Tại sao rắn ri voi bị nổ mắt xin các pro chỉ giúp em ạ??? ><

• Thread starter caiziday911
  • Ngày gửi
Hiện e cũng đang nuôi khoảng tám chục con rắn ri voi lứa (400g-800g) ,lúc mua e kiểm tra rắn khoẻ mạnh không bị trầy xước,bệnh tật không nổ mắt nhưng sau thời gian nuôi e kiểm tra thì thấy rắn đột ngột chết không rõ nguyên do ( mổ ra xem thì không thấy phổi bị sung,đường ruột không bị tắt nghẽn),ngoài ra 1 số cá thể bị nổ từ 1 đến 2 con mắt và có hiện tượng mắt lồi lên.e cũng dùng nhiều loại thuốc nhưng không thấy kết quả(đã kiểm tra pH của nước lun ùi ạ).Xin các ace có kinh nghiệm giúp đỡ e ạ,xin cám ơn ace đã sem topic này và chúc mọi người lun sống vui vẻ hạnh phúc và làm ăn phát đạt nhen.Thân.

ùm dc.minh nuôi cũng vài chục cặp rắn bố mẹ.chu yếu bán rắn con .tại mình bận học nên k co thời gian chăm sóc nên k co nuôi rắn thịt .với lại là sinh viên nên nguồn vốn còn hạn hẹp.mình sống tự lập mà.hihi.nếu bạn muốn hợp tác thì ok.năm sau a e mình cùng làm .cái nghề chăn nuôi nó ăn sâu vào máu rồi nên ai mà rủ chăn nuôi là khoái lắm.hihi.ban nuôi cá sâu nhiều k.ban co yahoo k.

ak yahoo minh la lordhaft@yahoo.com do ban. minh cung dang la sinh vien nay hj mua lu nam sau dc thi ae minh cung hop tac.ban ban' ran con j vay.ca sau minh nuoi nhieu lam thang 6,7 ra nhieu ca sau con lam cham soc met wa troi nay

2 bạn cho mình tham gia với nha. mình cũng đang nuôi mấy chục ri voi mà nó chết gần hết rồi. nó k ăn. miệng thì dơ lắm, thấy vậy mình tha nó xuống hồ nhưng k biết có wa khỏi k đây. mình cũng đang xây dựng mô hình như bạn nó đó. ếch+cá trê -ri voi, ri ca nhưng chi mới bắt đầu hà.

các bạn cho mình chút kinh nghiệm nha. bluedream1712@gmail.com Mr. Thật

2 bạn cho mình tham gia với nha. mình cũng đang nuôi mấy chục ri voi mà nó chết gần hết rồi. nó k ăn. miệng thì dơ lắm, thấy vậy mình tha nó xuống hồ nhưng k biết có wa khỏi k đây. mình cũng đang xây dựng mô hình như bạn nó đó. ếch+cá trê -ri voi, ri ca nhưng chi mới bắt đầu hà.

các bạn cho mình chút kinh nghiệm nha. bluedream1712@gmail.com Mr. Thật
vậy bạn ở bến tre àh.vậy anh em mình cùng làm,hôm nào có dịp 3 anh em mình gặp nhau.

3 noi khac nhau thi gap sao ne hj minh dang tim 1 con nay` muon dien len ui` kho' tim` wa' hjxhjx ,h chuyen wa nuoi ran voi' ban ran lun ui`

3 noi khac nhau thi gap sao ne hj minh dang tim 1 con nay` muon dien len ui` kho' tim` wa' hjxhjx ,h chuyen wa nuoi ran voi' ban ran lun ui`
ban dang tim con gi xem nơi mình có k.anh em tứ hải giai huynh đệ mà cũng có ngày tương phùng thôi.kakaka.ban
bluedream1712 dang o tp mà.

có.nhưng mùa này đâu có rắn con,tới mùa mưa mình mới có rắn con
năm ngoái mình bán con 50,cả nghàn con cũng k đủ bán,2013 này lên 60 rồi.hiện ở vĩnh long,hậu giang bán 1 con 65 mà còn k đủ bán nữa.

