nuôi ngan bằng đệm lót sinh học

• Thread starter nhanong
  • Ngày gửi
em đang nuôi 100 ngan pháp,thấy mấy đồng chí này thải ra nhiều phân quá.em tính đàn sau nuôi thử bằng đem sinh học nhưng chưa biết thế nào,ở khu vực gần nhà em cung chưa thấy ai áp dụng,em có mấy vấn đề muốn hỏi mong các bác đi trước giúp:
ngan có thể nuôi nhốt hoàn toàn dc k,diện tích chuồng thế nào thì phù hợp?
nuôi bằng đệm sh thì phun thuốc khử trùng,ngan uống kháng sinh,thuốc trị bệnh... có hỏng đệm k?
nge nói đêm sh sử dụng được từ 6-12 tháng,nuôi ngan chỉ 2,5 tháng,nếu đệm còn tốt thì có nuôi đc nữa không?
.......?
mong các bác thông cảm cho những câu hỏi ngớ ngẩn của em nha.em ở " trong rừng " cho nên dân trí thấp lắm.hj.
mong các bác chỉ giáo.em xin chân thành cám ơn

Theo tôi biết:
1.Ngan có thể nuôi nhốt hoàn toàn được,ngan úm thì 50-70 con/m2, ngan nhỡ 15-20 con/m2, ngan lớn: 5 - 7 con/m2.
2. Phun thuốc khử trùng sẽ hỏng đệm.Ngan uống thuốc kháng sinh hay trị bệnh thì không hỏng
3. Anh vẩn sử dụng được bình thường cho lứa ngan sau anh nhé
Theo em nghĩ, anh nuôi ngan đệm lót thì không cần phun thuốc khử trùng làm gì. Vừa tiết kiệm chi phí điện nước,nhân công,vừa phòng trị bệnh
Anh cần thêm tài liệu đệm lót bằng chế phẩm sinh học Balasa N01 thì em gửi qua mail cho:
Mail em:nguyenminhhuelucky@gmail.com - Minh Huệ(0973.569.410)

Bác cứ dùng,có vấn đề gì PM cho em
ok bacem dùng đệm được 10 ngày rổi,làm đúng theo bản hướng đẫn chj gửi, e thấy cũng được,khong còn mùi phân nữa nhưng giòi ruồi rất nhiều chị ạ.e sợ ngan ăn giòi lại bị đi ỉa

Nếu bớt mùi phân thì phải bớt ruồi chứ ạ?Anh xem đệm lót có bị ướt quá không ạ

Theo tôi biết:
1.Ngan có thể nuôi nhốt hoàn toàn được,ngan úm thì 50-70 con/m2, ngan nhỡ 15-20 con/m2, ngan lớn: 5 - 7 con/m2.
2. Phun thuốc khử trùng sẽ hỏng đệm.Ngan uống thuốc kháng sinh hay trị bệnh thì không hỏng
Theo em nghĩ, anh nuôi ngan đệm lót thì không cần phun thuốc khử trùng làm gì. Vừa tiết kiệm chi phí điện nước,nhân công,vừa phòng trị bệnh
Anh cần thêm tài liệu đệm lót bằng chế phẩm sinh học Balasa N01 thì em gửi qua mail cho:
cho mình xin tài liệu với nhé daituhoankiem@gmail.com

bác ơi cho em xin cái quy trình nuôi ngan trên đệm lót sinh học nhé. Ngan của em là ngan pháp bác ạ

Bạn ơi gửi cho mình tài liệu với. lemanhhung1693@gmail.com
Theo tôi biết:

Nếu bớt mùi phân thì phải bớt ruồi chứ ạ?Anh xem đệm lót có bị ướt quá không ạ
bạn ơi cho mình xin cái quy trình nuôi ngan hoặc nuôi ngỗng trên đẹm lót sh nhé..và cả chế phẩm nữa..mình mún áp dụng cho ngỗng đẻ nhà mình

Back