Tay trắng làm nông 12 tháng kiếm 500 triệu !

Chuyện gì nó ra chuyện đó
cái gì chưa xong thì nói cho xong
cái gì xong rồi thì thôi, không nhây và không để trong lòng mà nhớ bài lai nha các bạn.

Topic nào cự cãi thì nên cự cãi cho tới, làm rõ trắng đen.
Khi nào cãi xong rồi thì stop nhé, lèn èn là mệt đó nha.
Tui cũng cãi lộn um xùm với tùm lum người.
Cãi thì tui cãi cho tới
xong rồi là thôi, tui không có thù vặt !

Chuyện gì nó ra chuyện đó
cái gì chưa xong thì nói cho xong
cái gì xong rồi thì thôi, không nhây và không để trong lòng mà nhớ bài lai nha các bạn.

Topic nào cự cãi thì nên cự cãi cho tới, làm rõ trắng đen.
Khi nào cãi xong rồi thì stop nhé, lèn èn là mệt đó nha.
Tui cũng cãi lộn um xùm với tùm lum người.
Cãi thì tui cãi cho tới
xong rồi là thôi, tui không có thù vặt !
Xin lỗi haclong, tui tham-gia Topic của em là muốn cho vui với nhau. Chuyện Cá Tháng Tư, tui nóì rõ là tui giỡn cho vui, tại sao lại cái cà-khịa với tui hoài? Tui không biết?

Hì hì, cám ơn em đoán trúng phóc!
- 2 mét vuông : đủ chỗ cho quan-tài tui.
- Chờ cho tới tháng 4 năm tới. Tui đăng báo đã "hui nhị tỳ" (tức là đem chôn rồi)!
- Tui đăng báo chỉ nhận phúng điếu bằng tiền tiền "Hồng-kông bên hông Chợ Lớn" (tiền Âm-phủ) thì là được tiền tỷ ngay tức thì. Ngoài tiền Âm-phủ, nếu bà con thương tui, gởi cho : 1 chiếc xe hơi, 1 ngôi biệt-thự và.... 1 chân dài (tới... nách)! Như vậy là đủ phong-lưu rồi!
- Nhưng phải là tháng Tư. Bởi "Cá Tháng Tư" mà lỵ!
Phải không nào"?
Thân.
Cá tháng tư là cái của nước nhật sao lại nói ở diễn đàn việt - nó làm cho văn hóa việt bị pha tạp , người việt xem phim hồng công đánh nhau ( pha tạp văn hóa ) , xem phim hàn thì người việt mặt quần ngắn tới háng ..v...v...
Cứ tưởng bác có gì hay chứ , ai ngờ cũng tầm thường như cháu .

Lần nữa, tui xin lỗi haclong. Tui muốn vui, mà thành... mất vui!
Tui sẽ lũi đi chỗ khác cho nó lành!
Thân.

Các bạn nghĩ rằng haclong đang đùa ?

Vậy, nếu tôi mời các bạn đến vườn tôi và nhìn những gì tôi có được với con số hơn 500 triệu thì các bạn mất cái gì ?

Và, nếu tôi không có như tôi nói thì bạn muốn cái gì ?

Haclong !
Mình bắt chước bác..về trồng đu đủ thôi.

Oh ! Không có gì !

Đọc là biết bác đùa rồi, nhưng thấy 2 bác cự nhau cũng đã lâu mà chưa hết, tôi chỉ muốn nói vài lời để chấm dứt mọi chuyện.

Lên đây là để mọi người cùng thảo luận và chia sẽ kinh nghiệm cho nhau để cùng nhau phát triển nền nông nghiệp việt nam ngày càng tiến bộ và giúp nông dân làm giàu vậy mà các bác lên đây để đấu đá nhau vì chuyện chẵng ra đâu làm cho mọi người ko muốn lên đây nữa

Lên đây là để mọi người cùng thảo luận và chia sẽ kinh nghiệm cho nhau để cùng nhau phát triển nền nông nghiệp việt nam ngày càng tiến bộ và giúp nông dân làm giàu vậy mà các bác lên đây để đấu đá nhau vì chuyện chẵng ra đâu làm cho mọi người ko muốn lên đây nữa
Thưa bạn,
Bạn nói rất đúng! Chính tui cũng thấy hết sức xấu hổ! Trước khi bạn trách tui, tui đã thưa như bài trên:

Thân.

Lần nữa, tui xin lỗi bạn, nếu tui vẫn bị công-kích vô lý như vầy mãi, thì thật là khó xử cho tui.
Thân.

Không vấn đề gì cả bác thuycanh !

Đây là topic đăng trong chuyên mục: chuyện trò linh tinh
nên chúng ta có thể nói chuyện lung tung.

Tôi muốn gửi lời đến bạn motnua: motnua à, những gì bạn viết không phải chỉ có thuycanh đọc và ngược lại, mà cả làng phải đọc và cả làng phải suy nghĩ về những điều bạn viết..