ky thuat ran ri voi

Hiện e cũng đang nuôi khoảng tám chục con rắn ri voi lứa (400g-800g) ,lúc mua e kiểm tra rắn khoẻ mạnh không bị trầy xước,bệnh tật không nổ mắt nhưng sau thời gian nuôi e kiểm tra thì thấy rắn đột ngột chết không rõ nguyên do ( mổ ra xem thì không thấy phổi bị sung,đường ruột không bị tắt nghẽn),ngoài ra 1 số cá thể bị nổ từ 1 đến 2 con mắt và có hiện tượng mắt lồi lên.e cũng dùng nhiều loại thuốc nhưng không thấy kết quả(đã kiểm tra pH của nước lun ùi ạ).Xin các ace có kinh nghiệm giúp đỡ e ạ,xin cám ơn ace đã sem topic này và chúc mọi người lun sống vui vẻ hạnh phúc và làm ăn phát đạt nhen.Thân.[/QUO

chào năm nay rắn ri voi thế nào rồi trị hết bệnh chưa trên viên đàng ko có ai chỉ cách đều trị đâu
năm rồi tôi tim mãi ko có ai chỉ đat trị hêt . mà thấy toàn la nói trung trung . lai phe thi nhiều năm rồi tôi cũng bị chết mất 300 con . mà tốn ko biết bao nhêu tiên thuốc
giờ ko con bệnh nửa chỉ can sử lý bằng thuôc tím . con nào benh nhiêu thi để riêng . từ từ nó khổi ma ko lây nứa còn con nào mơi nổi cũng hêt luông hơn nửa ko bi đen gi thuôc tím diệt vi khuân
nhưng nhớ cho ăn mồi vừa thôi đừng cho ăn mồi lớn quá dể bị đẹn lăm . rắn tôi căt cá cho ăn răn ăn tốt lăm . chí cần thuôc tim thôi rắn sẻ ko bi gì
tôi viêt chư bi sai chinh tả đung cươi nhé va cung ko rành đang tin nên ngại lắm

Last edited by a moderator:
Cần giúp cách đúc cho rắn ăn !

có.nhưng mùa này đâu có rắn con,tới mùa mưa mình mới có rắn con
năm ngoái mình bán con 50,cả nghàn con cũng k đủ bán,2013 này lên 60 rồi.hiện ở vĩnh long,hậu giang bán 1 con 65 mà còn k đủ bán nữa.

Mình cũng có nuôi 1 vài con để lấy kinh nghiệm, thấy các bạn chia sẽ rất hay cho mình tham gia vào nhóm để cùng chia sẽ va hoc hỏi.
Cảm ơn nhiều.

--------

Hiện tại mình có 1 vài con rắn gần 1 tháng rồi mà rắn không chịu ăn. Bạn nào biết cách đúc cho rắn ăn xin vui lòng chia sẽ. thanks

Last edited by a moderator:
bạn co để lục bình vào hồ không.những con da khô thường bò lên bờ tức là nó mún tìm 1 chỗ trú ẩn đó bạn.minh nuôi cung hay gặp trường hợp này.thường thì khi ở môi trường mà nó k thích ứng đc nó sẽ lên bờ mà nằm không chịu ở dưới nước,như vậy da no mới bị khô thôi.lúc trước mình cũng gặp trường hợp này hoài.nhất là khi di chuyển nó từ hồ này sang hồ khác,mấy con đó bạn bắt nó ra một cái thùng nhốt riêng,để nước thấp khoảng 3 lóng tay vài ngày là nó trở lại bình thường ah.

Bạn quocthinh_1992 oi bạn có thể cho mình xin sdt được không! mình mới nuôi rắn và mìh có một số vấn đề cần hỏi bạn! mong bạn giúp đỡ!

