Nuôi lươn sinh sản

• Thread starter avonlinejs
  • Ngày gửi
Mình cũng có nuôi lươn thịt rồi , mình muốn cho lươn sinh sản trong áo lót bạc ko bùn đc ko ??
nếu được thì phải bố trí như thế nào, khi nào thả luôn sinh sản được, mình cũng có nghiên cứu qua những tài liệu, mình muốn được mấy bạn tư vấn thêm .

Lươn nuôi ở hồ không bùn là sao đẻ được. Nếu có đẻ thì bọt sẽ tang ra và trứng sẽ bị ăn hết.

mình cũng đang thắc mắc.nếu lươn đẻ thì nuôi loại to nhỏ từng nào nge ns no đẻ một lần rồi thành lươn đực nvay thì chỉ nuôi một mùa đẻ thôi xong nuôi thuơng phẩm hả hay ntn

Lươn nuôi ở hồ không bùn là sao đẻ được. Nếu có đẻ thì bọt sẽ tang ra và trứng sẽ bị ăn hết.

Bạn có thể chỉ mình cách thiết kế hồ nuôi có bùn không ??

--------

mình cũng đang thắc mắc.nếu lươn đẻ thì nuôi loại to nhỏ từng nào nge ns no đẻ một lần rồi thành lươn đực nvay thì chỉ nuôi một mùa đẻ thôi xong nuôi thuơng phẩm hả hay ntn

Mình cũng được biết khi thả lươn đực là 500g, lươn cái 40 con/1kg , mình cũng không biết là luôn cái đe được mấy lần nữa .

Last edited by a moderator:
nhiều nguồn tin ns là nó là loài lưỡng tính tự thụ tinh và tự đẻ sau 1 lần là nó biến thành lươn đực

hồ nuôi có bùn mình đọc một lần thấy ngat ns tạo cho môi trường như ngoài tự nhiên ấy.lấy đất ruộng về làm nên và thả bèo hay rau muốn để tạo môi trường cho lươn nó đẻ

Back