NUÔI RẮN RÁO TRÂU

• Thread starter Xuan Vu
  • Ngày gửi
a vu oi tinh hinh xuat khau dong vat hoang da the nao rui . da tro lai binh thuong chua?
Hiện giờ thì chưa xuất thẳng như lúc trước được, chỉ đi qua đường tiểu ngạch. Nên giá chưa cao và hiện nay lại có thêm phân biệt giữa rắn nuôi và rắn hoang dã, rắn nuôi thấp hơn 100 ngàn 1kg so với rắn hoang dã. Với tình hình này người nuôi rắn còn đang lúng túng.

Bác xuân vu oi tình hình giá rắn hiện tại ỏ long an là bao nhiêu rồi bác? Ở Tây ninh em thì rắn đại chỉ được 640k. Với tình hình như hiện nay kông biết bà con có còn đầu tư nuôi số lượng lớn nủa hay kô,Bác xuân vũ năm nay còn nuôi nủa kô vay bác?
Muốn xuống bác chơi tham quan 1 chuyến mà cháu bận qua chưa đi được. Chắc chắn là cháu sẽ ghé thăm nhà bác 1 lần cho biết mơi được

Giá rắn đại đầu năm là 720k, bây jờ thì 640k...cứ tình hình này thì thật khó khăn cho bà con! ko bít vài bưa tình hình có khả wan hơn ko...

Bác xuân vu oi tình hình giá rắn hiện tại ỏ long an là bao nhiêu rồi bác? Ở Tây ninh em thì rắn đại chỉ được 640k. Với tình hình như hiện nay kông biết bà con có còn đầu tư nuôi số lượng lớn nủa hay kô,Bác xuân vũ năm nay còn nuôi nủa kô vay bác?
Muốn xuống bác chơi tham quan 1 chuyến mà cháu bận qua chưa đi được. Chắc chắn là cháu sẽ ghé thăm nhà bác 1 lần cho biết mơi được
Long An giá cũng vậy thôi bạn à. Năm nay tôi nuôi ít lắm, cách đây 5 tháng lúc giá rắn đại 950k/kg , rắn con 400k/con, và trứng 290k/trung. Tôi ham tiền bán hết rồi. Chỉ còn lại vài chục con nuôi cho đỡ nhớ nghề thôi. Và hiện nay tôi nuôi 1 vài con vật mới nửa cho vui .....Hôm nào rảnh bạn xuống tôi chơi. Trước năm 1975 nhà tôi ở ấp Thanh Hà, xã Thanh Phước, quận Hiếu Thiện ( tức huyện gò dầu hiện nay đó)

cadotrenmang blogspot com
huong dan ca cuoc bong da truc tuyen
huong da ca do qua mang
huong dan ca cuoc qua mang
huong dan choi danh bai an tien tren mang
cach mo tai khoan ca do online
cach mo tai khoan ca cuoc online
cach mo tai khoan ca do tren mang
cach mo tai khoan ca cuoc tren mang
cach mo tai khoan ca do qua mang

Long An giá cũng vậy thôi bạn à. Năm nay tôi nuôi ít lắm, cách đây 5 tháng lúc giá rắn đại 950k/kg , rắn con 400k/con, và trứng 290k/trung. Tôi ham tiền bán hết rồi. Chỉ còn lại vài chục con nuôi cho đỡ nhớ nghề thôi. Và hiện nay tôi nuôi 1 vài con vật mới nửa cho vui .....Hôm nào rảnh bạn xuống tôi chơi. Trước năm 1975 nhà tôi ở ấp Thanh Hà, xã Thanh Phước, quận Hiếu Thiện ( tức huyện gò dầu hiện nay đó)
Hì vậy chổ ở của Bác lúc trước cũng gần nhà cháu rồi, cháu ở tại trị trấn Gò dầu ( gần trường Hiếu thiện cũ). Ba của cháu lúc trước cũng học ở trường đó, ba cháu tên Phan Thành Trung hồi đó có đá bóng cho đội tuyển trường Hiếu thiện, ko6 viết chú có biết cha cháu không?

Tôi cũng là HS của trường Hiếu Thiện. Nhưng với tên Trung hình như có quen. Không nhớ hết nổi vì lâu lắm rồi không có dịp gặp lại

Hôm nay con mới bít vụ này luôn!Rắn hoang dã mắt hơn rắn nuôi 100k hả Bac?Rắn hoang là rắn hoang nuôi hay là bắt ngoài thiên nhiên!Con đọc ở đâu đó rồi mà con quên là rắn nuôi có giá hơn rắn hoang vì có giấy tờ hợp lệ nên dễ dàng xuất bán và đc giá mà!

