Nuôi ếch làm thức ăn cho rắn ráo trâu

Mình muốn học hỏi cách nuôi ếch bố mẹ và cách cho đẻ vào mùa thuận và mùa ngịch, mình đã đi học hỏi nhiều trại nhưng khong ai chỉ, mình khong biết cách nuôi ếch bố mẹ như thế nào để ếch cái có trứng, mình biết cách làm mưa nhân tạo nhưng mùa nghịch khong biết còn cách nào khác cho ếch đẻ khong, mình đi mấy chỗ trại ếch hôm 27/12 xem thì thấy người ta cho đẻ mấy chục hồ nhưng khong làm bằng cách mưa nhân tạo vì hồ nào cũng rộng mà mấy chục hồ liên tiếp thì ko thể nào làm mưa được vậy khong biết họ cho ếch đẻ bằng cách nào , có ai có kinh nghiệm trong việc cho ếch đẻ khong chia sẻ cho mình chúc bí quyết , xin cảm ơn rất nhiều , vì nuôi rắn mà mua ếch cho ăn thì lỗ quá mà đi mua ít về nuôi người ta như ko muốn bán cho mình nên mình muốn học cách cho ếch đẻ rất mong mọi người chỉ dẫn.

Last edited:
Nuôi ếch làm thức ăn cho răń ráo trau

Mình nói thiệt lòng là mình muốn sản xuất ếch giống để cho rắn ăn, chứ khong có kinh doanh ếch , mình nuôi rắn từ đầu năm tới giờ, để lấy kinh nghiệm mình thấy cũng ổn nên định qua tết này mình phát triển thêm đàn rắn nên mình muốn nuôi ếch cho rắn ăn , tại đầu năm tới giờ mình mua ếch giống về nuôi thấy cũng dễ nuôi với lại trước giờ rắn mình nuôi chỉ ăn ếch và cóc chứ chưa cho ăn mồi khác , những lần đi mua ếch giống về nuôi cho ăn từ từ mà mua số lượng 1,2 ngàn con người ta như ko muốn bán cho mình, vào mùa nghịch đi mua như là chầu chực người ta đã đời người ta ko bán rồi chỉ mình lại người bà con của họ mua ếch xấu mà bị gẻ nửa vậy mà bán 1200 /con mình thấy bức xúc quá nhưng ko mua thì ko có mồi cho rắn ăn nên ngậm đắng nuốt cay mua . giơ' nhiều trại Ếch mà làm gi mà khổ vậy, bên củ chi có nhiều trại ếch lắm

Back