cho
Bên cạnh đó đừng có áp đặc là 1 tháng kiếm được bao nhiêu từ nông nghiệp
tay nầy dể ở giá lắm , kén vợ quá...nhát gió kị mùi sươn

chả là như này bác chí ơi ,khi e làm trang trại nuôi rắn hổ mang ,rắn ráo trâu thì thị trường lúc đó giá cả còn cao nhưng khi làm xong thì thị trường giảm rõ rệt nên bjo cái nhà nuôi rắn rộng gần 100m v coi như bỏ ko vì e nghĩ con rắn đang đi vào thoái trào.Không những thế thời gian nuôi rắn rất lâu vì ngoài bắc lạnh kéo dài ,bjo e ko biết xử lý cái nhà ấy ntn và nuôi con gì ,vốn thì còn có hơn 50t vì cơ sở hạ tầng nó ăn 1 ít rồi ,khó quá

trước hết bác cần tìm hiểu lại xem mình có lợi thế gì đã ví dụ nguồn thức ăn, kỹ thuật nuôi, nguồn hàng tiêu thụ ...sau đó tìm hiểu xem mình có gì bất lợi.
làm gì cũng phải dựa vào cái lợi thế và tránh cái bất lợi, sao cho nhìn chung là có lợi thế.
tiếp đó, bác cần nghiên cứu kỹ thị trường gần đó đang tiêu thụ hàng gì.
tuy rằng hiện nay hàng nông nghiệp TQ đang lấn át hàng ta, đầu tư nuôi gì cũng dễ lỗ. nhưng vẫn cần tìm tìm hiểu kỹ để phát hiện kẽ hở thị trường.
ví dụ hiện nay thịt bò nhập có giá khá cạnh tranh thịt bò ta nuôi, nhưng hàng nhập ấy chủ yếu về các đô thị lớn thôi, còn các tỉnh và vùng quê xa chắc chưa có thứ ấy. vậy nếu bác có nguồn cỏ và chuồng, có thể nuôi nhốt được bò với số nhỏ chục con thôi

Bác này chưa nuôi mà đã sợ rồi.có gan làm giàu mà.nuôi con gì cũng có cái khó của nó.phải tự tìm hiểu và rút ra kinh nghiệm cho bản thân chứ bác.nếu chưa nuôi mà đã sợ như bác thì bác chỉ có nuôi con Rồng Vàng 9999 thôi

Bác này chưa nuôi mà đã sợ rồi.có gan làm giàu mà.nuôi con gì cũng có cái khó của nó.phải tự tìm hiểu và rút ra kinh nghiệm cho bản thân chứ bác.nếu chưa nuôi mà đã sợ như bác thì bác chỉ có nuôi con Rồng Vàng 9999 thôi
bác ơi ,ko fai e sợ mà là thấy khó khăn thôi chứ bản thân ngày xưa oánh vài trăm thậm chí có lần 1,2000 điểm lô đâu có ngán ,dẫu biết rằng có chí làm quan có gan làm giàu nhưng thời buổi bjo có gan mà ko tính toán,kế hoạch rõ ràng là đứt như cục cứt ngay và luôn .

nuôi con gì 1 tháng chả kiếm đc 3-4 triệu
nuôi vài heo mẹ, cho ăn phụ phẩm
hoặc nuôi 100 gà thả vườn, 4 tháng xuất
hoặc nuôi 30 thỏ mẹ
hoặc nuôi 3-4 dê thịt
hoặc nuôi 3 con bò
hoặc chịu khó động não :mad:

nuôi 10 con bò, mổi tháng nó ỉa ra củng được 3-4tr.
phân bò ở chổ em giá giao động từ 700-800k/ khối

Back