Hôm nay con mới bít vụ này luôn!Rắn hoang dã mắt hơn rắn nuôi 100k hả Bac?Rắn hoang là rắn hoang nuôi hay là bắt ngoài thiên nhiên!Con đọc ở đâu đó rồi mà con quên là rắn nuôi có giá hơn rắn hoang vì có giấy tờ hợp lệ nên dễ dàng xuất bán và đc giá mà!
Rắn được bán đi, dù rắn hoang hay rắn nuôi gì cũng có giấy hết. Giá rắn hoang cao hơn rắn nuôi 100.000$/kg. là do bên Trung Quốc đưa ra. Cũng đúng thôi, vì rắn hoang thịt của nó có nhiều dược tính, và ăn ngon hơn rắn nuôi. Cháu so giữa gà thả vườn và gà công nghiệp đấy. rắn cũng như thế, rắn nuôi bên Trung Quốc hiện nay có nhiều, rắn hoang lại rất hiếm. Dù thấp hơn, nhưng rắn nuôi khó bán hơn rắn hoang dã.
Về giấy tờ thì Việt Nam mình mà ... chuyện nhỏ thôi.

Tôi cũng là HS của trường Hiếu Thiện. Nhưng với tên Trung hình như có quen. Không nhớ hết nổi vì lâu lắm rồi không có dịp gặp lại
Bac Xuânvu oi !
Chổ bác có bán gà con đông lạnh cho rắn ăn không vậy bác. Hôm nào cháu xuống thăm sẳng cháu lấy ít về cho rắn cháu ăn luôn.
Bác Xuânvu nay nhiêu tuổi rồi vậy? ba của cháu khoản 60t lúc trước khi còn học ở trường Hiếu thiện có chơi cho đội bóng đá của trường, rồi có đá bóng cho Huyện nửa

chu Xuan Vu oi, ran cua chau duoc 1t tuoi, mà sao chúng nó cứ nuốt nhau vậy, có phải vì đói không? ngày nào cháu cũng cho ăn, mõi ngày 1kg/500con.

Last edited by a moderator:
chu Xuan Vu oi, ran cua chau duoc 1t tuoi, mà sao chúng nó cứ nuốt nhau vậy, có phải vì đói không? ngày nào cháu cũng cho ăn, mõi ngày 1kg/500con.

Rắn nhỏ hây lớn đều nuốt nhau cả bạn à. Cho ăn phải xem chừng, tuyển bầy đàn đồng đều, nuôi mật độ thưa ra, nếu ăn mồi
chết là để nhiều mâm, khây, mồi sống thì nhiều thùng, đặt vị trí thùng, mâm xa ra thì nó giảm được cắn nuốt nhau chỉ giới hạn

Có ai nuôi rắn mà không xổng chuồng và cắn nuốt nhau chết đâu bạn. Chưa nói tới dịch bệnh, nhiều hây ít do chủ nhân của nó

Nghề lắm công phu. Em thì ngán cái vụ uống thuốc sao cho hiệu quả?hii

bac Vu cho biet la hien nay nuoi ran rao trau con thinh hanh ko,toi nghe noi la ran thuong pham dang han che trong dau ra co dung vay ko bac Vu? toi rat rat rat quan tam toi nghe nay, va mong nhan duoc hoi am cua bac

--------

bác vũ cho biêt hien nay nghe nuoi ran rao trau co con thinh hanh ko? toi nghe noi ran thuong pham dang gap kho o dau ra , vay bac hay noi mot dieu gi do , rat mong bac tra loi

THANH CONG: phan thiet -binh thuan

Last edited by a moderator:
bac Vu cho biet la hien nay nuoi ran rao trau con thinh hanh ko,toi nghe noi la ran thuong pham dang han che trong dau ra co dung vay ko bac Vu? toi rat rat rat quan tam toi nghe nay, va mong nhan duoc hoi am cua bac

--------

bác vũ cho biêt hien nay nghe nuoi ran rao trau co con thinh hanh ko? toi nghe noi ran thuong pham dang gap kho o dau ra , vay bac hay noi mot dieu gi do , rat mong bac tra loi

THANH CONG: phan thiet -binh thuan
Hiện nay rắn ráo trâu rớt giá rồi, chỉ còn bằng 1/2 giá của hàng năm.
Đầu ra vẩn còn được nhưng eo hẹp hơn mấy năm trước. Theo dự tính năm nay giá rắn đại phải đến 1,2 triệu/kg, nhưng thực tế thì chỉ trên dưới 700ngàn/kg. Tùy nơi có nơi chỉ có 600ngàn/kg. Thương lái thường ngại với rắn nuôi và thích rắn hoang dã hơn.

Vậy để họ ăn hết các rắn hoang ngoài rừng đi, tới đó con người mới chịu ăn thịt các con vật được nuôi. Cơ hội cho muôn loài có nguy cơ tuyệt chủng ngày càng gần rồi. hic,

Back