RẮN GIỐNG

• Thread starter Xuan Vu
  • Ngày gửi
Status
Không còn mở để tiếp tục thảo luận
Cảm ơn bác Xuân Vũ nhiều. Lúc nào có điều kiện em phải vào thăm trại của bác.

Ha Ha Ha Mình Rất Thích Những Người Bạn Ha Ha

mua rắn con

tháng 11 -2009 là mình có rắn con ,hiện nay vẩn có nhưng chỉ có số ít thôi ,hôm nay nở được 50 con ,mình giao lẻ cho mấy anh em nuôi của mình mấy năm trước đây ,nếu bạn muốn nuôi thì cho mình biết số lượng ,để mình giử lại cho đúng thời điểm
chào anh Vũ,
em tính nuôi thử trước 100->500 con, khi nào có anh nhắn dùm em.
Tuy nhiên em có thể qua bên anh xem trước chổ nuôi và hỏi trực tiếp cho rõ ràng hơn về cách làm chuồng trại, chuẩn bị nguồn thức ăn để chuẩn bị trước cơ sở chăn nuôi, có được không anh.

Lần trước cũng có gọi và trao đổi ỡ yahoo xin tham quan va hoọc hỏi rồi nhưng lúc đó anh nói đang bận nên cuối cùng chưa thực hiện được.

Nếu được anh cho em biết để sắp xếp .

Cảm ơn anh.

chào shima nếu bạn có thời gian cứ đến ,mình sẳn sàng tiếp bạn và nói hết những gì mình biết cho bạn nghe ,thân ái chào bạn

cảm ơn anh

Vậy CN này em goi điện thoại để qua bên anh xem tý.
Cảm ơn

xin hỏi Bác xuanvu.Em đang có 01 ô chuồng heo bỏ trống 3*3*1m hướng tây (hứng nắng chiều). em nên cải tạo như thế nào để nuôi được rắn hổ vện?. nuôi được bao nhiêu con?.mong bác mách giùm em

chào bạn
9m2 chuồng heo của bạn có thể nuôi từ 40 đến 80 con rắn hổ vện .Rắn này không cần nhiều ánh nắng đâu bạn à ,mặt trên của chuồng bạn lợp lướii sắt và làm 1 cái cửa,nền chuồng bạn có thể lát xi măng ,hoặc đất gò mối,đất thịt đen, băm nhỏ tưới nước cho nhảo như hồ ,rồi trán và đầm cho liền
Trong chuồng bạn làm 1 cái gác chiếm 70% mặt nền chuồng,cách nền 40cm,đẻ cho rắn mằn nghỉ và giải nhiệt. Chuồng phải đảm bảo thoáng mát rắn hổ vện rắn sợ nóng

chào anh!
Rắn con mới mua về mình cho nó ăn gì ,có phải đút không Anh? mình tập cho nó ăn thức ăn chết khi nào? A có hộp đồng tiêu thụ rắn thịt không ?

tôi mua lại tất cả số rắn của tôi bán ra và mua luôn cả rắn của khác nửa .Bạn à rắn hổ vện hiện nay rất hiếm do khai thác rất nhiều nên ngoài thiên nhiên cạn kiệt ,bạn đuừng lo chổ bán mà lo bạn có nuôi được hay không thôi
thân ái chào bạn
tôi TRƯỜNG XUÂN VŨ

Bác xuan vu ơi!. em muốn mua khoảng 50c rắn hổ vện về nuôi thử. Bác có thể nễ tình giao hảo giữa anh em trong diễn đàn mà giao xuống cho e được k?...e ở trảng bom đồng nai. or Bác gửi lên thanh phố hcm cũng được. em sẽ nhờ người nhận giùm.

ok mình là anh em với nhau mà , tôi sắp xếp thời gian tôi sẽ giao cho bạn ,vì tháng sau tôi cũng có chuyến đi ĐỒNG NAI thăm 1 bằng hửu ,tôi sẽ báo ngày giờ cho bạn biết sau nha

rất Cám ơn BÁc! em chờ tin củ Bác

ok mình là anh em với nhau mà , tôi sắp xếp thời gian tôi sẽ giao cho bạn ,vì tháng sau tôi cũng có chuyến đi ĐỒNG NAI thăm 1 bằng hửu ,tôi sẽ báo ngày giờ cho bạn biết sau nha

Bác xuân vũ khi nào giao rắn con thì bác ghé em chơi nhá .

Nhà em gần ông em nuôi heo linh tài này đó .

:eek:

chào bạn NGABEN2002 thế là mình sẽ có 1 chuyến giao lưu cùng các bạn ở ĐỒNG NAI rồi he he. Hình như mình có duyên với mấy bạn ở Đồng NAI

Last edited by a moderator:
Chào anh Vũ!
anh có giấy phép nuôi rắn không? giấy này mình xin có dể không anh?

Chào anh Vũ!
anh có giấy phép nuôi rắn không? giấy này mình xin có dể không anh?

chào bạn
giấy kiểm lâm xin rất dể thôi bạn à ,vì hiện nay nhà nước khuyến khích người dân nuôi động vật hoang dã để bảo tồn giống mà bạn .Mình mới có phép năm nay thôi,vì 10 mấy năm về trước mình nuôi với hình thức giải trí và đam mê thôi.

Sau này thấy có lợi nhuận cao nên mới mở rộng 3 năm nay, thế mình mới xin và được cấp phép nuôi ,mình nuôi nhân giống mà có gì đâu.Rất nhiều nơi người ta nuôi trá hình để xuất bán con thịt mà chẳng có gì kia .Còn mình nuôi chính thức nhân giông và sinh trưởng ,thương mại thì gì mà lo,nuôi lớn lên mình được bán con giống hay con thịt tùy ý mình

Last edited by a moderator:
vụ này em không biết nhiều lắm, up phụ bác thôi. hiiiiiiiiiii.

Ảnh rắn ráo trâu

Chào bác Xuân Vũ ! Dạo này sức khỏe bác thế nào ? Tình hình rắn con ra sao ?
Em vừa load được mấy ảnh rắn ráo trâu xin gửi phục vụ AE nè :

cám ơn bạn QuitMit mình vẩn bình thường thôi ,còn rắn con có nở lai rai vì chưa vào mùa nở của chúng, khoản 1 tháng nửa là có nở nhiều

Status
Không còn mở để tiếp tục thảo luận

Back