Thay 2 ban thao luan soi noi wa nen cung tham gia.
Hai ban co biet ran ri voi tren nguoi noi muc trai cung, tu tu vo ra va co mau trang rat cung la bi benh j k, cach dieu tri. Xim cam on

Rắn mình củng đang bị nổ mắt.trị hoai mà không hết.bạn nào biết có cách nào trị được không.mình đang nuôi rắn bằng nứơc máy.không biết có ảnh hưởng gì không

tu tp xuống chỗ mình cũng hơn 200 cây số.mình cũng co nuôi rắn ri cá.con ri cá ăn khoẻ,dễ tìm thức ăn hơn ri voi,mà giá loại nhất của ri cá đâu thua ri voi la bao đâu.ở tỉnh bạn nuôi con ri cá nó phát triển tốt hơn con ri voi ,minh hiện giờ đang làm thử mô hình "lấy ngắn nuôi dài" và đã đi hơn 1 nửa chặn đường và thấy rất khả quan tỉ lệ thành công đã là hơn 70% rồi:nuôi những con có chi phí đầu tư thấp,thời gian nuôi ngắn,đẻ nhiều,để nuôi những con có chi phí cao và thời gian dài hơn.Dế->ếch->cá trê lai->các loại rắn(ri voi,ri cá,ráo trâu)
- cụ thể là từ con dế: con này đẻ tốt,chỉ tốn tiền mua dế bố mẹ 1 lần duy nhất,nuôi khoảng 45 ngày là thu hoạch.để sản xuất 1 kg dế tiền thức ăn không tới 4000đ.chủ yếu mình cho ăn rau cỏ.1 ngày mình sản xuất hơn 5kg dế chỉ mất gần 20.000 tiền thức ăn,do ở miền nam đầu ra con dế còn hạn hẹp nên mình chỉ bỏ mối cho mấy tiệm chơi chim trung bình 1,5kg/ngày.với giá 90.000/kg.trừ chi phí thức ăn mỗi ngày mình có lãi trên 100.000đ. số dế còn lại mình đổ hết cho ếch thái lan ăn,cộng thêm 100ngàn tiền bán dế đi mua thức ăn cho ếch là có thể nuôi 2-3000 con ếch thái lan rồi,do ếch thái lan mình nuôi trong vèo dưới ao nên mình thả thêm cá trê lai trong ao,dùng cao su bao quang bờ để ngăn không cho cá trê thất thoát.cá trê sẽ ăn những lượng thức ăn dư của ếch và phân mà ếch thải ra.thoi gian thu hoạch của cá trê và ếch cũng ngang nhau,khoảng 3-4 tháng.ếch và cá trê sẵn có dưới ao,tha hồ mà cho rắn ri voi,ri cá ăn,mấy con ếch đẹt cho ráo trâu ăn,tỉ lệ chuyển hoá thức ăn của ri voi là 4kg thức ăn cho 1kg thịt ,ri cá cũng từ 4-5kg cho 1 kg thịt.ráo trâu thì mình không rõ.
Dế ở miền nam mình có thể nuôi quanh năm,ếch và cá trê cũng vậy (tuy nhiên nuôi ếch vào mùa đông rất hay bệnh,dễ chết.bù lại lợi nhuận rất cao,gấp 2,3 lần) vậy rắn bạn nuôi sẽ không tốn chi phí thức ăn mà lại kiếm thêm thu nhập cho mình nữa. đây là mô hình riêng của mình .mong có thể gợi ý cho bạn được phần nào trong qua trình chăn nuôi.
cho minh xin sdt lh de xin hoc hoi vai kinh nghiem nhe ban

Bài viết có nội dung tương tự
  • Xin ý kiến bệnh của rắn Ri Voi
    • Thread starter caothean
    • Ngày gửi
  • Xin ý kiến về rắn ri voi
    • Thread starter caothean
    • Ngày gửi
  • Kỹ thuật nuôi rắn ri voi
    • Thread starter Thuốc Trị Bệnh Rắn Hổ Hèo
    • Ngày gửi
  • Kỹ Thuật Nuôi Rắn Ri Voi !