Thưa bạn,
Bạn nói rất đúng! Chính tui cũng thấy hết sức xấu hổ! Trước khi bạn trách tui, tui đã thưa như bài trên:

Thân.

Lần nữa, tui xin lỗi bạn, nếu tui vẫn bị công-kích vô lý như vầy mãi, thì thật là khó xử cho tui.
Thân.
Có gì bác lại nói thế ?
Topis này là nói về làm giàu mà bác lại đem quan tài vào đây có phải là tầm thường như ...không ?
Thứ hai đem thêm cái cá tháng tư nữa để hởn cợt trong topis này thì có phải là làm trò hề trên vườn ruộng của người ta không ?
Mà đúng hay sai thì cứ bình luận tiếp , sao bác lại nói chuyện đâu đâu - nào là mất này mất nọ , rồi chuyện đái lên t p chà đạp lên t p ...

Tôi muốn gửi lời đến bạn motnua: motnua à, những gì bạn viết không phải chỉ có thuycanh đọc và ngược lại, mà cả làng phải đọc và cả làng phải suy nghĩ về những điều bạn viết..
@ Anh bạn trẻ này chỉ sau một thời gian ngắn mà đã " Thay da , đổi thịt "

Thật là hay !

Tài năng và đức hạnh + cái duyên trời phú nên diều gặp gió thì lên thôi - cũng là lẽ thường tình mà . Nhưng diều lên cao quá rồi diều choáng xoay đầu rơi xuống đất cái vèo trong 3 giây thì khổ .

Tưởng có giấc mơ trưa luôn á :Kem::Kem::Kem:

@ Anh bạn trẻ này chỉ sau một thời gian ngắn mà đã " Thay da , đổi thịt "

Thật là hay !
Loan cũng đồng quan điểm với Bác @Mây Trắng :hoa::hoa::hoa:

Mọi người hãy bỏ qua cho nhau và chờ xem bác HacLong chia sẻ kinh nghiệm làm giàu sau 1 năm từ hai bàn tay và khối óc nào! Bác ấy đã giảng hòa mọi người rồi, vì vậy hãy trật tự và rửa tai nghe đi các bác! :2cat:

Mọi người hãy bỏ qua cho nhau và chờ xem bác HacLong chia sẻ kinh nghiệm làm giàu sau 1 năm từ hai bàn tay và khối óc nào! Bác ấy đã giảng hòa mọi người rồi, vì vậy hãy trật tự và rửa tai nghe đi các bác! :2cat:
Hôm qua, đọc lướt qua, cười nhạt. định bụng không tham gia vào 1 đề tài không thực, nhưng phải nói để kết thúc. Hãy đợi thêm 1 năm, nếu bạn ấy có kinh nghiệm, bạn ấy chưa chắc đã chia sẻ...

ít ra thì tôi cũng có ý định chia sẽ kinh nghiệm, còn bạn thì bạn đã chia sẽ được gì quý giá cho mọi người chưa ?

ít ra thì tôi cũng có ý định chia sẽ kinh nghiệm, còn bạn thì bạn đã chia sẽ được gì quý giá cho mọi người chưa ?
Mình xin thưa với bạn rằng, mình luôn biết mình- tài hèn phận mỏng, trời có giông- sấm vang rền- không nguy hiểm đến độ mang trống ra đánh để đọ với sấm trên trời... Trên diễn đàn, có nhiều người giỏi hơn mình nhiều. Mà nếu có biết gì, mình cũng nhẹ nhàng hỏi xem như vậy có đúng không?, hoặc là chia sẻ luôn và ngay... Chứ chả ậm ừ, trong bóng đá ng ta gọi là câu giờ, mà cũng hay, như bạn cũng hay.
người ta chỉ tìm cách câu giờ khi họ thắng, ai lại câu giờ khi họ đang thua, bao giờ?
Mình chỉ khuyên bạn thật lòng, nếu biết thì chia sẻ, còn không biết thì thôi, đừng tìm cách câu giờ chi, cho mệt cả trọng tài...

Tài hèn... mà văn chương cũng dữ hen !
Ờ, thanh-kiu, tại cũng gần vài năm theo đuổi nghiệp văn chương, không biết trên mạng còn hay không? thử tìm theo từ khóa thunguyenphong xem, hoặc Thư Nguyên Phong...

Nếu tôi bỏ 3 đêm ra viết từ a tới z thì tui nghĩ sẽ thay đổi tư duy nghề nông của các nông dân bàn phím ở việt nam đó, nó có thể ảnh hưởng lớn đến nền nông nghiệp

Vì nếu các nông dân bàn phím đã đọc, đã hiểu và từng bước làm theo thì họ sẽ nắm phần thắng lớn hơn phần thua trong trận đầu ra quân, kể cả các nhà nông nhiều kinh nghiệm khi chuyển đổi cây hoặc con cũng sẽ giảm mức độ rủi ro xuống mức thấp nhất.

Nhưng tui rất ít chia sẽ, ai muốn nói gì thì cứ nói, tôi mặc.

Haclong !

Back