Nuôi ngan (vịt xiêm)

• Thread starter Super_Cub
  • Ngày gửi
Nhà mình đang nuôi 100 con ngan, đã được 15 ngày tuổi rồi. Hiện tại ăn cám công nghiệp, mình tính khi ngan được 1 tháng tuổi sẽ trộn ngô, cám gạo, cá tạp(rô phi con 5k/kg) và rau muống băm nhỏ cho ăn. Mọi người góp ý kiến cho mình về tính hiệu quả của cách làm này nhé. Thanks all!

Theo em .Nuôi 100 con thì bác phải chịu khó lấy công làm lãi,như đi bắt ốc cá lẹp cho nó ăn thì mới được với lại nuôi ăn thẳng tới 1 tháng thì tốn lắm đó

nhà bạn ở đâu.nuôi nhìu ngang k.giao lưu sdt ae minh trao đổi kinh nghiệm
Tôi ở quảng ninh: đang tìn cách phối trộn giữa cám gạo, ngô nghiền, với bột cá hoặc đ đ cùng với primix ma chưa biết trộn thế nào cho phù hợp mà lại giản dc chi phí

Tôi ở quảng ninh: đang tìn cách phối trộn giữa cám gạo, ngô nghiền, với bột cá hoặc đ đ cùng với primix ma chưa biết trộn thế nào cho phù hợp mà lại giản dc chi phí
nếu trộn như zay thì 1kg thức ăn là bao nhiu tiền z bác

Nếu vịt thả , nơi nuôi rộng thì chỉ cho ăn lúa là được. Còn nuôi nhốt ăn chỉ toàn là lúa không tốt đâu, phải thêm cá, cua , ốc, rau xanh, cám...
Nếu mình thả vậy mình ủ men được không bạn

Vịt nuôi thả rong , chiều về cần cho ăn nó là được, không quan tâm thức ăn gì

Đồng hương. Đông triều đây

Tôi nuôi 100 con vit xiêm đươc 23 ngày tuổi cân nặng đạt 0.5 -- 0.6 kg/ con, tôi nuôi theo kiểu chăn thả, có Bác nào biết công thức pha trộn thức ăn để tiết kiệm chi phí thì chỉ giúp em/ cháu, Thanks mn nhiều

Vịt nuôi thả rong , chiều về cần cho ăn nó là được, không quan tâm thức ăn gì
Chào bác Xuân vũ và mọi ng. Ai nuôi ngan rồi cho em hỏi cái qiy trình phòng bệnh cho ngan với. Thấy ngan cũng nhiệu bệnh dịch quá

Back